PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มือใหม่ งบน้อย จะถอย fuji f100fs ตัวเดียวจบ??

talapgap
16-02-2009, 11:20
พอดีเคยถ่ายภาพสมัยเรียนนิเทศ (สมัยเรียนใช้ pentax k1000) แต่พอจบมาสิบกว่าปีแล้ว ไม่ค่อยได้จับเลยคับ ไม่มีเวลา แต่ตอนนี้งานการลงตัวหมดแล้ว จึงได้มีโอกาสออกเที่ยวบ่อยๆ เลยอยากถอยกล้องไว้ติดรถซักตัว แบบว่า ตัวเดียวเที่ยวทั่วไทย ไม่ต้องแบก ไม่ต้องหาม ดูไปดูมา เลยมาติดใจเจ้า fuji finepix f100fs เพราะเห็นว่ามีค่อนข้างครบ ในราคาเบาๆ แถมไม่ต้องหาอุปกรณ์เพิ่มให้บานปลาย (เพราะเป็น คอมแพค เพิ่มอะไรไม่ได้ เหอ เหอ) เพื่อนมีตัวนี้อยู่ เลยลองถ่ายให้ดู ภาพที่ออกมาก็จัดว่าสวยงามเข้าที เลยอยากถามท่านผู้มีประสบการณ์ในกระทู้นี้คับว่า สำหรับมือใหม่ อยากมีกล้อง(ซักตัว)ไว้ถ่ายทั่วไทย ไม่อยากแบกหาม แค่จับภาพงามๆ กลับบ้าน กับ fuji finepix f100fs ตัวนี้ จบมั๊ยครับ??? (ข้างล่างเป็นตัวอย่างภาพที่ถ่ายจาก fuji finepix f100fs ที่ลองถ่าย อ่ะคับ)

talapgap
16-02-2009, 12:54
อ่ะ ผิดอีกแระ บอกรุ่นผิด จิงๆ แล้วมันรุ่น s100fs ไม่ใช่ f100fs เฮ้อ..ตะกี้ก็ลงห้องผิด คราวนี้ลงรุ่นผิดอีก.. เซง อย่างงี้จะมีใครมาตอบมั้ยเนี่ย..

VDC
19-02-2009, 17:25
ไม่เคยลองตัวนี้ครับ แต่ DSLR-like นี่จริงๆ ก็ครอบคลุมความต้องการพื้นฐานในการที่จะได้ภาพดีๆ แล้วละครับ เพียงแต่ตัวเราเองเมื่อใช้ไปนานๆ จะอดใจได้รึปล่าวที่จะไม่อยากได้ช่วงเพิ่มแล้วเปลี่ยนกล้องอีก แต่ถ้าท่องเที่ยวทั่วไป ต้องการภาพดีๆ เหลือเฟือครับ ภาพสวยอยู่ที่คนหลังกล้องมากกว่ากล้องครับ