PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : Diy:ป้องกันการโจรกรรมรถด้วยสวิสลับ

THAIHYDRO
12-02-2009, 06:57
:i39: Project ใหม่แต่เป็นงานเก่าที่ มีหลายท่านได้ทำไปบ้างแล้ว โดยเฉพาะ เพื่อนของผมที่ทำงาน ติดตั้ง และเจอของจริงด้วยตัวเองเลย เครื่องเสียงหายหมดแต่รถยังอยู่ ด้วยสวิสลับนี่แหละครับ ผมเลยขอข้อมูลเพื่อนจะมาทำใช้กับ TRITON ของเรา
เพื่อนๆท่านใดที่มีข้อมูลเรื่องนี้แบ่งปันกันดีกว่าครับ
อย่าเก็บใว้คนเดียว
ผมจะรอข้อมูลของทุกท่าน พร้อมกันกับ พยายามหาของที่จะมาทำด้วย
ซึ่งก็ไม่น่าหายากอะไร หากติดตั้งเสร็จจะนำมาให้ชมครับ

THAIHYDRO

sirawitr
12-02-2009, 07:44
มาบอกอย่างนี้ก็ไม่เป็นสวิตช์ลับแล้วซิครับ
อิอิ ล้อเล่นครับ ทำยังไงบอกผมมั่งครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย

Winmark
12-02-2009, 07:59
ตัดต่อสายไฟเข้าเลี้ยงปั้มหัวฉีดพอสตาร์จะเป็นเหมือนเครื่องจะทำงานปกติแต่เครื่องไม่ติด หรือถ้าตัดต่อสายไฟชุดสตาร์กุญแจ อันนี้จะรู้ว่าได้ทันทีเลยว่าดัดแปลงสายไฟแล้วเพราะเครื่องจะไม่ทำงานเหมือนอย่าแรก ทุกอย่าทำที่สวิทคอพวงมาลัยแล้วเก็บสายไฟให้เนียนเหมือนสายไฟโรงงานหาที่ซ้อนเก็บเคยทำในสตาด้าคันเก่า แต่ไทรทันยังไม่ได้ทำยังไม่ได้ศึกษาเลยครับ

scorpion_za
12-02-2009, 09:48
รอดูครับ

coppy42
12-02-2009, 10:21
ผมก็คืดจะทำตรงที่ว่านี่เหละครับ แต่ยังขี้เกลียดอยู่งะ**
..แต่เพื่อความชัวร์ขอลอดูพี่น้องที่จะทำก่อนดีกว่าเอาเส้นไหนดีที่สุด...เดี่ยวงานเข้า.อิอิ....

teark
12-02-2009, 10:24
ขอรอดูด้วยคน

thitot_inkman@sanook.com
14-02-2009, 17:00
รออีกคัน

manu
14-02-2009, 17:14
อยากทำตั้งแต่ออกรถแล้วครับขอสำเนาวงจรไฟฟ้าจากมิตซูมอเตอร์มาแล้วด้วย แต่ไม่มีใครกล้าต่อให้ กลัวกล่องควบคุมฯพังครับ:kapook-17202-3451:

myjoefiend
22-02-2009, 11:56
ผมใช้วิธิปิดช่องลมตรงกลองอากาศรับลมเข้าเครื่องครับ รับรองว่า วิ่งได้ไม่เกิน1 ช่วงเสา ควัญ ขโมงเป็นรถขายไก่ เหยียบรถไม่ขึ้น จอดสนิท แต่อย่าลืมเอาออกทุกครั้งน๊ะครับ ไม่งั้น ก็จอดเหมือนกับที่ผมเคยลืม เหอะๆ

THAIHYDRO
23-02-2009, 22:20
:i37: ลองทำมาแล้วครับ ที่แรกไปเล่นกับชุด ECU จะแย่นะครับเกือบไป กลับORGINAL ทัน
ตอนนี้พอได้แนวทางแล้วครับ หลังทดลองทำเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมจะใช้ระบบ REMOTE ควบคุม CIRCUIT ของชุดควบคุมสวิสกุญแจSTART ตอนนี้กำลังมองหา circuit อยู่หากได้มาแล้ว น่าจะใช้งานได้ดี สะดวก ไม่ต้องมีสวิสลับอีกต่อไป ไม่นานครับ ตามสัญญาเหมือนเดิม ชาวTRITONCLUBจะไ้ด้รับข้อมูลเป็นที่แรกครับ

THAIHYDRO
TRITONCLUB เหมือนเพื่อนสนิท
ไม่มีปิด คิดเหมือนคน คุ้นเคย
มีอะไรก็บอกกันมาเลยครับ
จาก THAIHYDRO คนเดิม:kapook-17324-3522:

errorman
23-02-2009, 23:21
ได้ผลอย่างไรบอกกันบ้างนะคับ นั่งปูเสื่อรอ:kapook-17324-3522:

EKAPONG
24-02-2009, 00:28
แหล่มเลยน้า..อิอิอิ มารอเก็บข้อมูลนะครับ

THAIHYDRO
04-03-2009, 07:23
:i40: มาแล้วครับผม วงจรควบคุม สวิสกุญแจ ตัดการสตาร์ทเครื่องยนต์
ทดลองใช้หลังติดตั้ง ได้ผลดีครับ ไม่มีปัญหากับระบบ__ECU เครื่องยนต์ทำงานปกติ เก็บสายไฟเนียนๆ ไม่รู้เลยว่า ซ้อนวงจรที่ใหน ควบคุมด้วยระบบ อินฟาเรต
ระยะใกล้ มีรีเลควบคุมอีกที ตอนนี้ จะทำเพิ่มเติม อีกหน่อยก็คือ เวลาใช้งาน ผมต้องการให้ไฟหน้า กระพริบเพื่อเตือนว่า ระบบป้องกันทำงานแล้วนะเหมือน remote รถยนต์ทั่วๆไป งานนี้ ผมคงจดลิขสิทธ์ละครับ กะจะทำออกจำหน่ายด้วย (ตอนนี้ OT ไม่มีครับกระเป๋าแห้ง)ราคาต้องถูกแน่นอน และคงต้องหาตัวแทนต่างจังหวัด คงขอให้พี่ๆในเว็ป เป็นตัวแทนให้เลย จังหวัดละ 1ท่านน่าจะพอ สนใจโทรคุยใว้ก่อนเลยครับ....

THAIHYDRO (CREATION TEAM)
081-7330134

myjoefiend
04-03-2009, 08:50
มีการตัดต่อสายไฟมั้ยครับ ถ้าไม่มี น่าสนมากๆเลย อิอิ แล้วมีระบบธรรมดาเป็นสวิสพิเศษ นอกจากการใช้อินฟาเลสมั้ครับ พอดีระแวง กลัวใช้ไปใช้มาถ่านหมด แย่เลย เหอะๆ ยังไงแล้วลุ้นขอให้ทำให้สำเร็จไวๆน๊ะครับ

mckyparty
04-03-2009, 09:31
เอาด้วย 1 ชุดครับ

Sanya
04-03-2009, 09:35
:i40: มาแล้วครับผม วงจรควบคุม สวิสกุญแจ ตัดการสตาร์ทเครื่องยนต์
ทดลองใช้หลังติดตั้ง ได้ผลดีครับ ไม่มีปัญหากับระบบ__ECU เครื่องยนต์ทำงานปกติ เก็บสายไฟเนียนๆ ไม่รู้เลยว่า ซ้อนวงจรที่ใหน ควบคุมด้วยระบบ อินฟาเรต
ระยะใกล้ มีรีเลควบคุมอีกที ตอนนี้ จะทำเพิ่มเติม อีกหน่อยก็คือ เวลาใช้งาน ผมต้องการให้ไฟหน้า กระพริบเพื่อเตือนว่า ระบบป้องกันทำงานแล้วนะเหมือน remote รถยนต์ทั่วๆไป งานนี้ ผมคงจดลิขสิทธ์ละครับ กะจะทำออกจำหน่ายด้วย (ตอนนี้ OT ไม่มีครับกระเป๋าแห้ง)ราคาต้องถูกแน่นอน และคงต้องหาตัวแทนต่างจังหวัด คงขอให้พี่ๆในเว็ป เป็นตัวแทนให้เลย จังหวัดละ 1ท่านน่าจะพอ สนใจโทรคุยใว้ก่อนเลยครับ....

