PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วยหน่วยเลือกไม่ถูก

catdog
19-01-2009, 22:01
กำลังจะซื้อรถใหม่แต่เลือกไม่ถูกระหว่าง นิสสันนาวารา กับ triton ช่วยเปรียบเทียบจุดเด่นจุดด้อยให้หน่อยครับทั้งภายนอก-ภายใน และเครื่องยนต์ ที่ดูไว้เป็นเครื่อง 2500 ครับ 4 ประตู ยกสูง

dsign
19-01-2009, 22:05
...นาวาร่าครับ รุ่น คาลิเบ๋อ... ผมชอบพี่ติ๊กครับเท่ห์ดี...

MUNIC
19-01-2009, 22:14
เอาแรง D-Max 3.0 VGS สุดยอดครับ

เอาหรู Triton ครับ

ส่วน Navara ไม่แนะนำ

เอาแต่ใจตัวเอง ดีกว่าครับแล้วแต่ชอบ ออกมาแล้วใครว่าก็ไม่ต้องโทษใคร 5555

catdog
19-01-2009, 22:25
ขอบคุณครับความจริงใจผมก็เอียงไปทางtriton ครับ อยากรู้ครับว่าเบาะของนาวาราเป็นเบาะไฟฟ้าหรือเปล่าครับ

swashbuckler-Triton
19-01-2009, 23:38
ผมใช้ Triton ผมรู้ว่ามันดี
นี่คือสุดยอดของผมเลยคับ
ชอบอะไรก้อเอาอย่างนั้น ดีที่สุด

PAE HOMSUWAN
20-01-2009, 00:06
ไททัน ใส่หลังคาได้ นาวาล่าใส่ไม่ได้เพราะน้ำหนักเกินมาตราฐาน(ยกเว้น ใต้โต๊ะ)

littlemac
20-01-2009, 00:23
เบาะหลังของ triton ดีกว่าครับ เอนได้สรีระกว่า นั่งสบายกว่าครับ
พี่ที่ ที่ทำงานผม ขับnavara อยู่ ก็บ่นเหมือนกัน เห็นว่ากำลังหาวิธีปรับเบาะให้เอนอยู่ครับ

g_scan
20-01-2009, 07:33
ต้องถามใจตัวเองว่าชอบแบบไหน
รูปทรงงามๆก็ triton
ความแรงทำกันได้

I'm Unicorn
20-01-2009, 07:58
Navara...เครื่องแรง...ม้าเยอะกว่า...โหลดสวย...ตัวถังเหลี่ยมแบบดั้งเดิม 20 ปีที่แล้ว...เบาหลังตั้งเด่...เบรคมือเล็กเท่าจู๋เด็กมัธยม(เห็นคุณ Jimmy ณ Pantip เค้าว่างั้นนะ่...แต่ก็คงจริง...อิอิ)...วัยรุ่นชอบเพราะม้าเยอะ...บ้าพลัง(อ่ะ...ย้อเย่น)
Triton...เครื่องแรง(น้อยกว่า)...ม้าน้อยกว่า...ยกสูงสวย...ตัวถังโค้งมนตามหลักอากาศพลศาสตร์ (ซึ่งอาจไม่ถููกใจหลาย ๆ คน)...เบาหลังเอนนั่งสบาย (ยกเว้นตรงกลางที่พักแขน)...

ลองให้ครบ...แล้วค่อยเลือกซื้อครับ...อย่าห่วงเรื่องขายต่อ (ไร้สาระ)...เพราะคุณซื้อมาใช้

