PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอบ่นเรื่องของแถม ในรุ่น black edition หน่อยเหอะ

moowan
22-01-2009, 16:27
เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ซื้อ(ออก)รถรุ่นนี้ในวันที่ 8 ธันวาคม 2551
ของแถมที่คุยในตอนที่ซื้อก็มีหลายอย่าง ก็ได้ทุกอย่างครบ ณ วันออกรถ
แต่ที่ค้างยังไม่ได้ คือ GPS ซึ่งเป็นของแถมที่ทางมิตซูมอเตอร์ออกแคมเปนให้
เป็นอย่างเดียวที่ยังไม่ได้จนถึงวันนี้ เสียความรู้สึก
คุยกับแซลล์ตอนแรก ก็บอกว่า อีกประมาณ 1 อาทิตย์ จึงจะได้
รอ...รอ....รอ..รออออออออออออ
ผ่านไป 1 อาทิตย์แหละ ก็ยังไม่ได้
แซลล์ขออีก 1 เดือน........
รอ.....รอ.......รอ......รอ............อออออออออออ
ถึงวันนี้ ยังไม่ได้
โทรเข้ามอเตอร์เลย ไรกันฟะ......
ทำไมยังไม่ได้

คำตอบคือของเพิ่งมาวันอังคาร....วันนี้วันพฤหัส
จะทำการจัดส่งให้ทันที....
นี่ถ้าเราไม่โทรเข้าไปเองจะได้ไหม ไอ้ GPS เนี่ย
ทำไมการตลาดถึงจัดการไม่ดีเลย
ปล่อยของขาดนานขนาดนี้ ไม่คิดว่าลูกค้าจะเสียความรู้สึกมั่งหรือไง
ออกแคมเปนมาเองแต่กลับไม่สามารถจัดการให้เรียบร้อยได้
เซ็ง.....

ที่บ่นนี่ไม้ได้บ่นเรื่องรถ แต่บ่นเรื่องการจัดการของมิตซู
มีรถมิตซูอยู่สองคันเวลาเซอร์วิสก็ค่อนข้างมีปัญหา
รถมีการรับประกันตามที่ระบุ เอาเข้าศูนย์จริง ก็จ้องจะเก็บตังค์
ถ้าไม่รู้ ไม่โวย ก็เสียตังค์ฟรี
ยอมรับว่ารถดี แต่การบริการต้องปรับปรุง
เทียบกับแบรนอื่นลำบาก

dsign
22-01-2009, 16:36
...ดีครับดีมีปัญหาต้องเอามาระบายบ้าง...

...อย่าเก็บกดจนเครียดขึ้นกะบาลครับเดี๋ยวโลกจะไม่น่าอยู่ อิอิ...

...มีปัญหาเอามาระบายได้ครับ ที่นี่มีสาระพันปัญหา ตั้งแต่รถจนคน...

...ทุกอย่างมีทางออกเสมอครับ ยินดีต้อนรับครับและยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ของแถมเป็นแค่องค์ประกอบเล็กๆ ไม่ใช่ประเด็นหลักเท่าที่เราอยากได้รถที่ดีครับ...

plusblack-e
18-03-2009, 23:32
ใช่
เห็นด้วยครับ

teark
25-03-2009, 14:45
ตามนั้น