THAIHYDRO (CREATION TEAM)
081-7330134

มาบอกว่า แหล่ม มากๆ ครับ

wireline
04-03-2009, 10:20
:i40:ของผมใช้อยุ่คับมี รีเลย์1ตัว5ขา12v. สายไฟ,แล้วห่างปลา5-8ตัวใช้งานได้ดีมากคนอื่นมาสตารท์รับรองไม่ติดชัวร์
แต่บอกไปผมกลัวว่ามันจะไม่เป็นสวิตย์ลับคับ...ต้องการข้อมูลโทรมาปรึกษาได้
089-6574100:kapook-17194-2887:

THAIHYDRO
05-03-2009, 05:47
:i40:ของผมใช้อยุ่คับมี รีเลย์1ตัว5ขา12v. สายไฟ,แล้วห่างปลา5-8ตัวใช้งานได้ดีมากคนอื่นมาสตารท์รับรองไม่ติดชัวร์
แต่บอกไปผมกลัวว่ามันจะไม่เป็นสวิตย์ลับคับ...ต้องการข้อมูลโทรมาปรึกษาได้
089-6574100:kapook-17194-2887::yenta4-emoticon-002 `น่าจะหลักการเดียวกันนะครับ แค่ของผมไม่ต้องใช้สวิสเท่านั้นเอง ควบคุมด้วย remote หรือ DIGITAL KEY PAD 10หลัก ต้นทุนของพี่น่านะถูกมากๆเลย.....น่าสนใจ อีกทางเลือกครับ
ขอบคุณครับที่มาแลกเปลี่ยนความรู้กัน
ความจริงใจหาได้ที่นี่ thaitritonclub
THAIHYDRO

aaa
05-03-2009, 08:18
อยากติดบ้างอ่ะ...ร้านแถวนนท์มีบ้างไหมครับพอดีพึ่งได้รถมาอาทิตย์เดียว...เสียวเหมือนกันชี้แนะด้วย...:yenta4-emoticon-002:yenta4-emoticon-002

myjoefiend
05-03-2009, 08:37
ว้าวๆๆๆๆ Digital Key ได้ด้วย แล้ว สำเร็จสมูรณ์ตอนไหนมาแจ้งให้ทราบทั่วกันด้วยน๊ะครับ แล้วมีการตัดต่อสายไฟด้วยมั้ยละเนี่ย เหอะๆขอข้อมูลด้วยน๊ะครับ ขอบคุณครับ

Bigsun
06-03-2009, 11:47
089-6574100:kapook-17194-2887:
สวัสดีครับพี่ Saha วันนี้ผมได้โทรสอบถามพี่ไปแล้ว แต่ยังไม่เข้าวิธีการ หากพี่พอแนะนำ ช่วยบอกผมด้วยนะครับ ผมใช้ Triton Plus อีเมล์ผมนะครับ utramansun@gmail.com:yenta4-emoticon-002

THAIHYDRO
09-03-2009, 21:53
:i42:เสร็จสักที ทำตั้งสองวัน ตอนนี้เสร็จแล้ว กำลังทดลองใช้อยู่
แต่ที่แน่ๆ เหนื่อยครับ กว่าจะเดินสายและต่อวงจรก็ปาเข้าไป วันกว่า
แต่ผลที่ได้ชื้นใจครับ เนี้ยนจริงๆ ตอนนี้ใช้รหัส10หลักเป็นตัวปิด-เปิด
สวิส ถ้ารหัสผิดก็สตาทร์บ่ ได้ ครับ เพื่อนๆที่ทำงาน จองทำกันเป็นแถว
เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูครับ

THAIHYDRO:i41:

mckyparty
09-03-2009, 22:31
จัดมาครับ ขอที่อยู่ เบอร์โทรด้วยครับ
mc9999999@hotmail.com

watchara6510
09-03-2009, 23:09
เอาด้วยคนคับ

THAIHYDRO
10-03-2009, 05:41
:i37:ที่นี่มาว่ากันที่ระบบการทำงาน และความแตกต่าง ทั้งข้อดี และข้อเสียกันที่ละข้อเลยครับ เพื่อนำไปปรับปรุง เวอร์ชั่น 2ครับ
ระบบ.. ใช้การตัดระบบสตาร์ทเตรื่องยนต์ ที่สวิสกุญแจ โดยผ่านวงจรที่มี _ IC controller ควบคุม และรีเล คอยตัดระบบไฟ โดยที่ IC controller จะเป็นตัวตรวจจับ รหัสที่เข้ามาว่าตรงตามทีกำหนดใว้หรือไม่ โดยที่รหัสสามารถเปลียนแปลงได้ แต่ต้องให้ผู้เชี่ยวชาญทางอิเล็คทรอนิค จัดการให้.
การติดตั้งจะต้องทำการตัดสายสัญญาญไฟที่มาจากสวิสสตาร์ท ซึ่งจะมี 1เส้น จากด้านหน้ารถ ผ่าน....... จนถึงด้านหน้ารถ เข้า __fuse 40A
ซึ่งวงจรจะถูกติดตั้งระหว่างสายนี้ และเป็นตัวควบคุมการใช้งานอีกที่ โดยการรหัส 10หลัก แต่เวลาใช้งานจะกดเพียง 4หลักเท่านั้น หาก กดรหัสผิด 1ตัว ระบบก็จะไม่ทำงาน ถึงแม้จะมีกุญแจค้างอยู่ที่รถ จนกว่าจะกดรหัสถูกต้อง 4หลักก่อน
วงจรนี้ สามารถเปลี่ยนรหัสได้ถึง 10000 รหัส
ข้อดี. -ราคาไม่แพงเมื่อเทียบกับอุปกรณ์ป้องกันการโจรกรรมทั่วๆไป
-ติดตั้งด้วยตนเองได้ หากมีเครื่องมือครบ
-กำหนดที่ซ้อนวงจรได้ด้วยตนเอง รู้คนเดียว ทำคนเดียว
-กำหนดรหัสได้ แต่ต้องก่อนติดตั้งนะครับ
-สะดวกในการใช้งาน
-ไม่ต้องใช้แบตเลี้ยง ไม่มีถ่าน หมดปัญหา ถ่านหมด กดไม่ได้
-ไม่กระทบกับระบบไฟฟ้าใรรถยนต์โดยเฉพาะระบบ ECU
-ถ้านักโจรกรรมเข้ามาที่รถเราได้ และพบวงจรหรัสที่รถเรา เขาไม่สามารถ แก้ไขวงจรได้เลย หากพยามยามแก้ไข หรือสุดๆยากได้รถเราจริง และมีเวลามากๆ จริง ก็ต้องเหนื่อยหน่อยครับ.
-เวลาระบบทำงานไม่มีเสียง ปี้บๆๆ ให้รบกวนชาวบ้านครับ มีแต่ _LED แสดงเท่านั้น
-ใช้ร่วมกับ อุปกรณ์ กันโขมยอื่นได้เลย เช่น remote lock เกียร์ เป็นต้น ยิ่งมีมาก ก็สบายใจครับ

