PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เพื่อนๆเจอแบบนี้ทำไงดี เครียดมากครับ

yut
12-02-2009, 07:10
คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมนำรถไปเคลมครัชท์เกี่ยวกับครัชท์ดัง โดยไปที่ศูนย์บริการแห่งหนึ่ง แถวๆคลองหลวง เมื่อไปเช็คอาการเสร็จ ทำการเคลมให้โดย ผู้จัดการศูนย์ ให้เคลมหวีและผ้าครัชท์ เพราะศูนย์นี้ไม่มีหัวหน้าช่าง ผู้จัดการศูนย์เป็นผู้ตรวจสอบ (ตลกดีครับ)
เคลมครั้งที่ 1 โดยทำการเคลมช่างกับเปลี่ยนเฉพาะหวีครัชท์ให้ ผลออกมาคือ รถออกตัวไม่มีแรง เกียร์ 1และเกียร์ถอยสั่น ต้องเหยียบคันเร่งช่วย ไม่นั้นจะเกิดอาการสั่นมาก
เคลมครั้งที่ 2 ผู้จัดการศูนย์แจ้งว่า จะเปลี่ยนผ้าครัชท์ และเจียรฟายวีล ผลออกมารถยังคงอาการเดิม ออกตัวสั่น รถไม่มีแรงในตีนต้น
จึงมีการนัดใหม่โดย เอาช่างเทคนิคมาด้วย ช่างเทคนิคมาเช็ค บอกว่าปกติ ผมเลยบอกว่า รถผมก่อนเข้าการซ่อมไม่สั่นนะครับ แต่เค้าบอกว่า แต่รถมันวิ่งได้ ผมเลยบอกให้เอารถคันอื่นมาลองได้เลย ผมท้าเลยว่า ล้าน% ไม่มีเป็นแบบนี้ เค้าไปหารถลองแต่ขับ 2 ไม่มี เค้าไปลองขับ 4 แต่รถไม่สั่น หัวเราะแล้วเดิมมาบอก มันคนละรุ่นกัน แล้วบอกเพื่อความสบายใจของพี่ ผมเปลี่ยนฟายวีลให้ ผมเลยบอกว่า ผมต้องการให้มันหายสั่น ไม่ได้มาขอเปลี่ยนโน้นเป็นนี่ รถกลับมาใช้งานเหมือนเดิม
จึงเคลมครั้งที่สาม ผลออกมาสั่นเหมือนเดิม คราวนี้ ท่านผู้จัดการบอกผมเปลี่ยนหมดแล้ว ผมไม่รู้จะทำอะไรแล้ว ผมว่ารถปกตินะ ผมเซ้งไม่พูดอะไร ขับรถออกจากศูนย์เลย
จากนั้นผมเอารถไปที่ศูนย์อื่นดู แจ้งว่า ผิดปกติจริง แต่เรื่องมันยาว ขอสรุปแบบสั้นๆแล้วกัน แต่ศูนย์นี้ไม่เคลมให้ เพราะผมเคลมมาจากที่อื่นแล้ว จึงคุยกับ 0 ใหญ่ จึงยอมให้เคลมนัดมาใหม่อีกครั้ง เมื่อผมไปแจ้งเปลี่ยนอะไหล่ไม่ได้ ต้องทิ้งรถสองวัน หาจุดปัญหาก่อนและไม่แน่อาจนานกว่านั้น จึงโทรคุยกับ 0 ใหญ่ จึงให้เปลี่ยนไปอีก 0 หนึ่งที่เป็นที่ทำการของมิตซูบิชิเก่า แจ้งว่าผิกปกติเหมือนกัน แต่ไม่มีอะไหล่ จึงกลับบ้าน
สายๆ 0 ใหญ่โทรมาบอกจะเอารถไปเช็คเอง แต่สิ่งที่รับไม่ได้ รู้สึกแย่ ตรงที่เค้าบอกว่า ช่างเทคนิคของเค้า บอกว่าปกติ และผมไปยกสูงมาเลยทำให้เกิดปัญหาเอง
ผมถาม แล้วก้อหัวหน้าช่างของดีลเลอร์คุณทั้ง 2 ศูนย์ ไม่มีความรู้หรือความสามารถ ที่การันตีหรือวิเคราะห์ได้เลยหรอ เงียบไม่มีคำตอบ แค่นี้ก่อน ต้องไปทำงานแล้ว ยังไงจะมาเล่าต่อครับ

sirawitr
12-02-2009, 07:42
เซ็งครับกับศูนย์มิตซู ที่อ่านผ่านๆมา หวังว่าผมคงจะไม่เจอกับเค้านะครับ

