PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เอาแผ่นออกไม่ได้

songsr
07-02-2009, 09:44
ช่วยด้วยครับ พอดีว่าเอารถไปเคลมมา ตอนเอารถไปไม่ได้เอาแผ่นออกและก็ไม่ได้ถอดฟร้อนซ์ออก พอไปรับรถก็ไม่ได้เช็คดูนึกว่าช่างเอาแผ่นไป แต่วันนี้ว่าจะเปลี่ยนแผ่นใหม่ พอจะเอาแผ่นเข้ามันไม่ให้เข้า งานเข้ามันมีแผ่นอยู่ข้างไหนซึ่งไม่ว่าจะกดปุ่มใดๆ กับ cd mode มันก็ไม่ตอบสนองเปิดได้แต่วิทยุ
มีวิธีไหนบ้างครับที่จะเอาแผ่นออก ของ pioneer ครับ หรือว่าต้องส่งช่างสถานเดียว ขอบคุณครับ

Sanya
07-02-2009, 09:56
ตามปกติ Pioneer จะมีปุ่ม รีเซ็ท น่ะ แต่วิธีที่ง่ายที่สุดคือ ถอดขั้วลบ ของ แบตเตอรี่ รถ ประมาณ ครึ่งนาที ครับ ลองดูก่อน อาจจะหาย :kapook-17324-3522::kapook-17324-3522:

cute_airport_phuket
08-02-2009, 22:00
ผมเคยเอาแผ่น mini cd ออกจาก notebook รุ่นที่ cd ดูดแผ่นเข้าไปนะครับ โดยการใช้เทปใสแนบกันกับไม้บรรทัด หรืออะไรก็ได้ที่บาง ๆ ที่พอสอดเข้าไปในช่องใส่ cd ได้นะครับ แล้วใช้เทปใสแปะตรงแผ่น cd แล้วค่อย ๆ ดึงออกมานะครับ วิธีนี้ใช้ได้ผมมาหลายครั้งแล้ว บางคนเอาไม่ออกจนต้องส่งศูนย์ ศูนย์ก็ใช้วิธีนี้เหมือนกันอ่าครับ

water-wut
08-02-2009, 23:00
ผมเจอมาแล้ว เพราะแฟนผมเขาไม่ดูว่ามีแผ่นอยู่ ดันยัดเข้าอีกแผ่น ฝนคือมีแผ่นอยู่ข้างใน 2 แผ่น เปิดก็ไม่ได้ ไม่ต้องตกใจ รับรองไม่พัง ให้แกะฝาหน้าเทปออก แล้วจะเห็นตัวเทปที่ติดอยู่กับคอนโซล ให้แกะคอลโซลที่ครอบตัวเทปด้านล่างออก เพื่อจะเอาตัวเทปออกมา เมื่อนำตัวเทปออกมาได้แล้ว ให้เอาไขควงแขกเล็กๆ แกะฝาครอบตัวเทปด้านบนออก แล้วจะเห็นแผ่น Cd ซ้อนกันอยู่แล้วเอาแผ่นออก ประกอบเข้าดังเดิม เป็นอันเสร็จ ถ้าไม่เข้าใจ ยังไงโทรเบอร์ข้างล่างได้ครับ

forlife
12-02-2009, 11:19
3 คน 3 แนวทาง เยี่ยมจริง ๆ คลับเรา จขกท.ทำวิธีไหน ได้ผลประการใด แจ้งข่าวให้ทราบกันบ้างนะครับ

(ถ้าเป็นซีดีเถื่อน มันจะไม่ออกมานะครับ กลัวโดนตำรวจจับ)

Meaw
22-02-2009, 02:46
ถอดปลั๊กที่เสียบหลังFront ลักษณะเหมือนกับว่าตัดไฟในตัวFront ให้หมดแล้วเสียบใหม่มันจะเซ็ทตัวเองใหม่ แผ่นจะถูกดันออกมาเอง(โดยทั่วๆ ไปใช้ได้นะครับ)

tonchemchan
27-02-2009, 20:21
เคยทำกับเจ้าjvc ปิดเครื่องถอดหน้ากากออกครับ จากนั้นใส่เข้าไป เปิดแล้วกดออก หาอีกแผ่นดันเข้าไปเบาพอเป็นพิธีให้มันเด้งออกมา ton-legor