ข้อเสีย -เพื่อนยืมรถเรา เวลาเมา อาจขับกลับไม่ได้ เพราะกดรหัสผิด
-ห้ามลืมรหัสครับ
-ต้องรื้อชิ้นส่วนรถยนต์บางชิ้นตอนติดตั้ง เพื่อความแน่นอน ในการติดตั้ง และให้แน่ใจว่าปลอดภัยจริง หายาก และจะแก้ไขก็ยาก
-ต้องตัดสายไฟ 1เส้นครับ โถๆๆ ไม่มีทางเลือกครับ
-เสถียรภาพของวงจร ยังไม่ทราบแน่นอน ว่าใช้งานได้นานเท่าไร อาจะ 1ปี หรือน้อย กว่า หรือ มากกว่า

เอาแค่นี้ก่อนครับ จะไปทำงานแล้ว โชคดีรับ

THAIHYDRO
สร้างสรรค์สิ่งที่ใช่ และดีกว่าไปเรื่อยๆ

ตัวอย่างวงจร และแป้น keypad ที่กำลังทำอยู่

sui
20-03-2009, 22:28
กำลังจะออก รถใหม่ มันมี immo อยู่แล้วจำเป็นจะต้องทำแบบที่ว่านี้มั้ยครับ
แล้วขอคอมเม้นนิดนึงแล้วเวลาเอาเข้า 0 จะยกเลิกรหัสได้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ

thammanoon
21-03-2009, 00:05
....ความคิดผมนะ ไม่ว่ากันนะ
ถ้าจะให้ดี
1. ผู้ใช้ควรสามารถตั้งระหัสเองได้เลยจาก Key pad โดยมีระหัสก่อนเข้าไป เปลี่ยน
2. เวลาเปิด ปิดระบบ น่าจะใช้ remot เปิด ปิด ระบบ โดยเมื่อกด remot แล้ว
ให้ ECU อ่านค่า ระหัส จาก Remot เปรียบเทียบกับ ระหัส ที่ตั้งไว้ ถ้าระหัส
ถูกก็ให้เปิด / ปิดระบบ ข้อดีของการใช้ remot จะไม่เกิดร่องรอย ที่ key pad kek pad ถ้ากดบ่อย ๆ ก็จะเกิดร่องรอยการกด ทำให้สามารถทราบระหัสได้ครับ
------- ถ้าทำเสร็จอยากได้สัก 1 ชุดครับ--------

myjoefiend
21-03-2009, 07:27
สมบูรณ์ยังอ่ะครับท่าน อยากทราบราคาด้วยครับ งานนี้ดูท่าทางจะเพอเฟคจริงๆ ขอบคุณมากครับที่นำสิ่งดีๆมาให้พวกเราใช้ ท่าทางจะหมดไปหลายตังค์กะเหนื่อยเลยน๊ะครับงานนี้ อิอิ สู้ๆครับ

littlemac
21-03-2009, 15:40
อยากทราบข้อมูลเหมือนกันครับ แบบธรรมดาก็ได้ maccymaccy@hotmail.com

PAE HOMSUWAN
21-03-2009, 23:42
น้าครับ ผมว่า คีย์บอร์ดมันน่าจะเล็กหน่อยนะ ลองเดินบ้านหม้อดูน่าจะมีอันเล็กๆ ขายจะได้เจาะน้อยๆๆ และอีกข้อน่าจะเปลี่ยนรหัสเองได้

click
22-03-2009, 01:06
อยากทราบข้อมูลพื้นฐานเผื่อว่าจะได้ทำแบบง่ายๆไว้ใช้เองบ้าง jak_gift@hotmail.com

เด็กตรัง
22-03-2009, 20:46
....ความคิดผมนะ ไม่ว่ากันนะ
ถ้าจะให้ดี
1. ผู้ใช้ควรสามารถตั้งระหัสเองได้เลยจาก Key pad โดยมีระหัสก่อนเข้าไป เปลี่ยน
2. เวลาเปิด ปิดระบบ น่าจะใช้ remot เปิด ปิด ระบบ โดยเมื่อกด remot แล้ว
ให้ ECU อ่านค่า ระหัส จาก Remot เปรียบเทียบกับ ระหัส ที่ตั้งไว้ ถ้าระหัส
ถูกก็ให้เปิด / ปิดระบบ ข้อดีของการใช้ remot จะไม่เกิดร่องรอย ที่ key pad kek pad
ถ้ากดบ่อย ๆ ก็จะเกิดร่องรอยการกด ทำให้สามารถทราบระหัสได้ครับ
------- ถ้าทำเสร็จอยากได้สัก 1 ชุดครับ--------

เมื่อไรเสร็จครับ รอชมอยู่ครับ สงสัยงานนี้ไอเดียเริ่มแตกปลาย พัฒนาไปเรื่อยเลยครับ

แต่ว่าตอนนี้ใครมีวงจรตัดสตาร์ทแบบธรรมดาก็ได้ครับ
เขียนวงจรให้ชมกันหน่อยเผื่อจะได้ลงมือลองทำดู
ตอนนี้ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนก่อนขอความรู้หน่อยครับ ระบบไฟไม่ค่อยรู้เท่าไรครับ

THAIHYDRO
25-03-2009, 04:59
:smiley-transport003 เสร็จ 100% แล้วครับ ติดตั้งที่รถผมก่อนเลย
ชอบใจมาก ผลงานตัวเอง ขอบคุณหลายๆท่านที่มีcomment ดีๆ
มาให้ปรับปรุงครับ คืออุปกรณ์ของผมอาจจะยังไม่สามารถตอบ
โจทของผู้ใช้ได้ 100% แน่ๆ แต่เมื่อเทียบกับ จุดประสงค์การใช้
และหลักการทำงานจริงๆของอุปกรณ์ ผมก็คิดว่าน่าจะพอใจได้
ระดับหนึ่งที่เดียวครับ โดยใช้เพื่อนๆ พี่ๆที่ทำงานเป็นคนให้comment
ส่วนใหญ่เห็นว่าภาพนวมOK เลยเมื่อเทียบกับราคา
ผมมีรูปมาให้ชมครับ อ้อวันเสาร์นี้ มีสมาชิกจากดอนเมือง
ท่านหนึ่งจะมาชมถึงที่อยุธยาครับ เห็นเขาบอกว่า พี่ๆที่กรมทหารสนใจ
มากแกกะจะมาดูและคงรับไปติดตั้งเองด้วย.....ยินดีครับ
ส่วนรายละเอียดของอุปกรณ์ ver.2 นี้ดังนี้ครับ
1.KEYPAD มี 9หลัก 1-9 แต่รหัสใช้เพียง 4 หลัก
2.รหัสจะถูกเลือกโดย user เองก่อนทำการประกอบวงจร
3.ระบบจะ Lock อัตโนมัติทันที เมื่อดับเครื่องยนต์ Automatic Lock
4.วงจรออกแบบมาป้องกันการทำลาย ระบบไฟฟ้าในรถยนต์ เมื่อมี
การช๊อตของวงจร ไฟเลี้ยว หรือไฟอื่นๆ ระบบจะไม่ถูกทำลาย
5.สายไฟ เปลี่ยนมาใช้สายแพ แทนสายกลม เพื่อง่ายกับการติดตั้ง
และดูสวยงาม เรียบร้อย
6.ต่อพ่วงกับ อุปกรณ์อื่นๆได้ เช่น สัณญาณ ไซเรน เป็นต้น
7.ไม่ต้องใช้แบตเตอรี่ใดๆ หมดปัญหา ถ่านหมด อินฟาเรทเสีย
8.สวย

