PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : แกนพวงมาลัยจบแล้วครับ

nunn
13-02-2008, 18:15
ขอตั้งกระทู้ใหม่เพื่อขอบคุณ สิทธิผลราม ด้วยความจริงใจ และดีใจ

เพราะดันไปซื้อรถที่ศูนย์ห่วย ได้รับการดูแลห่วยๆ ใช้รถรับแม่มานั่งทีไรกังวลทุกทีมันไม่สบายใจ แต่มาเจอ สิทธิผลราม ที่ไม่ได้ซื้อจากเขามาดูแล เคลมแกนพวงมาลัยให้ เช็คช่วงล่างให้ ไม่คิดตังค์ด้วยมันรู้สึกดี

กำลังว่าจะเอาไปขายทิ้งเปลี่ยนยี่ห้ออยู่เลย แต่ลองไป สิทธิผลราม ที่คุณ Feel Good แนะนำ ปรากฏว่าไม่ต้องพูดอะไรมาก ช่างลองแล้วเคลมเลย และบอกว่าแกนพวงมาลัยรุ่นใหม่ตั้งแต่เดือน 2 ปีที่แล้วไม่มีปัญหา เปลี่ยนไปหลายคันแล้ว ทุกคน Happy

พอขับออกมา Happy จริงๆ (เข้า 7.30 บ่ายโมงกว่าโทรมาแจ้งให้รับรถ) ปีนเนิน ตกหลุมพวงมาลัยไม่สะบัดแรง (ช่างที่ศูนย์เก่าบอกว่า มันเป็นเพราะแรงที่กระทำกับล้อ แล้วมันจะมี พวงมาลัยpower ไว้ทำแมวอะไร) เสียงเงียบไม่มีกระทบกึกๆ สะเทือนมือ รู้สึกการเลี้ยว และการคืนของพวงมาลัยดีขึ้น

Mitsu และ MMTH ควรต้องดูแลศูนย์บริการให้ดีหน่อย ไม่งั้นรถ Mitsu มันจะค่อยๆหายไปจากตลาด รถมันดี เร่งทันใจ แต่มีปัญหาไม่แก้ให้มันก็แย่ สิทธิผลราม เขาซ่อมให้ผมฟรี ทั้งๆที่ผมไม่ได้ซื้อกับเขา ต่อไปผมก็จะใช้บริการศูนย์เขา ถ้าจะซื้อรถอีกก็จะซื้อกับเขา

อึดอัดมานานขอระบายหน่อยนะ ขับรถที่ไม่รู้ว่า พวงมาลัยมันจะหลุด ล้อจะหลุดหรือเปล่ามา 3 เดือนอึดอัดเป็นบ้าเลย

kokoko
13-02-2008, 22:15
ผมก็เปลี่ยนแล้วครับ
ขอบคุณศูนย์ร้อยเอ็ด ช่างลองทีเดียว บอกจะเคลมให้เลย
แม้จะรออะไหล่ ก็เถอะ แต่พอเปลี่ยนแล้ว ก็หายครับ

แหม เหลือเจ้าแหนบดังนี่ดิ แก้ 1 รอบ แล้ว ดังอีก ขี้เกียจเข้าไปแล้วครับ
รอพร้อม 30000 โลละกัน

nawattakron
13-02-2008, 23:13
เดี๋ยวจะเอารถไปให้เขาดูบ้าง พวงมาลัยไม่ค่อยคืน แบบว่าไม่เนียนออกผืดๆ

kae
14-02-2008, 03:31
ของผมรถใช้น้อย จะ2ปีแล้ววิ่งยังไม่ถึง20000เลยกว่าจะเปลี่ยนแกนพวงมาลัย สงสัยจะหมดประกันก่อน แต่รถอยู่ในชั่วง ปี06 จะเปลี่ยนได้มั้ยครับ

earthpark02
14-02-2008, 10:20
มันดังยังงัยอ่ะครับ ของผมตอนนี้มันดังเหมือนมันฝืด แต่ไม่ดังกึกๆ มันอาการเดียวกันมั้ยอ่ะครับ

nawattakron
14-02-2008, 11:22
น่าจะอาการเดียวกับผมน่ะ ...

nunn
14-02-2008, 13:00
อาการของรถผมนะครับ
1. เสียงดังกึกๆ จากพวงมาลัย เหมือนเหล็กตันๆ กระทบกัน ตอนออกตัวช้าๆ หรือตกหลุมเบาๆ
2. พวงมาลัยไม่ซับแรง ปีนเนินหรือตกหลุมล้อเดียวพวงมาลัยจะสะบัดตาม ไม่แรงมากแต่รู้สึกได้
3. เข็นรถตกหลุมตื้นๆล้อบิด พวงมาลัยบิด
4. U-Turn ต้องช่วยคืนพวงมาลัยมากกว่าเมื่อก่อน

พอเปลี่ยนแกนพวงมาลัยใหม่ ปัญหาที่บอกมาไม่เป็นเลย ขับออกมาปล่อยมือ ถนนไม่เรียบเป็นหลุม เนินเตี้ยๆ บนถนน พระรามเก้าที่ออกมาจากแยกคลองตัน พวงมาลัยซับแรงไม่กระเทือนมือเหมือนก่อนที่จะเปลี่ยน

คือผมไม่ใช่ช่าง ที่เล่ามาใช้ความรู้สึกและการสังเกตุล้วนๆ

nawattakron
18-02-2008, 23:32
อาการของผมเลยน่ะนั่น อย่างนี้เรียกว่าเข้าข่ายควรจะเคลมต้องรีบไปซะแล้ว