VDC
20-01-2009, 08:24
เอา 4 ประตู ก็ลองเอาคนที่บ้านไปนั่งดูด้วย แล้วถามเขา เชื่อเถอะ เขาจะบอกว่าเอา ไทรทัน เพราะ 4 ประตูของนาวารา สภาพยังกะแค็บของไทรทัน แคบมั่กมาก อึดอัด

yoo
20-01-2009, 08:27
เอาแรง D-Max 3.0 VGS สุดยอดครับ

เอาหรู Triton ครับ

ส่วน Navara ไม่แนะนำ

เอาแต่ใจตัวเอง ดีกว่าครับแล้วแต่ชอบ ออกมาแล้วใครว่าก็ไม่ต้องโทษใคร 5555

เห็นด้วยอย่างแรงครับ ตัด navara ออกแล้วเลือกอีกทีระหว่าง d-max vgs กับ Plus 4d gls :kapook-17319-2781:

titum
20-01-2009, 08:46
navara เหมาะสำหรับวิ่งทางไกล ( 6 เกียร์ ) ภายในแคบ ความสวยแล้วแต่ใจชอบ... triton ภายในกินขาด........ความสวย ใครว่าไม่สวย แต่ผมว่าสวยนิ...ความแรง ผมไม่เห็นว่าต่างกันเลย น้องชายใช้ navara ไปเที่ยวเหนือด้วยกัน 3 วัน ไม่เห็นจะแรงเลย..แซง ผมก็ไม่ได้ ( เพราะมันไม่รู้จักเส้นทาง เลยขับตามเรา อ่ะ ) 5555

coppy42
20-01-2009, 09:26
ซื้อคันไหนก็ซื้อมาเลยครับถ้าชอบ ไม่ถูกใจขายทิ้งไปออกใหม่ ไม่ชอบปล่อยยึดไปอีกที ไทรทรั่น ก็อาจไม่ถูกใจในบางคนก็ได้เชื่อตัวเราเองเหละครับดีที่สุด.....โลกสมัยนี้เป็นอย่างนี้จริงนะครับ...หมดสมัยที่ใช้กันจนผุแล้วผุอีก..
((((( แต่ชั่งโมงนี้ไทรทรั่นเท่านั้นที่ผมต้องการ และครองใจไว้ได้ )))))

indy72
20-01-2009, 10:10
ไปลองของจริงครับ

jakkua
20-01-2009, 10:26
พาคนในครอบครัวไปลองเลยครับ ลองให้ทุกยี่ห้อ แล้วถามความรู้สึกดูว่าชอบคันไหน(ตัดเรื่องค่ายรถยนต์ออกจาความรู้สึก) ทำเหมือนการทำโพลอะครับ รับรองได้สิ่งที่ชอบทั้งครอบครัว

decskong
20-01-2009, 10:30
แรง นาวาร่า

เทห์ หรู ไทรทัน

ประหยัดแบบบ้าน อีซูซุ

แรง ร่อน วีโก้

toeylek
20-01-2009, 11:26
ตลกน๊าคุณ titum
ไปลองทั้งคู่ดูครับ
แต่ของผมนะ ลอง ไตรตันอันเดียวก็ซื้อเลย เพราะผมเป็นคนใช้เป็นเมน พ่อแม่ พี่สาวชอบไม่ชอบไม่รู้ แต่ลูกชอบ ก็ชอบด้วยหมดครับ
แต่ถ้าพี่เน้นบรรทุกของก็พี่นาไปเถอะ กระบะเขาใหญ่กว่า แต่เรื่องแรงนะผมไม่รู้หรอก รู้แต่ไตรตันออกตัวช้ากว่านิดนึงแต่หลังจากนั้นผมก็แซงหมดทุกคันนะ ไม่รู้ดิที่เคยลอง 185 เหยียบได้ต่อแต่กลัวแล้วเดี๋ยวจะตายซะก่อน น้ำมันก็จิบอยู่ประมาณ 12 โล/ลิตร ในเมืองนะ เอาเป็นว่า พี่ไปลองดูละกัน ไปดูคลับนาวาร่าด้วยนะครับ อย่าลืม