THAIHYDRO
081-7330134
8:00-17:00 fill free call

myjoefiend
25-03-2009, 07:29
อย่างนี้ พอเวลาออกจากรถ เราก็ถอดkey สะดวกใช่มั้ย(ในกรณีที่อยากถอด)ครับใช้แต่อินฟาเลส แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ แล้วถ้าเราไม่อยากใช้เราก็ถอด ออกได้เพื่อกลับมาเป็น ปกติใช่รึปล่าวครับ ยังไงขอทราบราคาและคำตอบด้วยน๊ะครับ

Winmark
25-03-2009, 07:59
พี่ Saha วันก่อนผมได้โทรสอบถามพี่ไปแล้ว แต่ยังไม่เข้าใจวิธีการ หากพี่พอแนะนำ ช่วยบอกผมด้วยนะครับ ผมใช้triton 116 Hp.อีเมล์ผมนะครับ a_surash@hotmail.com

THAIHYDRO
25-03-2009, 19:40
อย่างนี้ พอเวลาออกจากรถ เราก็ถอดkey สะดวกใช่มั้ย(ในกรณีที่อยากถอด)ครับใช้แต่อินฟาเลส แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ แล้วถ้าเราไม่อยากใช้เราก็ถอด ออกได้เพื่อกลับมาเป็น ปกติใช่รึปล่าวครับ ยังไงขอทราบราคาและคำตอบด้วยน๊ะครับ
ขอตอบอย่างนี้ครับ
-KEYPAD ถอดออกได้ครับ กรณีเกิดความเสียหายโดยนักโจรกรรม หรือ ต้องการเก็บใว้ เพื่อรับประกัน ว่าไม่มีคนมากดของเราแน่ๆ ก็okครับ ถอดเลย
-ราคาผมให้สำหรับชาว thaitritonclub พร้อมรหัสให้เลือก
มีจำนวน 150 ชุดเท่านั้น ราคา 1,495 บาท แต่ท่านต้องติดตั้งเองครับ
บวกค่าส่งอีก 80 บาท ครับ
รหัสสำหรับชาวtritonclub เริ่มที่ 9*** , 5*** ,3***,1***
ตัวอย่างรหัสครับ อันนี้ไม่ให้ครับ 3579
ผมส่งแบบการติดตั้งคร่าวๆมาให้ชมก่อน
เผื่อจะเป็นแนวทางให้กับบางท่าน ได้idea ลองทำดูบ้าง
อ้อ วันนี้มีพี่ท่านหนึ่งได้โทรมาคุย ขอให้ปรับปรุง ระบบนิดหน่อย คือเวลาเข้าศูนย์
ไม่แน่ใจว่ารหัสที่เราใช้ถ้าจำเป็นต้องบอกกับทางช่าง เพราะต้องสตาทเครื่องของเรา แล้วมันจะปลอดภัยหรือไม่ แกขอให้ปรับปรุงนิดหน่อย....ได้ครับ
วันนี้ผมทำให้แล้ว ตรงกับความต้องการของพี่ครับ..bypass swith....ครับ

pukungzaa
25-03-2009, 19:46
ใครอยูแถว นครปฐม มีคน รับทำคับเนียน มากๆ 700 หรือไงนี้แหละ เดินเนียน ก็ มีผมงานรถตู้โดนงัด คับ แต่เอาไปไม่ได้ เจ้าของรถตู้ เลยเสียงค่ามือเปิดตูที่หัก กับเบ้ากุญแจ ชุดใหญ่ ดีกว่าเสีย รถนะคับ ไงใครอยู่แถวนครปฐม อยาก ติด โทรมา เดวติดต่อไห้ 087-0007999
[ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับเงินนะคับ ]

THAIHYDRO
25-03-2009, 21:36
ใครอยูแถว นครปฐม มีคน รับทำคับเนียน มากๆ 700 หรือไงนี้แหละ เดินเนียน ก็ มีผมงานรถตู้โดนงัด คับ แต่เอาไปไม่ได้ เจ้าของรถตู้ เลยเสียงค่ามือเปิดตูที่หัก กับเบ้ากุญแจ ชุดใหญ่ ดีกว่าเสีย รถนะคับ ไงใครอยู่แถวนครปฐม อยาก ติด โทรมา เดวติดต่อไห้ 087-0007999
[ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับเงินนะคับ ]

แหม..มาตัดราคากันเลยนะครับแฮะๆๆ....ล้อเล่นนะ..
เป็นทางเลือกอีกทางครับ จากเริ่มต้นกระทู้ ที่ผมเปิดประเด็นใว้ เอาใว้
ให้พี่ๆน้องๆชาว TRITON ได้มีตัวเลือกหน่อย...ดีครับ
:yenta4-emoticon-002

pukungzaa
25-03-2009, 21:49
แหม..มาตัดราคากันเลยนะครับแฮะๆๆ....ล้อเล่นนะ..เป็นทางเลือกอีกทางครับ จากเริ่มต้นกระทู้ ที่ผมเปิดประเด็นใว้ เอาใว้ให้พี่ๆน้องๆชาว Triton ได้มีตัวเลือกหน่อย...ดีครับเวงกำผม ไม่ได้ตัด [ผมไม่ไช่คนติดตั้งนะคับ] แต่ว่ามันราคาถูก แถมใช้งานได้จริง เลยแนะนำ พี่ๆน้องๆ ขอโทด นะคับผมไม่ได้ส่วนได้-ส่วนเสีย กับเงินเลย -*-

aaa
03-04-2009, 09:32
ขอตอบอย่างนี้ครับ
-KEYPAD ถอดออกได้ครับ กรณีเกิดความเสียหายโดยนักโจรกรรม หรือ ต้องการเก็บใว้ เพื่อรับประกัน ว่าไม่มีคนมากดของเราแน่ๆ ก็okครับ ถอดเลย
-ราคาผมให้สำหรับชาว thaitritonclub พร้อมรหัสให้เลือก
มีจำนวน 150 ชุดเท่านั้น ราคา 1,495 บาท แต่ท่านต้องติดตั้งเองครับ
บวกค่าส่งอีก 80 บาท ครับ
รหัสสำหรับชาวtritonclub เริ่มที่ 9*** , 5*** ,3***,1***
ตัวอย่างรหัสครับ อันนี้ไม่ให้ครับ 3579
ผมส่งแบบการติดตั้งคร่าวๆมาให้ชมก่อน
เผื่อจะเป็นแนวทางให้กับบางท่าน ได้idea ลองทำดูบ้าง
อ้อ วันนี้มีพี่ท่านหนึ่งได้โทรมาคุย ขอให้ปรับปรุง ระบบนิดหน่อย คือเวลาเข้าศูนย์
ไม่แน่ใจว่ารหัสที่เราใช้ถ้าจำเป็นต้องบอกกับทางช่าง เพราะต้องสตาทเครื่องของเรา แล้วมันจะปลอดภัยหรือไม่ แกขอให้ปรับปรุงนิดหน่อย....ได้ครับ
วันนี้ผมทำให้แล้ว ตรงกับความต้องการของพี่ครับ..bypass swith....ครับ
น้าครับ...ถ้าสั่งซื้อเนี่ยมีคำแนะนำการติดตั้งด้วยรึป่าวครับ:emo022nj0:แล้วรหัสจะตั้งยังงัยครับ..:yenta4-emoticon-002..ขอเบอร์ด้วยครับ

