PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนหน่อยครับ

catdog
10-03-2009, 11:47
ใช้ไทรทัน 4 ประตู เกียร์ออโตครับ มีข้อสงสัยเกี่ยวกับระบบล็อกประตูครับ อ่านคู่มือบอกว่าเวลาจอดรถแล้วเข้าเกียร์ P ระบบจะปลดล็อกประตูให้เอง ได้ทดลองแล้วมันไม่ปลดล็อกให้ ไม่ทราบว่าผิดปกติหรือเปล่าครับ และไม่ทราบว่าเวลารถวิ่งล็อกประตูจะล็อกให้เองหรือเปล่าครับ รบกวนพี่ๆเพื่อน๐ ด้วยครับ

Nuk_Black-Triton
10-03-2009, 12:00
ใช้ไทรทัน 4 ประตู เกียร์ออโตครับ มีข้อสงสัยเกี่ยวกับระบบล็อกประตูครับ อ่านคู่มือบอกว่าเวลาจอดรถแล้วเข้าเกียร์ P ระบบจะปลดล็อกประตูให้เอง ได้ทดลองแล้วมันไม่ปลดล็อกให้ ไม่ทราบว่าผิดปกติหรือเปล่าครับ และไม่ทราบว่าเวลารถวิ่งล็อกประตูจะล็อกให้เองหรือเปล่าครับ รบกวนพี่ๆเพื่อน๐ ด้วยครับ

เป็นระบบที่ไม่ได้เปิดให้ใช้มาจากโรงงานครับ

กรณีอยากใช้ ให้เข้าที่ ศูนย์บริการมาตรฐาน ให้ช่างใช้เครื่อง M U T I I I

ทำการตั้งระบบ E T A C S ให้ ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

ส่วนระบบล๊อกเองนั้น ไม่มีมาจากโรงงานครับ

ต้องใส่ระบบกันขโมยเพิ่มเติม จึงมีระบบนี้ให้ใช้ครับ

ระบบ ETACS นั้น

สามารถตั้งเพิ่มเติมได้อีกมากมาย

ตรวจสอบที่หน้าจอบริการหน้าเครื่องได้เลย คือให้ดูช่างเวลาทำได้เลย

มีหลายอย่างเช่น

1.ตั้งไฟเปลี่ยนช่องทางกระพริบสามครั้ง

2.ปรับความเร็วเครื่องปัดน้ำฝนแปรผันตามความเร็ว

3.ตั้งไฟเลี้ยวเตือนกี่ครั้ง ตามใจนึก

4.ตั้งระบบเสียงเตือน เมื่ั้อประตูไม่สนิท

5.ตั้งเสียงเตือนไฟเลี้ยว

6.ตั้งระบบ ไฟเลี้ยวที่ตำแหน่งกุญแจ ACC

7.ตั้งระบบปิดไฟหน้า อัตโนมัติ เมื่อเปิดประตู

และอีกมากมายให้ท่านเลือกใช้งานครับ :kapook-17335-3382:

catdog
10-03-2009, 15:23
ขอบคุณมากครับคุณ NUK Black Triton วันเสาร์นี้ถึงกำหนดเช็คระยะ 5000 โลจะได้เข้ารถเข้าไปใช้ช่างทำให้ครับ