rafa
20-01-2009, 11:33
ตอนเอารถไปล้างไปเจอเซลล์ของ0นิสสันเอานาวาร่า4ประตูตัวท๊อปมาล้างพี่เขาอกว่าลูกค้าจะมารับรถบ่ายนี้ ดูภายนอก ทำไมมันใหญ่จังว่ะพอเปิดดูภายในเหมือนมันแคบกว่าพลัสนะ..ที่สำคัญภายในมันเหมือนกันกับ..ทาทาซีน่อนเด๊ะเลยออกแบบมาล้าหลังมากกกกกกก++

scorpion_za
20-01-2009, 16:06
ไทรทันครับ ไร้เหตุผลเดี๋วถูกด่า แต่ก่อนผมจะออก ผมก็ดูแล้วนะ

kapang
20-01-2009, 16:37
มีคนรอบข้างแนะนำแต่ค่ายที่ใช้กันเต็มถนน...แต่ผมขับเองเลือก Triton แล้วก็ไม่ผิดหวังครับ

Nuk_Black-Triton
20-01-2009, 17:10
มาแล้วครับ นักวิจารณ์ อิอิ

วันนี้ ให้เทียบ ระหว่าง นาวาร่า คาลิเบอร์ กับไทรทัน พลัส สี่ประตูทั้งคู่นะครับ

1.เครื่องยนต์ YD-144 Mid Power ต้องเป็นคนขับรถลากเกียร์ ถึงแรงต่อเนื่องครับ

ถ้าขับรถเปลี่ยนเกียร์ขึ้นเร็ว รับรองว่าไปไม่เป็นครับ ความแรงหายหมด

2.เครื่องยนต์ 4D56T Hyper 140 HP ขับได้มันเหมือนกัน ความแรง ตอบตามตรงว่า เราสมูทกว่า

3.ห้องโดยสาร ถ้าเอานั่งสบาย ไม่มีอะไรสบายเท่าไทรทันครับ

ถ้าเอาห้องโดยสารนาวาร่าไปเทียบมวยที่ถูกต้อง ต้องเทียบกับอีซูซุครับ แคบพอกัน

ของไทรทัน คู่แข่งเรื่องห้องโดยสาร คือวีโก้ครับ สูสีกันมาก วีโก้กว้างกว่า ไทรทัน เอนได้เยอะกว่า

4.อัตราสิ้นเปลือง ไทรทันประหยัดสุดในกลุ่ม 2500 ครับ (ยกสูง)

5.เกียร์อัตโนมัติ มีให้เลือกในไทรทันครับ นาวาร่าไม่มี

6.ความบันเทิง ไทรทันมีมากกว่าเยอะครับ

7.ออปชั่นไรัสาระ ไทรทันไม่มีครับ (Max AC - Sensor oil low oil good)

8.ช่วงล่าง ไทรทัน ขับสี่แท้ เจ้านั้น ธรรมดาครับ

9.แชสซี ไทรทันชิ้นเดียวครับ ไปก้มดูของนาวาร่าก่อน แล้วคุณ ... จะตัดสินใจได้ทันที

สรุปว่า เปรียบมวยไม่ถูกคู่ครับ ต่างชั้นกันเกินไป ไทรทัน เปรียบได้ับพรีรันเนอร์ครับ