จักร
12-02-2009, 08:21
ประวัติศาสตร์ยาวนานจริงๆด้วย เอาใจช่วยเด้อนน้ายุสสสสส

ake4x2
12-02-2009, 08:32
รถผม 4 ประตูขับสองเหมือนกันครับคุณยุทธ ยกสูงมา แล้วใส่ยางใหญ่ 265R17 ไม่เห็นช่างเค้าอ้างแบบนี้เลย ตอนนี้ก็ทำได้เป็นปรกติดีแล้ว (เอาไปทำใหม่เมื่อวันอังคาร)
ที่เอาไปซ่อมล่าสุด ถ้าไม่หายก็คงไม่เอาไปให้ซ่อมแล้ว คงไปหาอู่ดีๆ ข้างนอกสบายใจกว่า ผมว่าช่างศูนย์ซ่อมไม่ค่อยเป็นนะ ทำเป็นแค่ลองเปลี่ยนอะไหล่ ไปเรื่อยๆ ถ้ามันหายก็ดีไป ถ้าไม่หายก็ไม่ทราบ ความเห็นส่วนตัวนะครับ :yenyo-104:

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ลองมาทำที่ศูนย์ที่ผมเคยเข้าแล้วก็ได้ครับ เค้าแก้หายนี่ครับ นัดผมไปเจอที่ศูนย์ก็ได้ครับ จะได้ไปตามช่างคนที่ทำรถผมมาช่วยดูให้
สู้ๆๆ :i40:

mckyparty
12-02-2009, 08:33
นี่เป็นปัญหายอดฮิตของรถเกียร์ธรรมดาเลยครับ ใครทำแล้วนิ่ม ถือว่าโชคดีมากๆ

ก่อนหน้านี้ผมใช้ GALANT , LANCER ใช้เกียร์ธรรมดาหมด และทุกคันมีอาการสั่น ไม่นิ่มเหมือนรถใหม่ๆ หลังจากเปลี่ยนครัชท์ใหม่ หวีใหม่ ลูกปืนครัชท์ใหม่ เปลี่ยนแม่ปั๊มบน-ล่างใหม่ แต่อย่างเดียวที่ไม่ได้เปลี่ยนคือฟลายวีล

จริงๆสาเหตุ มันมีนิดเดียวเอง เพราะระบบมันมีแค่นี้ แต่น่าเจ็บใจคือช่างที่ศูนย์ซึ่งน่าจะมีประสบการณ์หรือถึงไม่มีก็น่าจะมีการเทรนมาเป็นอย่างดีว่าจะเจออะไรบ้าง ไม่ใช่โบ้ย ทางนู้น ทางนี้ ปัญหามันต้องมีไว้แก้ไข

จุดบอดอย่างเลวร้ายของมิตซูน่าจะเป็นตรงนี้จริงๆ

ต้องนับถือในความอดทนของพี่มาก ที่ดิ้นรน เข้าหลายๆที่ และติดต่อเจาะเข้าศูนย์ใหญ่ (เป็นผมเข้าอู่มิตซูนอกไปแล้ว แต่ถ้าทำแบบนั้น บรรทัดฐานของศูนย์อาจจะแย่เท่าเดิม เพราะไม่มีคนอย่างพี่นี่ล่ะ)

ยังไงต้องเป็นกำลังใจให้รถพี่เจอปัญหาที่แท้จริงไวๆ (น่าจะเป็นฟลายวีลไม่เรียบ เจียแล้วก็เถอะครับ)
และขอบคุณที่เป็นกระบอกเสียงให้พี่น้องครับ

คนละไม้ละมือ ถ้าไม่เป็นคลื่นซัดหาดเงียบไปเฉยๆ สักวันคงจะมีอะไรสู้ค่ายอื่นเค้าได้บ้าง เรื่องบริการนี่

:i40:

