PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เคยไหมที่ลืมว่ารถคุณฝาเปิดถังน้ำมันอยู่ข้างไหนหว่า ?

Winmark
23-02-2009, 09:12
เคยไหมที่ลืมว่ารถคุณฝาเปิดถังน้ำมันอยู่ด้านไหนหว่า ซ้าย - ขวา ?

ทราบกันหรือยัง บางครั้งเวลาเราเติมน้ำมันแม้แต่รถเราเองก็ลืมว่า ฝาเปิดของเราอยู่ข้างไหนใช่มั้ยครับ !! เป็นอันต้องวนกลับด้านทุกที เพราะลืม จนเด็กปั้มมันนินทาว่า
" ยืมรถคนอื่นมาแน่... 555 " ต่อไปเราก็คงจะง่ายมากขึ้น กับการสังเกตุ ไม่ต้องเปิดกระจกเอาหน้ายื่นออกไป ให้รถมันเฉี่ยวหัวเล่น ดูฝาถังว่าอยู่ข้างไหนหว่า !! วิธีการให้ดูที่หน้าปัดเรานะครับ ตรงรูปถังน้ำมัน สายมันอยู่ข้างไหน รถเรามันก็อยู่ข้างนั้นแหละ อะๆ วันนี้เลิกงงานถ้าไม่ลืมก็ลองดูนะครับพี่น้อง....ผมว่าบางคนอาจจะวิ่งลงไปดูเที่ยงนี้เลย 5555 รถไทรทันเราที่ถังจะมีสามเหลี่ยมเป็นลูกศรบอกว่าอยู่ฝั่งซ้ายนะ...555ไปสังเกตุดู

coppy42
23-02-2009, 10:17
อิ...ไม่เคยสังเกตุซั๊กกะที่ครับ...ใช้มาตั้งหลายคันไม่ยั๊กกะรู้...โง่ชิ๊บ....
แอ๊ะแล้วถ้าไม่ได้ดับเครื่อง..รูปหัวเติมก็จะไม่โชว์นะซิครับ..
อาศัยความชำนาญเป็นหลักเอานั่นแหลาะ..ใช้อยู่คันเดียวไม่เท่าไร่..ถ้าให้ขับหลายๆรุ่น..คงมึนละ

Nuk_Black-Triton
24-02-2009, 08:31
รถรุ่นใหม่ๆหลังปี 2003 ให้ดูที่ รูปสามเหลี่ยมใกล้สัญลักษณ์ รูปหัวจ่ายเชื้อเพลิง

จะมีซ้ายกับขวา ชี้ไปทางไหน ก็อยู่ทางนั้น

ปัจจุบัน สัญลักษณ์นี้ เป็นมาตรฐานสำหรับรถใหม่ทุกรุ่นครับ

(ถ้าตอบแบบกวนๆ สงสัยมันมาแทนที่เกจความร้อนในรถเบนซินแน่ๆเลย)