นาวาควรไปเทียกับฟอร์ด หรือมาสด้ามากกว่าครับ อันนั้น เขาอาจได้เปรียบ

Triton4x4PE
20-01-2009, 19:01
มนุษย์ทุกคนก็คงอยากได้ในสิ่งที่ดีที่สุดในโลก
แต่เผอินว่าไม่มีอะไรในโลกดีที่สุด
คุณลองจัดลำดับความสำคัญในใจคุณก่อนดีกว่าว่าคุณให้ความสำคัญกับอะไรมากน้อยขนาดไหน
ผมคงไม่ขอออกความเห็นเปรียบเทียบให้ฟังน่ะครับ
เพราะบางครั้งเห็นเพื่อนบางคนเปรียบเทียบแล้วผมก็รู้สึกแปลกๆ
บางครั้งเหมือนเข้าข้าง Triton มากไป เหมือนกับคนที่รักลูกตัวเองมากเกินไปจนไม่รู้ว่าลูกตัวเองดีชั่วอย่างไร
รถทุกรุ่นทุกยี่ห้อมีทั้งดีและเลวอยู่ในตัวครับ
มันอยู่ที่ว่าข้อดีของรถยี่ห้อไหนถูกใจคุณ และข้อเสียของยี่ห้อไหนที่คุณรับได้
ตอนผมซื้อ ผมไม่มีความเอนเอียงไปทางยี้ห้อไหนเลย
ผมมีเงื่อนไขแค่ว่าแม่สั่งให้ซื้อรถกระบะสี่ประตูเพื่อไว้ใช้งานในครอบครับ
ผมจึงพิจารณาแต่เรื่อง Utilization อย่างเดียว ซึ่งหมายถึงประโยชน์สูงสุดที่จะได้จากรถหนึ่งคัน แล้วผมก็ไปลองขับมาหมดทุกยี่ห้อ ซึ่งผมใช้ความรู้ ความรู้สึก และเหตุผลของตัวเองเป็นเครื่องตัดสิน
เชื่อผมเถอะ ไปลองให้ครบก่อน แล้วตัดสินใจด้วยตัวเอง
และขออีกเรื่องเถอะ เรื่องของศิลปะ ไม่มีกฏเกณฑ์ตายตัว
จะเหลี่ยม หรือจะมล มันก็มีความสวยอยู่ในตัวของมันเอง
มันอยู่ที่มุมมองและความชอบส่วนตัวของคนมองมากกว่า
มิเช่นนั้นแล้วจะมี สีเหลือง, สีแดง อยู่อย่างทุกวันนี้หรือ???

YKop
23-01-2009, 22:47
อ้าวมาที่นี้ถามแบบนี้ก็ต้อง Triton อย่างเดียวคับ

boatania
23-01-2009, 22:55
ไทรทัน = หล่อ

น้องขาวมุก
24-01-2009, 01:47
เลือกเอาตามที่ชอบเลยครับ ดีไม่ดีจะได้ไม่มาโทษใครเขาครับ
**เงินอยู่ที่เรา อำนาจการตัดสินใจอยู่กับเรา** ครับผม

kla
24-01-2009, 02:25
แน่นอนที่สุดเราๆทั้งหลายไม่อยากที่จะขับรถแรงๆเร็วๆร๊อคๆ แต่มันก้ต้องมีโอกาสบ้างล่ะทีจะขับในแนวทีผมกล่าว.....ไปลองดูครับ ขับแบบง่ายๆก็พอเอาแค่ 130-140 ก็พอแล้วกดเบรคจังๆหรือเปลี่ยนเลนแบบกระทันหันแล้วท่านจะได้คำตอบครับว่าจะเอารุ่นไหนยี่ฮ้อไหน.......................:kapook-17350-3383:

kaigg
24-01-2009, 06:14
มนุษย์ทุกคนก็คงอยากได้ในสิ่งที่ดีที่สุดในโลก
แต่เผอินว่าไม่มีอะไรในโลกดีที่สุด
คุณลองจัดลำดับความสำคัญในใจคุณก่อนดีกว่าว่าคุณให้ความสำคัญกับอะไรมากน้อยขนาดไหน
ผมคงไม่ขอออกความเห็นเปรียบเทียบให้ฟังน่ะครับ
เพราะบางครั้งเห็นเพื่อนบางคนเปรียบเทียบแล้วผมก็รู้สึกแปลกๆ
บางครั้งเหมือนเข้าข้าง Triton มากไป เหมือนกับคนที่รักลูกตัวเองมากเกินไปจนไม่รู้ว่าลูกตัวเองดีชั่วอย่างไร
รถทุกรุ่นทุกยี่ห้อมีทั้งดีและเลวอยู่ในตัวครับ
มันอยู่ที่ว่าข้อดีของรถยี่ห้อไหนถูกใจคุณ และข้อเสียของยี่ห้อไหนที่คุณรับได้
ตอนผมซื้อ ผมไม่มีความเอนเอียงไปทางยี้ห้อไหนเลย
ผมมีเงื่อนไขแค่ว่าแม่สั่งให้ซื้อรถกระบะสี่ประตูเพื่อไว้ใช้งานในครอบครับ
ผมจึงพิจารณาแต่เรื่อง Utilization อย่างเดียว ซึ่งหมายถึงประโยชน์สูงสุดที่จะได้จากรถหนึ่งคัน แล้วผมก็ไปลองขับมาหมดทุกยี่ห้อ ซึ่งผมใช้ความรู้ ความรู้สึก และเหตุผลของตัวเองเป็นเครื่องตัดสิน
เชื่อผมเถอะ ไปลองให้ครบก่อน แล้วตัดสินใจด้วยตัวเอง
และขออีกเรื่องเถอะ เรื่องของศิลปะ ไม่มีกฏเกณฑ์ตายตัว
จะเหลี่ยม หรือจะมล มันก็มีความสวยอยู่ในตัวของมันเอง
มันอยู่ที่มุมมองและความชอบส่วนตัวของคนมองมากกว่า
มิเช่นนั้นแล้วจะมี สีเหลือง, สีแดง อยู่อย่างทุกวันนี้หรือ???

ชอบคารมพี่แกจัง :yenta4-emoticon-001:yenta4-emoticon-001:yenta4-emoticon-001

ผมว่าในนี้ตอบแบบเอนน้อยแล้วน่ะ ไปเจอบางที่โอ้แม่เจ้าโคตรซุปเปอร์คาร์เลยละรถเค้าน่ะ ยี้ห้ออื่นนรกแตกหมด

ปล.ลองไปขับดูครับ

catdog
26-01-2009, 16:52
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านนะครับที่ช่วยแสดงความเห็น ตอนนี้ตัดสินใจแล้วนะครับเป็น ไททัน ครับ เพราะไปทดลองขับมาแล้ว ชอบมากๆ แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะออกรถที่โชว์รูมไหน ต้องขอสำรวจโปรโมชั่นแต่ละโชว์รูมก่อน สมาชิกท่านใดทราบโปรโมชั่นดีๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

joetriton
26-01-2009, 17:20
บ้าน...เลือกตามใจผู้อยู่
เมีย... เลือกตามใจผู้ร่วมชีวิต
รถ... เลือกตามใจตัวเองครับ
แล้วจะพบกับความสุขที่แท้จริง
และยอมรับกับการตัดสินใจของเรา...ว่าดีแล้ว
ถูกแล้ว...สมควรแล้ว...เห็นชอบแล้ว
5555555*:kapook-17350-3383::kapook-17350-3383::kapook-17350-3383:

Boyz
26-01-2009, 17:25
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านนะครับที่ช่วยแสดงความเห็น ตอนนี้ตัดสินใจแล้วนะครับเป็น ไททัน ครับ เพราะไปทดลองขับมาแล้ว ชอบมากๆ แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะออกรถที่โชว์รูมไหน ต้องขอสำรวจโปรโมชั่นแต่ละโชว์รูมก่อน สมาชิกท่านใดทราบโปรโมชั่นดีๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ(แล้วคุณจะพบกับคำว่าคุณภาพ) โปรโมชั่นดูในหัวข้อซื้อขายแลกเปลี่ยน...ห้องเซลล์ไทรทันนะครับ:i40:

scorpion_za
26-01-2009, 18:11
ดูในนี้ครับ ชาว bt เปรียบของเขากันตั้น
http://www.bt-50.com/description.aspx?q_sec=52922870

ส่วนอันนี้ของตั้น 4 ประตูเลยครับ
http://www.bt-50.com/description.aspx?q_sec=50275216