THAIHYDRO
04-04-2009, 05:36
น้าครับ...ถ้าสั่งซื้อเนี่ยมีคำแนะนำการติดตั้งด้วยรึป่าวครับ:emo022nj0:แล้วรหัสจะตั้งยังงัยครับ..:yenta4-emoticon-002..ขอเบอร์ด้วยครับ

ตอนนี้ ผมเพิ่มรหัสเป็น 5หลักแล้วครับ คือมีหลายท่านขอเพิ่ม ผมก็จัดให้ และก็มีการลดขนาด ให้เล็กลงอีก เหลือแค่ นิ้วครึ่ง และเพิ่ม option อีกหน่อย มีเสียงไซเรนด้วย กรณีมีการแก้ไข วงจรของเรา แต่ราคาเท่าเดิมครับ ส่วนการติดตั้ง ผมมีคู่มือให้ด้วย ส่วนเรื่อง รหัส คุณไม่สามารถตั้งเองได้ จะมาพร้องเครื่องครับ
ส่วนเบอร์ 081-7330134

mckyparty
04-04-2009, 12:01
ให้น้าติดให้ คิดค่าติดตั้งยังไงดีครับ แล้วจำเป็นต้องซ่อนมั้ยครับ แต่่ถ้าให้น้าติดให้แบบนี้น้าก้อรู้รหัสหมดเลย เปลี่ยนได้มั้ยครับ

aomsin
07-04-2009, 12:57
น่าสนใจแฮะ แล้วการติดตั้งต้องตัดสายไฟที่คอพวงมาลัยหรือเปล่าครับ หรือเป็น socket เสียบได้เลย

น้องขาวมุก
07-04-2009, 13:08
ไม่ลับอีกต่อไปแล้ว ผมรู้แล้วครับ :emotion_006_onion::emotion_006_onion:

ถ้าลับต้องไม่มีใครรู้ :kapook-17196-7812::kapook-17196-7812:

triton salon
07-04-2009, 13:25
ได้คุยดูแล้วตอนนี้เห็นว่าเป็น V.3...อนาคต V.4 ก็น่าสนใจมากครับ
การติดตั้งไม่น่าจะยุ่งยากอย่างที่คิด
หลังสงกรานต์จะมีตัวแทนจำหน่ายและบริการติดตั้งด้วย
.....................คอย..............................

aaa
07-04-2009, 13:35
ตอนนี้ ผมเพิ่มรหัสเป็น 5หลักแล้วครับ คือมีหลายท่านขอเพิ่ม ผมก็จัดให้ และก็มีการลดขนาด ให้เล็กลงอีก เหลือแค่ นิ้วครึ่ง และเพิ่ม option อีกหน่อย มีเสียงไซเรนด้วย กรณีมีการแก้ไข วงจรของเรา แต่ราคาเท่าเดิมครับ ส่วนการติดตั้ง ผมมีคู่มือให้ด้วย ส่วนเรื่อง รหัส คุณไม่สามารถตั้งเองได้ จะมาพร้องเครื่องครับ
ส่วนเบอร์ 081-7330134
มีการรับประกันมั๊ยครับ:emo018lh7:ซื้อมาแล้วสามารถติดด้วยตัวเองหรือร้านประดับยนต์ได้ใช่มั๊ยครับ:kapook-17201-6012:

THAIHYDRO
22-04-2009, 04:41
มีการรับประกันมั๊ยครับ:emo018lh7:ซื้อมาแล้วสามารถติดด้วยตัวเองหรือร้านประดับยนต์ได้ใช่มั๊ยครับ:kapook-17201-6012:

แน่นอนก็ต้องมีการรับประกันครับ ส่วนสมาชิกที่โทรมาคุย และแนะนำเพิ่มเติม ผมก็ปรับปรุงเวอร์ชั่นไปเรื่อยๆ จนล่าสุด น่าจะสุดท้ายแล้วนะ V.5 ซึ่งมีรายละเอียดที่กำลังทำอยู่นิดหน่อย โดยสุปของ V5. คือ 1. ไม่มีการตัดสายไฟในระบบรถยนต์ใดๆเลย....ดีใหมครับ 2. คุณติดตั้งเองได้เลย ไม่ต้องพึ่งร้าน ประดับยนต์ให้เสียตัง.. 3. คุณต่อเพิ่มเสียงไซเรนด้วยตนเองมากกว่า 1จุด..ผมมีให้ 1จุดแล้ว 4. ระบบสำรองกรณีเสียหายจากนักโจรกรรม 5. ระบบป้องกัน ต่อตรงจากสวิสกุญแจ ..ลิขสิทธ์เฉพาะของ THAIHYDRO 6. ไม่ต้องเดินสายไฟ ให้ยุ่งยาก เหมือน Versio เก่า ทำนิดหน่อยเอง แค่นี่ก่อน สุดท้ายครับ ถ้าจะเอารถไปได้ก็ต้องลากไปแหละครับ ถ้าเสร็จผมจะถ่าย clip vdo มาให้ชม ลงในyoutube ให้ชมกัน งานนี้ ดึงเวลาการโจรกรรมได้นานโขครับ .. โชคดีทุกท่าน THAIHYDRO

aaa
22-04-2009, 09:38
แน่นอนก็ต้องมีการรับประกันครับ ส่วนสมาชิกที่โทรมาคุย และแนะนำเพิ่มเติม ผมก็ปรับปรุงเวอร์ชั่นไปเรื่อยๆ จนล่าสุด น่าจะสุดท้ายแล้วนะ V.5 ซึ่งมีรายละเอียดที่กำลังทำอยู่นิดหน่อย โดยสุปของ V5. คือ 1. ไม่มีการตัดสายไฟในระบบรถยนต์ใดๆเลย....ดีใหมครับ 2. คุณติดตั้งเองได้เลย ไม่ต้องพึ่งร้าน ประดับยนต์ให้เสียตัง.. 3. คุณต่อเพิ่มเสียงไซเรนด้วยตนเองมากกว่า 1จุด..ผมมีให้ 1จุดแล้ว 4. ระบบสำรองกรณีเสียหายจากนักโจรกรรม 5. ระบบป้องกัน ต่อตรงจากสวิสกุญแจ ..ลิขสิทธ์เฉพาะของ THAIHYDRO 6. ไม่ต้องเดินสายไฟ ให้ยุ่งยาก เหมือน Versio เก่า ทำนิดหน่อยเอง แค่นี่ก่อน สุดท้ายครับ ถ้าจะเอารถไปได้ก็ต้องลากไปแหละครับ ถ้าเสร็จผมจะถ่าย clip vdo มาให้ชม ลงในyoutube ให้ชมกัน งานนี้ ดึงเวลาการโจรกรรมได้นานโขครับ .. โชคดีทุกท่าน THAIHYDRO
รอชมครับ...จะได้อุดหนุนสมาชิกด้วยกัน...แบบว่าสนใจที่จะสั่งอยู่ครับ:kapook-17350-3383:

romeo
25-04-2009, 13:57
หุหุ ตามดูมาแต่ต้น พัฒนาได้ดีครับ รอดูอยู่ว่าจะ final เมื่อไหร่เจ้าระบบตัวนี้โดยรวมก็ดีครับ ตัวรหัสคาดว่าจะเป็นการ key-in ลง memory ในตัว IR เลยทำให้ต้นทุนต่ำลง ถ้ามีการเปลี่ยนรหัสได้ก็ตัวเพิ่มตัวเก็บโปรแกรมชุดคำสั่งอีก หุหุ...ขอแนะนำครับ1. ลองหาชุด pad key ตัวเล็กมาใช้ดูครับ ผมเคยเจอแถวบ้านหม้อเป็นชุดเล็กเท่าเครื่องคิดเล็ก น่าจะสะดวกขึ้น2. ถ้าได้แบบประยุกต์ใช้เป็นแบบ Remote เล็กๆ แบบ remote พวกเครื่องเล่น DVD ที่ใช้ LED เป็นตัวส่งสัญญาณก็ดีครับ แต่ก็คงยุ่งยากขึ้นมาอีก3. ไม่ทราบว่ามีตัว By-pass แบบไหนถ้าเป็นสวิทซ์ก็ต้องหาจุดซ่อนดีๆไว้ด้วย แต่ถ้าเป็นแบบกดรหัสยกเลิกก็ดีครับ เช่น * ตามด้วยรหัส ก็จะยกเลิก แต่ถ้า # ตามด้วยรหัสก็จะเป็นการสั่งให้ทำงาน แต่ก็อย่างว่าครับ มันต้องมีตัวเก็บชุดคำสั่งอีก แบบนี้ก็ทำตัวแก้รหัสเพิ่มเข้าไปด้วยเลยก็จะแจ่มมาก เช่น * ตามด้วยรหัสเก่า # ตามด้วยรหัสใหม่รอชมตัว final ครับ แล้วจะรับสักเครื่อง หุหุ

kamkaew1
25-04-2009, 22:40
น่าสนใจสุดๆ ไปเลยครับ ไฟนอลยังครับ จะได้ติดด้วย ตอนนี้ไม่ไว้ใจขโมยเยอะมาก ยางอะไหล่ผมนี่ยังหายจ้อยไปแล้ว แบบนี้ต้องล็อคเยอะๆ แล้วละครับ

aaa
28-04-2009, 09:48
ยังงัยครับพี่น้องครับ...:kapook-17319-2781:..รอหลับไปหลายตื่นแล้วคร้าบบบบบ:kapook-17351-2909:

THAIHYDRO
29-04-2009, 06:22
ยังงัยครับพี่น้องครับ...:kapook-17319-2781:..รอหลับไปหลายตื่นแล้วคร้าบบบบบ:kapook-17351-2909:

แหมใจร้อนจริงๆครับ ผมติดตั้งใว้ที่รถผมแล้ว ลองใช้ v.5 อยู่ กะว่า จะดูว่ามันมีปัญหาอะไรหรือไม่ไม่นานครับ ผมเอาความแน่นอนใว้ก่อน ยังงคุณได้เห็น VDOการใช้งานแน่ๆครับ รับรองต้องขออภัยที่ให้รอนานครับ....ทุก fuction ที่ผมบอกใว้มีครบครับ THAIHYDRO

aaa
04-05-2009, 11:40
:woot::woot:มารอชมครับ....:smiley-music021:

eahichi
05-05-2009, 21:03
ไวๆเน้อ

mckyparty
05-05-2009, 21:26
รุ่นใหม่ราคาโดดขึ้นเยอะเป่าครับ

toey_w1
05-05-2009, 21:30
น่าสนใจมากค่ะ แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าเวปบ่อยนักอาจจะพลาดความคืบหน้า รอชมคลิปค่ะ
toey_w1@hotmail.com ขอบคุณค่ะ

THAIHYDRO
07-05-2009, 09:56
รุ่นใหม่ราคาโดดขึ้นเยอะเป่าครับ

ครับ ราคามีแต่จะลดลงครับ เพราะได้ทำ OPTION ใว้ให้เลือกหลายแบบแล้วแต่จะสะดวก เพราะบางท่านไม่ถนัดในการติดตั้ง ไม่สะดวก ไม่ค่อยมีความรู้ทางช่างผมจึงมี OPTION ใว้ให้เพื่อนๆ ได้เลือกครับ เก่งหน่อยก็เดินระบบเอง ไม่อยากยุ่งยากก็เอาแบบติดตั้งง่ายๆไปใช้ครับ ราคา เริ่มตั้งแต่ 950 บาท ขึ้นไป- version.1 ติดตั้งในกล่องควบคุม fuse ไม่มีการเดินสายไฟ ควบคุมด้วยรหัส 5หลักพร้อมไซเรน1ตัว ราคา ไม่ควมค่าส่ง EMS 950 บาทครับ- Version.2 เหมือน version 1 เพิ่มชุดหน่วงเวลา ควบคุมเวลาในการกดรหัสเปิด 5-10วินาทีราคาไม่รวมค่าจัดส่ง EMS 1250 บาทครับ-Version.3 มีครบทั้ง version 1/2 ครับ เพิ่มการควบคุมด้วยรหัสภายในห้องโดยสารอีก 1ชุดชุดนี้ต้องมีการเดินสายไฟนิดหน่อย ไม่ยากเท่าไหร แต่สะดวกในการใช้ครับราคาไม่รวมค่าจัดส่ง EMS 1500 บาทครับ-version.4มีครบทั้ง 3version เพิ่มอุปกรณ์ ล๊อกฝากระโปรงหน้าป้องกันการแก้ไขระบบเป็นIDEA ล่าสุดจาก THAIHYDRO ครับภูมิใจมากตัวนี้ราคาไม่รวมค่าจัดส่ง 1800 บาทครับ ชุดนี้ต้องเป็นช่างนิดหน่อย จะดีครับ เพราะมีการ ถอดน๊อตอยู่บ้างบางท่านไม่ถนัด ก็จะลำบาก แต่ถ้าทำได้ ชุดนี้สุดยอด..รับประกันครับ รายการสินค้าทั้งหมดจะเริ่มทำเป็น PRODUCTส่งขายทาง ebay และต่างจังหวัดตัวสินค้าจะเริ่มจัดส่งได้ตั้งแต่วันที่ 1 มิถุนายน 2552เป็นต้นไปส่วนภาพ และ vdo จะupload ให้ชม 23 พ.ค นี้ครับ ขอบคุณทุกท่าน THAIHYDRO สร้างสรรค์ พอเพียง ในรูปแบบของตนเอง

kamkaew1
07-05-2009, 10:16
สุดยอดอีกแล้วครับ

นายหมูบิน
07-05-2009, 10:25
ราคา ขนาดนี้น่าสนครับ เมื่อไรบอกด้วย

aaa
07-05-2009, 11:55
ใกล้และเรา.:emo021vj6:..อืม..จะรอต่อไป...:kapook-17351-2909:.ขอแหล่มมมนะคร้าบ

gogo
07-05-2009, 12:11
มีใครชื้อมาใช้หรือยังครับ ใช้ดีใหม

PICHAI
13-05-2009, 11:13
น่าสนใจมาก ๆ ครับ

cwrptt
13-05-2009, 15:45
ออกเมื่อไรจะจัดสักชุดครับ

THAIHYDRO
13-05-2009, 17:36
ออกเมื่อไรจะจัดสักชุดครับ
อย่างที่บอกครับ วันที่ 1 มิถุนายน จัดส่งให้ได้เลยครับ
นำไปติดตั้งกันเองเลย ไม่ต้องยุ่งยาก ราคา เริ่มต้นที่ 950 บาท
ซึ่งผมได้อธิบายใว้ หน้าที่ 3 ของกระทู้นี้ครับ
ลองอ่านดู ทำมาเป็นเดือนแล้วครับ ปรับปรุง หลายครั้งแล้ว
ตามคำแนะนำของสมาชิก ให้เพิ่มนี่ ลดนั้น ผมก็พยายามทำ
เต็มที่ครับ ก็อย่างที่บอก 1 มิถูนายน พร้อมส่งทั่วประเทศ..ถ้ามีคนสั่ง 555
vdo ใกล้เสร็จแล้วครับ ไม่เกิน วันที่ 19 ได้ชมครับ
จะไป จ.อุบล วันเสาร์นี้ 2วันเลยต้องหยุดใว้ก่อนครับ....
ชาวจังหวัด อุบล อย่าลืม ทักทายกันบ้างนะครับ บท.9292 อยุธยา

