PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอถามแบบไม่รู้เลยหน่อยครับ

indy72
10-03-2009, 14:29
ไอ้เหล็กโค้งๆในรูปน่ะเขาเรียกอะไรครับ ใช่กันโคลงรึเปล่า

chaikritc
10-03-2009, 14:48
โค้งๆอยู่หน้าสุด ยึดกะปีกนกล่างของทั้งล้อซ้ายและขวา ใช่ครับ(ตรงปลายจะมีขาลิ้งค์อันเล็กๆจิ๋วๆยึดเหล็กกันโคลงกะปีกนก)
ไอ้ที่มียางยู่ยี่ข้างเดียวด้านหน้านั้นคันชักพวงมาลัย
ไอ้ที่มียางยู่ยี่สองด้านแท่งโตหน่อยอยู่หลังโช้คนั่นเพลาขับหน้า
สายยางเล็กๆก็ท่อน้ำมันเบรก
นอกนั้นก็ปีกนกบนล่าง แล้วก็โช้ค สปริง
ส่วนคอม้ามองยากหน่อยโดนล้อบัง ทำหน้าที่ยึดปีกนกบนล่างล้อเบรกและจะหมุนได้ไว้บังคับเลี้ยว
เหล็กตัวยูด้านหน้าสุดที่เกือบมองไม่เห็นนั่นรู้สึกจะหูลากรถ
(ไหนๆก็ว่างงาน อิอิ บอกให้โหมะเรย)

indy72
10-03-2009, 15:34
เยี่ยมเลย บอกละเอียดเลย
ผมอยากหาเวปที่ให้ความรู้ช่วงล่างละเอียดๆ ที่ไหนบ้างครับ เห็นเป็นรูปตัด้วยก็ดี