PEPO
12-02-2009, 08:46
เอาใจช่วยน้ายุทธนะครับ ใครๆก็ไม่อยากให้รถมีปัญหา น้ายุทธมาหน้าราม (ศูนย์สิทธิผล) บอกได้นะครับ น้าผมเป็นเซลล์อยู๋ เค้ารู้จักหลายคนในศูนย์บริการ เผื่อมีอะไรที่ผมพอช่วยได้นิดหน่อยบอกได้ครับ ( ปี โทร.0863559646)

HS9DS
12-02-2009, 09:50
เห็นด้วยครับ กับ0บริการยอดแย่ต้องยกให้มิดชู ของผม4*4เข้า4hไม่ได้ทรี่ความเร็วที่กำหนด หัวหน้าช่าง จ วินิต หาดใหญ่บอกว่าปกติ ไม่รู้มันจบจากสถาบันใหน ลากันทีมิดชู

coppy42
12-02-2009, 10:00
เห็นมั้ย เห็นมะ ผมเคยบอกแล้วว่าไอ้สำนักงานใหญ่ มันทำยังกะเราเป็นโจร เราโง่

yoo
12-02-2009, 10:21
รถผม 4 ประตูขับสองเหมือนกันครับคุณยุทธ ยกสูงมา แล้วใส่ยางใหญ่ 265R17 ไม่เห็นช่างเค้าอ้างแบบนี้เลย ตอนนี้ก็ทำได้เป็นปรกติดีแล้ว (เอาไปทำใหม่เมื่อวันอังคาร)
ที่เอาไปซ่อมล่าสุด ถ้าไม่หายก็คงไม่เอาไปให้ซ่อมแล้ว คงไปหาอู่ดีๆ ข้างนอกสบายใจกว่า ผมว่าช่างศูนย์ซ่อมไม่ค่อยเป็นนะ ทำเป็นแค่ลองเปลี่ยนอะไหล่ ไปเรื่อยๆ ถ้ามันหายก็ดีไป ถ้าไม่หายก็ไม่ทราบ ความเห็นส่วนตัวนะครับ :yenyo-104:

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ลองมาทำที่ศูนย์ที่ผมเคยเข้าแล้วก็ได้ครับ เค้าแก้หายนี่ครับ นัดผมไปเจอที่ศูนย์ก็ได้ครับ จะได้ไปตามช่างคนที่ทำรถผมมาช่วยดูให้
สู้ๆๆ :i40:

เห็นด้วยอย่างแรงครับ

yut
12-02-2009, 11:00
วันศุกร์นี้ ผมคงต้องนำรถไปที่ 0 ใหญ่เพื่อตรวจสอบ เพราะเค้าบอกอาจจะมาจากขับขี่ของผม งงเลย ออกรถ 3 คันไม่เคยใช้ออโต้เลย 10 ปี เพิ่งเคยเจอจิงๆอาการออกตัวแล้วรถสั่น เพราะถ้าเป็นที่ผมขับไม่ถูกต้อง ผมคงไม่ทนใช้ถึง 2 ปีกว่า ผมไปลองรถก่อนซื้อ เจอแบบนี้ผมไม่เอาแล้วครับ
กับไอ้รถไปยกสูงมา ทำให้รถเกิดปัญหา ตอนยกสูงมาไม่เคยเป็นอะไรเลย แต่พอเครมแล้วเป็น กลับบอกปกติ พูดแบบคนไม่มีความคิด ช่างเทคนิคแบบนี้แย่มากๆ ไม่มีการวิเคาะห์สาเหตุ ใช้สรุปแบบไร้เหตุไร้ผล และผมได้แจ้งว่ามีรถคุณเอกที่เจออาการเดียวกับผม 0ที่คุณเอกไปซ่อมมา เปลี่ยนหวีครัชท์ให้ใหม่หายสนิท ก้อไม่ยอมฟัง
เบื่อมากเลย ต่อไปการจะใช้ศูนย์บริการ ต้องตรวจสอบประวัติให้ดี ไม่นั้นเจอดีอีก
ยังไงขอบคุณเพื่อนๆที่มาให้กำลังและแสดงความคิดเห็นนะครับ

boy37
12-02-2009, 12:07
กำลังจะออกอยู่พอดี คิดหนักเลยครับ

titum
12-02-2009, 12:37
อยาก ตื๊บๆๆๆ ช่างคนนี้จัง แม่งกวน........

titum
12-02-2009, 12:49
อืม..ลืมบอกไป เมื่อวานไปเคลมเรื่องคลัชดังมาแล้ว ที่ศูนย์ พัทยา ( สุขาวดี ) สอบถามว่าเปลี่ยนอะไรไปบ้าง..เขาบอกว่าแค่หยอดน้ำมันเอง ไม่รู้ตรงไหนเพราะคุยกับพนักงานแคชเชียร์...เสียงก็หาย และ คลัชเหยียบนิ่มขึ้น.....แต่มาวันนี้เริ่มดังอีกแล้ว ก็ยังงงอยู่เหมือนกันว่าศูนย์ทำไมไม่เปลี่ยนอะไหล่ให้ แค่หยอดน้ำมันเอง...ก็ยังดีนะ ไม่สั่นเหมือนคุณ ยุทธ

tony36
13-02-2009, 11:39
ศูนย์บริการของมิตซูในสยามประเทศ ส่วนใหญ่(ขอย้ำว่าส่วนใหญ่) ห่วยครับ (ที่ดี มีฝีมือ อาจจะมี แต่คงจะน้อย เพราะยังไม่พบด้วยตนเอง) มันมีปัจจัย ที่มาที่ไปครับ
1.รถขายได้น้อย
2.เงิ นเดือน ค่าจ้าง ค่าตอบแทนน้อยของพนักงาน (รวมทั้งช่างเทคนิคด้วย) เหตุจากข้อ 1. เมื่อเทียบกับรถค่ายอื่นๆ พนักงานทำงานซักพักพอเรียกได้ว่ามีประสบการณ์ทำงาน ก็จะบินไปค่ายอื่น ที่มีค่าตอบแทนดีกว่า อันนี้เป็นเรื่องปกติของการทำงาน แล้วเมื่อไหร่ มันจะเก่ง จะชำนาญ บางท่านอาจจะโต้แย้งว่า เห็นพวกช่างที่อยู่นานๆ ก็มี ผมขอบอกว่า พวกไม่มีที่ไป เพราะไม่กระตือรือร้น แล้วจะคาดหวังฝีมือจากพวกนี้ได้อย่างใด
3.ช่างตามศูนย์ ถ้าไม่เคยมีประสบการณ์ทำงาน ตามอู่ช่างฟิตมาก่อน บอกได้เลยว่า ซ่อมไม่เป็นครับ เอะอะถอดเปลี่ยนทั้งชุด สมองก็เลยไม่ค่อยได้ใช้งานในการพิจารณา วิเคราะห์ อาการปัญหาของรถ
4.อย่างคาดหวัง หรือคิดพึ่งศูนย์ เพราะแค่ท่านคิด ก็ผิดตรรกแล้วครับ
5.ศึกษาหาข้อมูล ความรู้ หาข่างที่เก่งจริงๆ ที่ไหนก็ได้ ให้เขาช่วยแก้ปัญหาให้ ดีกว่ามาเสียเวลากับศูนย์ห่วยๆ เหล่านี้ครับ
6.สรุปความเห็น ผมเซ็งพวกช่าง(เขาเถอะ) พวกนี้มาก

triton salon
13-02-2009, 12:35
โอ้ว....

yut
18-02-2009, 06:45
ตอนนี้มิตซุใหญ่ แจ้งให้ผมทำใจ คงไม่หายแน่นอน เหตุผลเพราะไปยกสูง นี่คือข้อมูลที่เค้าแจ้งมา วันศุกร์คงต้องดูกันต่อว่าเป็นไงต่อไป

tukatuka
18-02-2009, 07:26
จริงๆแล้วมิตซูฯใหญ่น่าจะรับผิดชอบนะ เพราะก่อนเข้าศูนย์บริการน้ายุทธบอกว่าไม่สั่นแต่งัยเข้าบริการแล้วกลับมาสั่น ในความคิดผม ทางมิตซูฯใหญ่ควรจะบริหารเกี่ยวกับตัวบุคคลกรให้ดีกว่านี้นะ มิเช่นนั้น ลูกค้าคงจะหนีหมด

titum
18-02-2009, 09:42
ถ้าอย่างนั้น ยกสูงก็สั่นทุกคันซิ...ไอ้ช่างศูนย์ใหญ่มันเอาส่วนไหนของสมองคิดฟ่ะ...ก่อนเปลี่ยนไม่สั่น...เปลี่ยนแล้วสั่น...แล้วบอกว่ายกสูง...เซ็งกับ....เลย

wiz
18-02-2009, 09:55
สู้เค้า...น้ายุทธอย่ายอมจะรอดูภาคต่อครับ

mckyparty
18-02-2009, 10:00
ไม่ทราบว่าขอทราบชื่อคนบอกว่าเป็นที่เราไปยกสูง และสถานที่ทำงานด้วยได้มั้ยครับ
ร้านที่พี่ไปยกสูงมา มีพี่น้องในคลับไปทำก้อเยอะ ไม่เห็นเป็นไรกันเลย ไม่ใช่เหรอครับ

มิตซูนี่รับคนมาทำงานประสาอะไร วิเคราะห์สาเหตุแบบนี้ ถ้าประเด็นมันไปเกี่ยวกับความปลอดภัยของรถ แล้ววิเคราะห์พลาด จะเกิดอะไรขึ้น !!!!!

JADUM
18-02-2009, 12:57
มาให้กำลังใจครับ น้ายุทธ สู้ต่อไป ทาเคชิ..............

yut
18-02-2009, 15:15
ขอขอบคุณเพื่อนๆที่ให้กำลังใจครับ ผมคิดว่าผมคงต้องสู้ครับ เหมือนเรื่องเกียร์หอนในอดีต ที่ทำให้มิตซูต้องรีบเร่งแก้ไขคุณภาพของเกียร์ให้ดีขึ้น จากที่ผมร้องเรียน สคบ.และจากตัวระบบครัชท์ก้อเช่นกัน ถ้าเราปล่อยนิ่งไป เค้าก้อเหมือนจะไม่รีบดำเนินการ ผู้บริโภคก้อต้องรับกรรมต่อไป ไม่รู้จบ :i42:

weerasin.08
18-02-2009, 16:52
สรุปแล้วน้ายุทธได้รถคืนรึยังเนี่ย

yut
18-02-2009, 17:03
สรุปแล้วน้ายุทธได้รถคืนรึยังเนี่ย
ยังเลยครับน้าต๋อม เค้านัดศุกร์นั้

MUNIC
18-02-2009, 17:24
ถ้าแก้ไม่ได้ ก็ไม่ต้องคืนคันที่เอามาขับ
ใช้ไปเรือยๆแลกรถไปเลย 5555

EKAPONG
18-02-2009, 18:57
ถ้าแก้ไม่ได้ ก็ไม่ต้องคืนคันที่เอามาขับ
ใช้ไปเรือยๆแลกรถไปเลย 5555

อ่ะนะ...น้าเชษนี่หัวใสแฮะ...อิอิอิ

joetriton
18-02-2009, 19:02
อ่ะนะ...น้าเชษนี่หัวใสแฮะ...อิอิอิ
3200 ตัวTOP ด้วยน้ายุส 555555+แหล่มดิ:i40:

myjoefiend
22-02-2009, 12:02
หายไวๆน๊ะครับ สู้ๆ

yut
02-03-2009, 14:57
555 เหมือนเดิมทุกอย่าง เหมือนเดิมไม่มีเปลี่ยนแปลง เหมือนไม่ได้ทำอะไรเลย คิดว่าเป็นเวรกรรมครับที่ไปซื้อรถคันนี้มา ไม่ขอวิจารณ์อะไรแล้วครับ ทำใจครับ ทัมใจ :kapook-17351-2909:

wiz
02-03-2009, 15:13
3.2ครับย้ายุทธเชียร์อีกเสียง

yut
02-03-2009, 15:35
3.2ครับย้ายุทธเชียร์อีกเสียง
ไม่มีตังครับน้าวิช ช่วงนี้ ต้องขับไปก่อน ไว้ค่อยว่ากันใหม่ ทัมใจอย่างเดียว แก้ปวดหัว:kapook-17196-7812:

weerasin.08
02-03-2009, 16:58
น้ายุทธเขายังไม่ทำอะไรให้เลยเหรอ

yut
02-03-2009, 17:07
น้ายุทธเขายังไม่ทำอะไรให้เลยเหรอ
เค้าบอกทำแล้ว บอกเปลี่ยนไปสี่รายการ ผ้าครัชท์ หวีครัชท์ ลูกปืนฟลายวีล ก้ามปู แต่ผมไม่เชื่อหรอก เพราะเหมือนตอนเอาไปครั้งแรกไม่มีผิดเพี้ยน แต่ช่างมันครับ เพราะอย่างที่บอกน้าต๋อม ผมทัมใจ:kapook-17351-2909:

forestman
02-03-2009, 18:21
เข้ามาให้กำลังใจน้ายุท สู้ สู้:i40:

Sanya
03-03-2009, 08:48
อิอิอิ ข่าวดี รถผมก็ ครัช ดัง แล้ว กะลัง วัดดวง กะศูนย์ อยู่ เฮ้อ

ZELDA
04-03-2009, 22:59
เค้าบอกทำแล้ว บอกเปลี่ยนไปสี่รายการ ผ้าครัชท์ หวีครัชท์ ลูกปืนฟลายวีล ก้ามปู แต่ผมไม่เชื่อหรอก เพราะเหมือนตอนเอาไปครั้งแรกไม่มีผิดเพี้ยน แต่ช่างมันครับ เพราะอย่างที่บอกน้าต๋อม ผมทัมใจ:kapook-17351-2909:
เอาใจช่วยคับน้า เมื่อนเดือนก่อนของผมก็ดังอยู่3 วัน พอจะเอาเข้า 0 ดันหายเฉยเลย ไม่รู้โชคดีหรือโชคร้าย เเต่เเหนบยังดังอยู่ซ่อมจนกระทั้งต้อง ทำใจ (ไม่หาย):kapook-17193-7653:

nongbeam
06-03-2009, 13:12
ก็ขอเป็นกำลังใจให้น้ายุทธ อีกแรงนะคับ จะคอยติดตาม

kronnoom
16-04-2010, 15:04
ผมครัชลื่น จะขอเครมหน่อย ให้ไปคุยกับ0 ใหญ่ รถวิ่งแค่ 20000

tum18
16-04-2010, 17:50
เป็นกำลังใจให้ครับน้ายุทธ
ปัญหาแบบนี้ละ ที่จะทำให้ไม่มีใครอยากใช้มิตซู

กรุงเก่า
16-04-2010, 18:50
:emotion_007_kitty:สู้ๆ ครับ:smiley-transport032 น้ายุทธ:i40:
ด้วยความเคารพครับ...:yenta4-emoticon-002

dekyudya
16-04-2010, 18:53
รอดูผลครับ สู้ๆ

ton20
16-04-2010, 19:01
รอฟังผล ครับ

chaiyasit
16-04-2010, 19:06
ว๊า...เจอแบบน้ายุทธผมโวยลั่น0..เป็นแน่แท้
...น้ายุทธเรื่องยุติยังไงมาเล่าให้ฟังมั่งเด้อ...

ของผมคลัชดังวิ่งเต้น(แร็ป)แบบเดียวกะน้าเลย
สุดท้ายก็ปลายจมูก..(0หน้าบ้านเราเอง...อิ..อิ..)
ถึงจะบริการหน้าไม่รับแขกซักเท่าไหร่...แต่ฝีมือรับได้เลย..
(..ประมาณว่าคนเก่งเค้าไม่โว..)

ball-TriTon
16-04-2010, 20:19
เห็นใจน้าจังครับ แต่ในใจผม ผมว่ามิตซูดีก่ารุ่นอื่นๆนะครับ อะไหล่ทน บางครั้งพวกรถโตโยต้า ยังต้องใช้อะไหล่ของมิตซูเลยครับ จิงๆแล้วรถดี ศูนย์ดี ยี่ห้อมิตซูดี แต่มันไม่ดีตรง ช่างที่มาประจำตามศูนย์ครับ ทำแบบนี้เสียงยี่ห้อรถครับ ผมได้เคยรู้มาว่า เมืองนอก ไม่ว่า จะเป็น สิงค์โปร์ ฯ เขาใช้ไทรทันกันเยอะมาครับ
ผมอยากให้น้าตรวจสอบตรงนี้ดูครับ หรือไปบอกช่างก็ได้ครับ ว่าให้เช็ค ที่ เพาท่อนจากท้ายเกียร์ไปยังชุดเพาเฟื่องท้ายหลังครับ บางครั้ง มันอาจจะบิดหรือไม่ก็คดครับ ลองเปลี่ยนกากะบาด ทั้งหน้า และ หลัง ดูก่อนครับ ผมว่า น่าจะหาย ถ้าไม่หาย คงจะเป็น ไฟล์วินเบี้ยวครับ แตเห็นว่าหน้าเปลี่ยนไฟล์วิลใหม่ผมเลยตัดไป เหลือแต่ที่ผมว่า ล่ะ ครับ เพาส่งกำลัง ครับ ( ความรู้ส่วนตัวนะครับ ) ถ้าน้าแก่ตรงนี้แล้วหาย ผมดีใจด้วยครับ ผมเคยเจอปัญหานี้มาแล้ว แต่เป็นรถยี่ห้ออื่น ลองดูครับน้า ถ้าหายยังไงก็บอกผมหน่อยนะครับ ขอให้หายไวๆครับ

kamkaew1
16-04-2010, 21:42
เห็นใจน้าจังครับ แต่ในใจผม ผมว่ามิตซูดีก่ารุ่นอื่นๆนะครับ อะไหล่ทน บางครั้งพวกรถโตโยต้า ยังต้องใช้อะไหล่ของมิตซูเลยครับ จิงๆแล้วรถดี ศูนย์ดี ยี่ห้อมิตซูดี แต่มันไม่ดีตรง ช่างที่มาประจำตามศูนย์ครับ ทำแบบนี้เสียงยี่ห้อรถครับ ผมได้เคยรู้มาว่า เมืองนอก ไม่ว่า จะเป็น สิงค์โปร์ ฯ เขาใช้ไทรทันกันเยอะมาครับ
ผมอยากให้น้าตรวจสอบตรงนี้ดูครับ หรือไปบอกช่างก็ได้ครับ ว่าให้เช็ค ที่ เพาท่อนจากท้ายเกียร์ไปยังชุดเพาเฟื่องท้ายหลังครับ บางครั้ง มันอาจจะบิดหรือไม่ก็คดครับ ลองเปลี่ยนกากะบาด ทั้งหน้า และ หลัง ดูก่อนครับ ผมว่า น่าจะหาย ถ้าไม่หาย คงจะเป็น ไฟล์วินเบี้ยวครับ แตเห็นว่าหน้าเปลี่ยนไฟล์วิลใหม่ผมเลยตัดไป เหลือแต่ที่ผมว่า ล่ะ ครับ เพาส่งกำลัง ครับ ( ความรู้ส่วนตัวนะครับ ) ถ้าน้าแก่ตรงนี้แล้วหาย ผมดีใจด้วยครับ ผมเคยเจอปัญหานี้มาแล้ว แต่เป็นรถยี่ห้ออื่น ลองดูครับน้า ถ้าหายยังไงก็บอกผมหน่อยนะครับ ขอให้หายไวๆครับ

ที่สิงคโปร์ไม่มีรถกระบะเลยครับ หรือว่าผมไม่เห็นไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ มาเลเซียนี่เยอะมากเลยครับ เผลอๆ เยอะกว่าวีโก้ด้วยครับ พอดีผมทำงานโดดไปโดดมาระหว่างสองประเทศนี้ครับ ส่วนเรื่องของศูนย์นี่ผมก็เคยไปแก้เรื่องครัชดังนะครับ ไม่เคยหายเลย ก็เบื่อๆ อยู่ว่าเค้าแก้ให้เราจริงหรือเปล่า เพราะผมมักจะทิ้งรถไว้แล้วกลับมาเอาก็เลยยังเจอแบบเดิมๆ อยู่ครั้งหลังคงต้องนั่งดูแล้วละครับ :emo021vj6:

fear_dark
16-04-2010, 21:46

ผมก็เห็นด้วยกับน้าอีกคนครับ......ยังไงก็เป็นกำลังใจให้น้ายุทธแก้ไขได้ไวๆนะครับ

yuwa_nan
16-04-2010, 22:03
ของผมครัชก็เคยดังครับไปที่ศูนย์บอกว่าจาระบีี่ก้ามปูหายเลยอัดจาระบีให้ใหม่ก็หายเป็นปกติครับใช้มาก็ห้าเดือนแล้วก็ยังไม่เห็นดังอีกเลย