PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เซนทรัลล็อกไม่ทำงานครับ

basballoon9826
27-02-2009, 19:17
ขอคำแนะนำพี่ ๆ น้อง ๆ ชาวไทยไทรทันครับ
ตอนนี้ผมเจอปัญหาเรื่อง สัญญาณเตือนภัยไม่ทำงานไม่สามารถล็อกได้
เบรคครั้งแรกก็ไม้ล็อกอัตโนมัติ ต้องให้มือเปิดและปิดเองครับ
ขอบคุณที่ให้คำชี้แนะ

tum18
28-02-2009, 10:12
ติดกันขโมย ของอะไรมาครับ
หรือว่ามีแค่เซ็นทรัลล็อกที่มีมากับรถ
ถ้ามีแค่เซ็นทรัลล๊อกที่มีมากับรถ มันไม่สามารถทำอย่างที่คุณบอกมาได้ครับ ต้องติดกันขโมยเพิ่ม

sinica9
02-03-2009, 08:03
ในการติดสัญาณกันขโมยเพิ่มต้องติดปืนดึงล็อคเพิ่มอีก1ตัวฝั่งประตูคนขับ เจ้าตัวนี้แหละที่เสียไปเคลมหรือเปลี่ยนใหม่ก็หายแล้วครับ หรือไม่ก็กันขโมยบางรุ่นจะมีฟิวส์ของเจ้าปืนดึงนี้ซึ่งก็อาจขาดได้เหมือนกัน ถ้าแค่เฟืองรูดหรือกระเดื่องหลุดจะมีเสียงดังแต่ไม่ล็อคครับ เพราะไม่เหมือนของพี่โตต้าแค่เอาสัญาณกันขโมยไปทริกก็ล็อคได้เลย เปลี่ยนปืนนี้ใหม่ครับที่ร้านก็ประมาณ500บาท

varakitti@yahoo.com
02-03-2009, 08:53
ถ้าติดสัญญาณกันขโมยเพิ่มต้องไปที่ร้านที่ติดสัญญาณก่อน

myjoefiend
02-03-2009, 09:24
ระบบไฟฟ้า น่ากลัวครับ โดนเครื่อง สปาร์คเซ็นทั้นล๊อครุ่นไหม่ๆ จะทำการคลายล๊อกประตูอัตโนมัติ ทำให้โจรสมัยใหม่ ทำงานเร็วขึ้น แต่ปลอดภัยกับผู้ใช้งานยามเกิดอุบัติเหติ ครับ พี่ที่อยู่แถวบ้านไปงานเรือนจำมาไม่ถึงครึ่งชั่วโมงโดนซะ เจอผู้ต้องสงใสแต่ไม่รู้จะเอาข้อหาอะไร ดีที่มีล๊อค 3 ชั้นอยู่ด้วย เพราะประตูยังไม่เห็นเปิด แล้วก็มีแต่ผู้หญิงที่ไปกัน ที่แน่ๆ เค้าบอกว่าเจ้าหน้าที่ดูแลรถ มีพิรุจด้วยครับ ทำท่าไม่พอใจ เลยกลัวยกกำลัง เลยรีบกลับมาเล่าให้ผมฟังครับ แต่ตัวล๊อค พอดีไปเครมได้ อาการเหมือนโดนรีเซ็ตเครื่อง ไม่สามารถทำการล๊อคได้ แล้วสัญญาณก็ไม่ร้อง นึกแล้วน่ากลัว ขนาดในสถานที่ราชการ มันยังกล้า พวกโจรนี่มันน่านัก

indy72
02-03-2009, 10:37
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=9860&highlight=%A1%D1%B9%A2%E2%C1%C2