PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เกียร์ 4 Hlc ในปาเจโรสปอร์ต คือ 4H ในไทรทันหรือเปล่า

a_hypersony
28-01-2009, 09:02
เคยอ่านใน กระทู้ 4x4 ว่า เกียร์ 4 H ของไทรทัน ทำความเร็วได้ไม่เกิน 140
กม.ชม แต่ใน ปาเจโร สปอร์ต มี 2H 4H 4Hlc 4Llc เคยถามเซลล์ เค้าบอกว่า
เกียร์ 4H ของไทรทัน คือ 4Hlc ของปาเจโร สปอร์ต ก็เลยไม่แน่ใจว่า ถูกหรือเปล่า แล้ว 4H ของปาเจโร สปอร์ต ใช้ความเร็วได้เท่าไหร่

Nuk_Black-Triton
28-01-2009, 10:16
ถูกต้องครับ

ส่วนการใช้คว่ามเร็วได้เท่าไร ก็เท่าที่รถวิ่งได้ครับ

แต่ .... บนทางฝุ่นเท่านั้นนะครับ

ไม่งั้น โอกาสลงข้างทางมีสูงครับ

pord
11-02-2009, 18:01
ผมเคยลองที่ความเร็วขนาดนั้นเหมือนกัน แต่ทนเสียงหอนไม่ไหว นึกแล้วก็อิจฉาพวกวีโก้ใส่ไม่ยั้ง4hไม่ยักหอน แต่ก็ดีครับแค่นี้ก็พอควรแล้วหวะ หน้ามันดึงอันตรายๆๆ

tonphai
11-02-2009, 20:12
เกียร์ 4H ของปาเจโร่สปอร์ตเนี่ยจะต่างกับของไทรทันอยู่ที่ว่าหน้าซ้ายขวาหมุนด้วยความเร็วไม่เท่ากันได้ครับ ทำให้สามารถวิ่งที่ความเร็วสูงกว่าของไทรทันได้ และที่สำคัญหน้าไม่ฝืนโค้งแบบที่ไทรทันเป็น
ทำให้ปาเจโร่ใช้ 4H วิ่งบนถนนดำได้ แบบที่ ฟอร์จูนเนอร์หรือ CRV ทำได้ครับ

แต่ 4Hlc เนี่ยมันลอคล้อหน้าซ้ายขวาหมุนเท่ากัน ทำให้เหมือนกับ 4H ของไทรทัน เอาไว้วิ่งทางลื่นๆครับ เอาไปวิ่งถนนดำไม่ได้ เพราะเวลาโค้งล้อจะฝืน