PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถามเรื่องล้อโต+เฟืองท้ายครับ

mckyparty
10-02-2009, 01:38
ผมลองดูค่าเส้นผ่านศูนย์กลางของล้อเดิมๆ กับล้อ size plus ยกสูง มีความต่างกันประมาณ 3 นิ้ว

ถ้าสมมติเราเอา ยาง size 245/70 r16 มาใส่ หรือจะเป็นขอบขนาดอื่นๆ แต่คำนวนแล้วจะมีค่าประมาณ 29-30 นิ้ว (ขอบ 15 ประมาณ 26'')

แบบนี้รถจะสูงขึ้น ประมาณไหนครับ โดยไม่ยกสูงช่วงล่างเลย

แล้วเรื่องเฟืองท้าย ใครเคยเอา 4.1 มาใส่แทน 3.9 เป่าครับ แล้วทำยังไงครับ เอาของอะไรใส่แล้วแพงมั้ย เพราะถ้าล้อโต ออกตัวอืดแน่ จะไปดีตรงปลายน่าจะไหลเพิ่ม อยากใส่ล้อโตแล้ว ออกตัวดีๆครับ

ท่านใดเล่นรถ อยู่ขอคำปรึกษาด้วยครับ