โชคดีครับ
THAIHYDRO

jesus
13-05-2009, 22:05
อยากได้สักชุดครับ

smilenet
23-05-2009, 14:56
ทดสอบแล้ว ถ้าพร้อมใช้งานแล้วไม่มีข้อผิดพลาดใดๆ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ น่าใช้มากๆ ครับ เมื่อเทียบกับราคารถของเราแล้ว

but vulcan
23-05-2009, 17:26
ถ้าพี่บอกว่าสมบูรณ์ 100% แล้วผมเอา 1 ชุดครับ

:smiley-transport013

but vulcan
24-05-2009, 14:06
อ้อ มีอีกคำถามหนึ่ง

ถ้าติด D pluslock แล้วจะยังติดตั้งได้อยู่ไหมครับ

เพราะเห็นว่า D Pluslock มันมีระบบตัดไฟด้วย

ผมกลัวว่ามันจะใช้ปลั๊กตัวเดียวกัน แล้วจะใส่ของพี่ไม่ได้นะครับ

เด็กตรัง
27-05-2009, 12:33
รออยู่นะครับ ได้เรื่องยังไงโทรบอกด้วยครับ โทร.08-9174-0621

THAIHYDRO
27-05-2009, 14:28
อ้อ มีอีกคำถามหนึ่ง

ถ้าติด D pluslock แล้วจะยังติดตั้งได้อยู่ไหมครับ

เพราะเห็นว่า D Pluslock มันมีระบบตัดไฟด้วย

ผมกลัวว่ามันจะใช้ปลั๊กตัวเดียวกัน แล้วจะใส่ของพี่ไม่ได้นะครับ
ได้แน่นอนครับ concept เดียวกันแต่คนละรูปแบบ ไม่มีปัญหาครับ
ส่วนเรื่องปลั๊กตัวเดียวกันใหม? คำว่าปลั๊กผมไม่แน่ใจว่าปลั๊กอะไร แต่ที่แน่ๆ ผม
ไม่มีปลั๊กอะไรเลย เสียบเข้ากับชุดควบคุมไฟเท่านี้จบครับ
ขอบคุณที่สนใจครับผม
มีอุปกรณ์ หลายๆตัวมันก็อุ่นใจดี เห็นด้วยครับ

THAIHYDRO

THAIHYDRO
27-05-2009, 14:37
รออยู่นะครับ ได้เรื่องยังไงโทรบอกด้วยครับ โทร.08-9174-0621
ได้พูดคุยกันแล้วครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ก็ได้อธิบายหลักการทำงานให้พี่เขาทราบแล้ว แล้วพี่จะสั่ง
ชุด version 4 เลย ผมจะจัดให้ แต่ต้องวันที่ 1 มิ.ย ตามที่สัญญา
ใว้แล้วกันครับ เพราะวันดีครับ ต้องขออภัยด้วย
ส่วนหมายเลขบัญชีที่พี่ขอครับ

ชื่อบัญชี นายสุรชัย สุนทรศิริ
เลขที่ 322-4-40181-4
ธ. กรุงเทพ สาขา อยุธยา

สถานที่จัดส่ง ,ที่อยู่ขอให้ ส่งมาเป็น e-mail นะครับ
thaihydro@gmail.com
เพราะผมจะทำฐานข้อมูลเก็บใว้ด้วย

ขอบคุณอีกครั้งครับ
อ้อ โอนเงินที่หลังก็ได้ครับ รับของก่อน ไม่มีปัญหาครับ
THAIHYDRO:kapook-17194-2887:

but vulcan
27-05-2009, 19:48
ได้แน่นอนครับ concept เดียวกันแต่คนละรูปแบบ ไม่มีปัญหาครับ
ส่วนเรื่องปลั๊กตัวเดียวกันใหม? คำว่าปลั๊กผมไม่แน่ใจว่าปลั๊กอะไร แต่ที่แน่ๆ ผม
ไม่มีปลั๊กอะไรเลย เสียบเข้ากับชุดควบคุมไฟเท่านี้จบครับ
ขอบคุณที่สนใจครับผม
มีอุปกรณ์ หลายๆตัวมันก็อุ่นใจดี เห็นด้วยครับ

THAIHYDRO

ผมได้ไปติด D Plus Lock มาแล้วครับ

ผมไปดูช่างเขาติดตั้งด้วยครับ

ปลั๊กตัวที่เขาใช้ตัดต่อระบบสตาร์จตัวปลั๊กจะเป็นสีขาวใหญ่ๆหน่อย

จะอยู่ตรงใต้พวงมาลัยในคอลโซล

น่าจะมาจากสวิ๊ตกุญแจนะครับ ผมไม่แนใจนะครับ

THAIHYDRO
27-05-2009, 22:42
ผมได้ไปติด D Plus Lock มาแล้วครับ

ผมไปดูช่างเขาติดตั้งด้วยครับ

ปลั๊กตัวที่เขาใช้ตัดต่อระบบสตาร์จตัวปลั๊กจะเป็นสีขาวใหญ่ๆหน่อย

จะอยู่ตรงใต้พวงมาลัยในคอลโซล

น่าจะมาจากสวิ๊ตกุญแจนะครับ ผมไม่แนใจนะครับ
ก็น่าจะใช่ครับ
ส่วนตัวESC kit ของผมจะไม่ต้องทำอะไรในส่วนของแผงคอพวงมาลัย
แต่ควบคุมระบบสตาร์ทเหมือนกันครับ...

THAIHYDRO:yenta4-emoticon-002

THAIHYDRO
03-06-2009, 14:43
8UsJNQAE608

วิดีโอการใช้งาน รุ่น ECS-750
ลองชมครับเป็น รุ่นประหยัด มาให้ชมก่อน

worawit_tk
13-06-2009, 00:46
สนใจมากครับ ถ้ารวมติดตั้งด้วยได้มั้ยครับ พอดีต้องมีไปทำงานแถวอยุธยาทุกเดือน 087-0503556

aaa
16-06-2009, 11:33
:oสรุปว่าเสร็จสมบูรณ์และไม่มีปัญหาแล้วใช่ไหมคร้าบบ..:kapook-17197-2309:..สนใจอยู่มีวิธีอธิบายการใช้งานด้วยรึป่าวคร้าบบ...:i37:..ติดตั้งง่ายมั๊ยและรับประกัน:kapook-17196-7812:อายุการใช้งานรึป่าวครับ 0890052177 เอ๋ครับ:kapook-17195-8823:

evoda3
20-07-2009, 13:53
รอครับอยากได้ป้องกันอย่างอะไหล่หายด้วยจ้ะ เพราะยางอะไหล่แพงกว่ากันโขมย

ชัยชนะ
01-08-2009, 23:50
ผมไปติคตั้งกับพี่ได้ไหม

ramet
19-08-2009, 16:02
น่าจะใช้สแกนลายนิ้วมือนะ ไฮเท็คดี

Peyak
03-09-2009, 08:43
อยู่อยุธยาครับอยากลองตัว S750 ก่อน และถ้าต้องการอัพเกรดทำได้ไหมครับในอณาคต
เป้า 085-666-2002

aaa
03-09-2009, 08:57
:emo021vj6:
:oสรุปว่าเสร็จสมบูรณ์และไม่มีปัญหาแล้วใช่ไหมคร้าบบ..:kapook-17197-2309:..สนใจอยู่มีวิธีอธิบายการใช้งานด้วยรึป่าวคร้าบบ...:i37:..ติดตั้งง่ายมั๊ยและรับประกัน:kapook-17196-7812:อายุการใช้งานรึป่าวครับ 0890052177 เอ๋ครับ:kapook-17195-8823:

สรุปแล้วเป็นยังงัยคร้าบบบ ....พี่น้องคร้าบบบ:kapook-17194-2887::kapook-17194-2887::emo021vj6::emo021vj6:

THAIHYDRO
03-09-2009, 15:02
:emo021vj6:

สรุปแล้วเป็นยังงัยคร้าบบบ ....พี่น้องคร้าบบบ:kapook-17194-2887::kapook-17194-2887::emo021vj6::emo021vj6:
:smiley-transport013ตามที่เคยบอกในกระทู้แล้วครับ
ผมไม่สามารถ จัดทำได้เพราะมีงานหลักที่ต้องใช้เวลามาก
เลยต้องให้เป็นแบบการทำแทน โดยผมลงใว้ที่กระทู้
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=3236
ซึ่งต้องขออภัยด้วยครับ
สาเหตุมีหลายประการ คือ
1. มีงานเข้ามาหลายอย่าง ทำไม่ทัน
2.มีสมาชิกบางท่าน เห็นงานของผมเป็นเรื่องที่เอามาพูด
สอดเสียด และไม่ทำให้คนคิดมีกำลังใจ ผมไม่อยากตอบโต้ และ
ตัดสินใจ ยกเลิกดีกว่า
3.ทำใช้เอง สบายใจครับ ไม่ต้องให้ใครมาว่า
4.งานนี้กำไร ผมแทบไม่ได้ แต่มีบางท่านในคลับ
ลงตอบกระทู้ และลงเหมือนตัดราคา 300 บ้าง 600 บ้าง
และการทำง่ายไม่ยุ่งยาก ผมก็ไม่อยากตอบโต้อะไรอีกเหมือนกัน
ถ้าการคิดประดิษฐ์อะไรสักอย่างและใช้งานได้จริง
กับถูกผู้คนคิดอย่างนี้ ผมคงต้องขออภัยหากต้อง ยุติ
การทำให้กับหลายๆท่าน ทั้งในคลับนี้ และ หลายคลับ
ซึ่งโทรมาคุย และสั่งซื้อผมหลายๆคน ผมก็ตอบแบบนี้เหมือนกัน

ต้องขออภัยอีกครั้งหนึ่ง สำหรับการติดตามงาน
ผมคงจะมีอะไรดีๆให้กับชาวไทรตั้นอีกแน่นอนครับ

THAIHYDRO

กรุงเก่า
03-09-2009, 15:10
:smiley-transport013ตามที่เคยบอกในกระทู้แล้วครับ
ผมไม่สามารถ จัดทำได้เพราะมีงานหลักที่ต้องใช้เวลามาก
เลยต้องให้เป็นแบบการทำแทน โดยผมลงใว้ที่กระทู้
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=3236
ซึ่งต้องขออภัยด้วยครับ
สาเหตุมีหลายประการ คือ
1. มีงานเข้ามาหลายอย่าง ทำไม่ทัน
2.มีสมาชิกบางท่าน เห็นงานของผมเป็นเรื่องที่เอามาพูด
สอดเสียด และไม่ทำให้คนคิดมีกำลังใจ ผมไม่อยากตอบโต้ และ
ตัดสินใจ ยกเลิกดีกว่า
3.ทำใช้เอง สบายใจครับ ไม่ต้องให้ใครมาว่า
4.งานนี้กำไร ผมแทบไม่ได้ แต่มีบางท่านในคลับ
ลงตอบกระทู้ และลงเหมือนตัดราคา 300 บ้าง 600 บ้าง
และการทำง่ายไม่ยุ่งยาก ผมก็ไม่อยากตอบโต้อะไรอีกเหมือนกัน
ถ้าการคิดประดิษฐ์อะไรสักอย่างและใช้งานได้จริง
กับถูกผู้คนคิดอย่างนี้ ผมคงต้องขออภัยหากต้อง ยุติ
การทำให้กับหลายๆท่าน ทั้งในคลับนี้ และ หลายคลับ
ซึ่งโทรมาคุย และสั่งซื้อผมหลายๆคน ผมก็ตอบแบบนี้เหมือนกัน

ต้องขออภัยอีกครั้งหนึ่ง สำหรับการติดตามงาน
ผมคงจะมีอะไรดีๆให้กับชาวไทรตั้นอีกแน่นอนครับ

THAIHYDRO
ดีครับ...น้ากวางผมเข้าใจความรุ้สึกนั้นดี เพราะเราเคยคุยกันแล้ว มนุษย์เรามันมีหลายแบบครับ แต่ไม่เป็นไรครับ อย่าไปท้อครับ เราทำให้สำหรับคนที่ยินดีและพอใจในของๆเราดีกว่าครับ
ด้วยความเคารพครับ

THAIHYDRO
03-09-2009, 16:34
ดีครับ...น้ากวางผมเข้าใจความรุ้สึกนั้นดี เพราะเราเคยคุยกันแล้ว มนุษย์เรามันมีหลายแบบครับ แต่ไม่เป็นไรครับ อย่าไปท้อครับ เราทำให้สำหรับคนที่ยินดีและพอใจในของๆเราดีกว่าครับ
ด้วยความเคารพครับ
:4-9: ขอบคุณครับ
เดี่ยวเจอกันครับ ว่างไปหาที่เดิมครับ
ฝากความคิดถึง ชาวไทรตั้น ยุดยาด้วย

THAIHYDRO
น้ากวาง

eahichi
20-01-2010, 22:33
อย่าท้อครับน้า

ผู้พันเคนตั๊กกี้ ถูกนายทุน นายธนาคาร ปฎิเสธการให้สินเชื่อตั้งหลายร้อยครั้ง แต่แกก็ไม่ท้อแท้
จนในวันนี้ KFC มีสาขาทั่วโลกครับ :i40::i40::i40:

เพื่อนๆในคลับ รอใช้ของดีอยู่นะครับน้า

ผมไปจอดค้างคืนที่อื่น ก็ฝันว่ารถหายตลอด เหมือนคนขี้ระแวงซะงั้นอ่า:kapook-17196-7812::kapook-17196-7812::kapook-17196-7812:

Alongkorn
16-11-2010, 19:36
เพื่อนบ้านสนใจฝากถามทาง e-mail

ขอรายละเอียดระบบกันขโมยครับ‏
จาก:jackapong puyhuaton (jackapongp@hotmail.com)ส่งเมื่อ:16 พฤศจิกายน 2553 19:16:45ถึง: watthanasuk_al@hotmail.com; sasima.khanchai@hotmail.com

เรียน THAIHYDRO
ผมสนใจระบบกันขโมยใน web http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=10596&page=2 (http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=10596&page=2) อยากนำไปใช้กับรถ โตโยต้า พรีรันเนอร์ ผมขอรายละเอียดของสินค้า และการสั่งซื้อด้วยครับ อยู่ เชียงใหม่ครับ ...จักรพงษ์

กาฟิวส์
09-02-2011, 19:37
สรุปสุดท้ายก็ทามออกมาขายกันนะไม่ได้แลกเปลี่ยนซักกะหน่อย ลองทวนคำพูดกันใหม่นะ

Blackcat
04-03-2011, 22:59
พี่อยู่แถวไหนครับ ผมอยู่โรจนะ อยากจัดสักชุดได้ม้ยครับ

Email : N_Cross@hotmail.com
087-1215754

เอา เวอร์ชั่น 5 เลยนะครับ:smiley-music021: