PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อัพเดท ค่าเสียหายเข้าศูนย์ครับ

indy72
26-02-2009, 15:36
...หมาดๆเลย เมื่อครึ่งชั่วโมงนี่เอง
เข้าไปใส่พลาสติกที่ครอบที่ปัดน้ำฝน มันปลิวหลุดหายไปไหนไม่รู้ ใส่ใหม่ 211 บาท
อัดจารบีกากบาทเพลา คิดเป็นค่าบริการ 120 บาท
แล้วว่าจะใส่กรองแอร์ แต่ช่างบอกควรล้างตู้แอร์ก่อนแล้วค่อยใส่ สอบถามราคา ล้างตู้แบบใช้เครื่องอัดน้ำยาเข้าไปล้าง ไม่ต้องถอดตู้ ถอดคอนโซล 1900 บาท ส่วนค่ากรองแอร์ 500 บาท เลยเอาไว้ก่อนละกัน ทำแค่รายการข้างบนก่อน
เด๋วนี้เขามีโบชัวร์แจกแจงค่าอะไหล่โดยละเอียดของแต่ละรุ่นมาเลย บอกราคาหมด ไม่มีกั้ก ดีจัง มันรายละเอียดเยอะ แจกแจงไม่หมดครับ เข้าศูนย์ไปขอไปดูได้เลย
ก่อนออก ล้างรถให้ด้วยอย่างเอี่ยม ลองไปศูนย์ดูนะครับ ช่วงนี้ไม่แพง...ลืมไป ศูนย์อุบลนะครับ:kapook-17195-8823:

หลานยายปริก
03-03-2009, 22:39
เรื่องล้างรถผมขอบาย....
ส่วนกรองแอร์ หา Diy เองในบอร์ดครับ ประหยัดได้อีกโข

kamsai
03-03-2009, 23:04
รถคุณ indy72 กี่ปีแล้วครับ.. กำลังมองๆ ว่าจะหาที่ล้างแอร์เหมือนกัน แล้วเรื่องล้างแอร์นี่ต้องล้างทุกปีหรือเปล่าครับ

sinica9
04-03-2009, 08:08
ล้างเองก็ได้ครับ ไปซื้อสเปรย์ล้างตามห้างเช่นของ3m หรืออื่นๆก็ได้ที่ใช้ล้างแอร์บ้านน่ะ แล้วถอดกล่องเก็บของด้านหน้าออก เปิดฝาช่องพัดลมแอร์แล้วเปิดพัดลมให้แรงสุดโดยไม่ต้องติดเครื่องนะ ฉีดสเปรย์เข้าไปที่ใบพัดลมเพื่อให้ดูดและเป่าไปที่แผงคอล์ยเย็น ทิ้งไว้สัก 5-10 นาทีแล้วติดเครื่องเร่งความเย็นให้เย็นหน่อย แล้วลองหาอะไรลองน้ำทิ้งใต้รถดูซิออกมาดำปี๋เลย ที่ศูนย์ก็ทำอย่างนี้ครับเพียงแค่ใช้สเปรย์ของมิตซูเท่านั้นเอง

myjoefiend
04-03-2009, 08:56
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลแหล่มๆเลย แต่ตอนซื้อน้ำยาล้างแอร์บ้านดูด้วยน๊ะครับ ว่าเป็นโฟมหรือสเปร ถ้าเป็นโฟมกลัวมันจะไม่ได้อ่ะครับ ซือรุ่นใหม่มาลอง ใช้ยากมากเพราะเป็นโฟม กลัวจะไม่ได้ผลอยู่เหมือนกัน แต่กลิ่นหอมดีครับ ของ 3 m สรุปเอาใว้ใช้แอร์บ้านได้อย่างเดียว เหอะๆ เซ็งเลย ต้องไปหาถ่อยแบบไหม่ที่เป็นสเปรย์มาใช้

indy72
05-03-2009, 09:55
Re: อัพเดท ค่าเสียหายเข้าศูนย์ครับ
ล้างเองก็ได้ครับ ไปซื้อสเปรย์ล้างตามห้างเช่นของ3m หรืออื่นๆก็ได้ที่ใช้ล้างแอร์บ้านน่ะ แล้วถอดกล่องเก็บของด้านหน้าออก เปิดฝาช่องพัดลมแอร์แล้วเปิดพัดลมให้แรงสุดโดยไม่ต้อ งติดเครื่องนะ ฉีดสเปรย์เข้าไปที่ใบพัดลมเพื่อให้ดูดและเป่าไปที่แผ งคอล์ยเย็น ทิ้งไว้สัก 5-10 นาทีแล้วติดเครื่องเร่งความเย็นให้เย็นหน่อย แล้วลองหาอะไรลองน้ำทิ้งใต้รถดูซิออกมาดำปี๋เลย ที่ศูนย์ก็ทำอย่างนี้ครับเพียงแค่ใช้สเปรย์ของมิตซูเ ท่านั้นเอง