PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รถผมไตรตัน 4x4 4 ประตู เกียร์อัตโนมัติ ติดเทอร์โบนอก เสียงเครื่องยนต์ดัง แก้ไขอย่างไร

นายคันตัน
03-03-2009, 16:25
รถผมซื้อต่อมา มีการติดตั้งเปลี่ยนเทอร์โบและเฮดเดอร์มาเป็นขนาดใหญ่ ระบบพร้อม ฝีมือการติดตั้งเนียนดีัเยี่ยม เปลี่ยนโชคอัพท้าย ทุกอย่างดีหมด โดยเฉพาะความเร็วและอัตราเร่ง การทรงตัวเมื่อเข้าโค้ง ถึงแม้เกียร์ออโตแต่ไม่อืดอาดให้รำคาญ การออกตัวและการแซง ถูกใจทุกอย่าง เสียอย่างเดียวครับ เสียงเครื่องหลุดเข้าห้องโดยสารค่อนข้างดัง จนความเร็วเกิน 130 กม./ชม. ถึงจะปกติ มีวิธีลดเสียงดังในห้องโดยสารอย่างไรบ้างครับ

แม่ฮ่องสอน
11-03-2009, 14:59
เข้าร้านเครื่องเสียง
แล้วให้เค้า " แดมป์ " พื้น - ประตูครับ

ผมก็ขับสี่ออโต้ครับ
แต่เดิมสุด ๆ เลย
เกิน 120 ผมก็ว่ามันดังครับ
แต่ไม่ค่อยได้เกิน เลยไม่ค่อยรำคาญครับ

icyremy
09-04-2009, 01:08
ผมใช้ตัวท๊อป ออโต้ เหมือนกันคับ มีเสียงบ้าง ก็รถกระบะนิคับ ไม่ใช่รถเก๋ง