PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : !!! งานเข้า เจอน้องหนิม ในห้องโดยสารครับ !!!

หลานยายปริก
21-03-2009, 10:57
ไม่เคยโพสปัญหาของตัวเองจริงๆจังๆสักที.. มาวันนี้งานเข้าครับ

ด้วยความที่ซนไปหน่อย
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา จะจัดการทำความสะอาดภายในห้องโดยสารเจ้าเหมียว
ยกแผ่นยางรองปูพื้นออก ก็สังเกตเห็นสีของสนิม สะดุดตาอย่างจัง
ยกพรมที่บังออก โอ้ววว แม่จ้าววว ขึ้นตั้งเยอะ
ภาพที่เห็นเป็นจุดยึดเข็มขัดนิรภัย ฝั่งคนขับนะครับ วิ่งไปดูอีกฝั่ง ก็มีนิดนึง ไม่เยอะเท่าไหร่?
พยายามคิดหาสาเหตุ ก็คิดไม่ออกว่า มันเกิดจากอะไร? ก็คิดไม่ออก
ช่วยผมคิดหน่อยว่า เกิดขึ้นเพราะเหตุใด?

(ของผม สิ้นเดือนเช็คระยะพอดี คงต้องเคลมด้วย)

อ้อ สำรวจเจ้าเหมียวของท่านด้วยนะครับ ว่ามีไม่มีอย่างไร?

KHEAWDEE
21-03-2009, 11:04
โห่.........น่ากลัวแฮะ จะเป็นบาดทะยักไมนี่
วันอาทิตย์นี้ต้องสำรวจบ้างแล้ว.....ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

จักร
21-03-2009, 11:04
รถผมก็เป็นครับ เอาน้ำยาแปลงสนิมที่ขายตามห้างมาทา ไม่รู้ได้ผลป่าว ลองดูเหล็กยึดคอลโซนหน้าดิครับมีเพียบเช่นกัน แต่คงไม่กินลึกถึงเนื้อในมั้งครับ ก่าจะถึงขั้นนั้นเราก็เปลี่ยนรถกันแล้ว

myjoefiend
21-03-2009, 11:05
แง่วๆๆๆๆ อย่างนี้ต้องไปหาดูบ้างซะแล้วสิเรา ไปเล่นน้ำทะเลบ่อย ท่าจะไม่รอด แง้ๆๆๆๆ

หลานยายปริก
21-03-2009, 11:13
แต่ที่ดูด้วยตาเปล่านะครับ มันกินเข้าไปลึกแล้วล่ะ
แล้วจุดที่เกิดคือ "จุดยึดเข็มขัดนิรภัย"

ถ้าผมไม่ไปเห็นซะก่อน.. แล้วปล่อยให้มันลามไป จนกินเหล็กซะเกือบขาด
สมมติว่า มีวันหนึ่ง เกิดโชคร้าย ประสบอุบัติเหตุที่ไม่คาดคิดต่างๆ
เข็มขัดนิรภัยต้องทำหน้าที่ของมัน แต่เกิดกระชากจนเหล็กขาดเพราะสนิมที่กินไปแล้วเยอะ
จะเกิดอะไรขึ้น?

บ่ายนี้จะเข้าไปศูนย์บริการดูน่ะครับ ให้ไปเช็คดูก่อน ไว้ค่อยตามไปเคลมเมื่อถึงเช็คระยะ ช่วงสิ้นเดือนอีกที
แล้วจะกลับมา update ข้อมูลจากศูนย์บริการนะครับ

coppy42
21-03-2009, 11:27
เกิดขนาดนี้ไม่ธรรดาครับ..โดยฉี่เด็กอะป่าว...หรือเหงื่อเรามันย้อยซึมไปถึงตรงนั้น..หรือไปขัดเบาะมาด้วยน้ำยาตามคาร์แคร์อะป่าวครับแค่สงสัยอะนะ...

yut
21-03-2009, 13:24
ไม่อยากบอกว่าของผมก้อเป็น แต่เป็นที่เบาะ หนิมตรึมนะ ไม่ใช่สาวตรึม:kapook-17193-7653:

หลานยายปริก
21-03-2009, 18:13
มา update ตอนบ่ายผมเอารถไปที่ศูนย์บริการ
ก็แจ้งไปว่าเจอสนิมที่ตัวยึดเข็มขัดนิรภัย
พนักงานของศูนย์ ก็มาดู แล้วก็ถ่ายรูปเก็บไว้...

คงเข้าไปเช็คระยะ แล้วเคลม ตอนสิ้นเดือนเลยครับ...

หลังจากจัดการเรียบร้อยแล้ว จะมา update อีกทีครับ :kapook-17332-8238:

uniq
22-03-2009, 01:10
หูยึดเข็มขัดนิรภัย รถผมเป็นทุกตัวเลยครับ ทั้งหน้าและหลัง เคลมได้ด้วยเหรอ

redtag
22-03-2009, 12:08
เมื่อคืน (21-03-09) ได้อ่านกระทู้นี้ เช้านี้ก็เลยไปดูรถตัวเองบ้าง ผล.....เ็ป็นอยู่ 3 จุดไม่เป็นอยู่จุดเดียวฝั่งคนนั่งข้าง แต่ไม่เป็นมากเหมือนคุณ เด็กหงส์ เช้านี้ก็เลยใช้น้ำยากันสนิมชโลมซะเลยน่าจะจบ ขอบคุณ คุณเด็กหงส์มากถ้าไม่มาบอกกล่าวกันผมกับเพื่อนสมาชิกหลายท่านคงไม่มีใครสนใจตรวจจุดนี้กันแน่เลย ว่าแต่ปัญหาแบบนี้เคลมได้ด้วยหรือครับ

หลานยายปริก
22-03-2009, 13:53
เมื่อคืน (21-03-09) ได้อ่านกระทู้นี้ เช้านี้ก็เลยไปดูรถตัวเองบ้าง ผล.....เ็ป็นอยู่ 3 จุดไม่เป็นอยู่จุดเดียวฝั่งคนนั่งข้าง แต่ไม่เป็นมากเหมือนคุณ เด็กหงส์ เช้านี้ก็เลยใช้น้ำยากันสนิมชโลมซะเลยน่าจะจบ ขอบคุณ คุณเด็กหงส์มากถ้าไม่มาบอกกล่าวกันผมกับเพื่อนสมาชิกหลายท่านคงไม่มีใครสนใจตรวจจุดนี้กันแน่เลย ว่าแต่ปัญหาแบบนี้เคลมได้ด้วยหรือครับ

สนิมขึ้นตรงจุดยึดเข็มขัดนิรภัย คิดว่า ปัญหานี้ คงไม่เกิดจากการใช้งานเป็นแน่
และก็มีเพื่อนสมาชิกอีกหลายท่าน ที่ก็พบเหมือนกัน
คงเป็น Defect ของตัวรถเอง

Defect อย่างนี้ต้องเคลมครับ ทางศูนย์ถ่ายรูปเก็บไว้แล้ว สิ้นเดือนเข้าไป ยังไม่ดำเนินการให้ ก็ไม่รู้ว่าจะว่าให้อย่างไรแล้วครับ?

manu
29-03-2009, 14:58
ทุกกรณีต้องเครมครับ อย่าซ่อมเอง ปัญหาไม่ใช่เกิดปัจจุบันทันด่วน แต่ถ้ามีในจุดที่อันตรายมองไม่เห็นหาไม่เจอ ท่านอาจตายปัจจุบันทันด่วนด้วยอุบัติเหตุ เครมแล้วเปิดกระทู้แจ้งผลให้เพื่อนๆทราบด้วย เพราะเป็นหลายคันหลายจุด มิตซูควรเรียกไปตรวจสอบแก้ใขถึงจะถูก

manu
29-03-2009, 15:02
ทุกกรณีต้องเครมครับ อย่าซ่อมเอง ปัญหาไม่ใช่เกิดปัจจุบันทันด่วน แต่ถ้ามีในจุดที่อันตรายมองไม่เห็นหาไม่เจอ ท่านอาจตายปัจจุบันทันด่วนด้วยอุบัติเหตุ เครมแล้วเปิดกระทู้แจ้งผลให้เพื่อนๆทราบด้วย เพราะเป็นหลายคันหลายจุด มิตซูควรเรียกไปตรวจสอบแก้ใขถึงจะถูก ของผมเป็นที่โครงเบาะเครมแล้วแต่ยังไม่เข้าท่ารอดูผลอยู่

หลานยายปริก
12-06-2009, 23:09
ผมมาอัพเดทกระทู้ผมครับ

เนื่องจากปล่อยให้เวลาผ่านมาตั้งแต่ก่อนสงกรานต์ที่แจ้งเคลมไป...
ปรากฏว่าได้รับการตอบสนองจากศูนย์บริการดีมาก...
ด้วยการหายเงียบไปเลย....แค่ตัวยึดเข็มขัดนิรภัย 2 ชิ้น
ไม่น่าจะต้องได้รับการสอบสวนจากสำนักงานใหญ่นานขนาดนั้น...

พอวันอังคารที่ผ่านมา (9 มิ.ย.52) เพิ่มเลยแจ้งไปทางสำนักงานใหญ่
ผ่านเวปไซด์ของมิตซูบิชิมอเตอร์ อีกวันเจ้าหน้าที่จากสำนักงานใหญ่ โทรมาทันที
ว่าได้แจ้งกับศูนย์บริการที่ได้รับเคลมไปแ้ล้วว่า ให้เร่งดำเนินการ
เนื่องจากทางสำนักงานใหญ่ ไม่เคยได้รับการร้องเรียน หรือ แจ้งเคลมกรณีของผมเลย
ทางศูนย์บริการ ได้แจ้งสำนักงานใหญ่ไปว่า รูปถ่ายไม่ชัด และไม่ได้แจ้ง ผู้จัดการศูนย์
(ทั้งๆที่ผมไปแจ้งเคลมตั้งแต่ ก่อนสงกรานต์เนี่ยอ่ะนะ พวกคุณทำไรกันอยู่):kapook-17327-8367:
ทางสำนักงานใหญ่ บอกให้ผมรอประมาณ 2-3 วัน แล้วทางศูนย์บริการจะติดต่อกลับ

พอวันนี้ประมาณบ่ายสาม เจ้าหน้าที่จากศูนย์บริการ ได้โทรมานัดให้ไปเคลมตัวยึดเข็มขัดนิรภัย ในวันพรุ่งนี้ (13 มิ.ย.52)

กรณีของผม เป็นกรณีตัวอย่างได้เลยนะครับ ว่า ถ้าศูนย์บริการยังไม่ใส่ใจที่จะดำเนินการให้
ผมแนะนำว่า ให้ร้องเรียนผ่านเวปไซด์ของมิตซูบิิชิ มอเตอร์ เลยครับ ได้ผลในทันที

ไทรทันเป็นรถที่ดีมาก แต่เรื่องศูนย์บริการนี่สิ ยังน่าหนักใจ...

toncivil
12-06-2009, 23:52
0ไหนล่ะนี่
ช่วยบอกทีครับ
(จะได้ระวังตัว)

littlemac
13-06-2009, 18:41
ต้องกลับไปดูของตัวเองบ้างแล้วแบบนี้ โห น่ากลัว
แล้วถ้าเคลมศูนย์นี้ต้องทำยังไงครับ เหมือนกับเคลมสีรถไหมครับ

JK Blackplus
13-06-2009, 19:06
เซ็งครับ..ของผมตรงที่ยึดเบาะครับ...
แจ้ง 0 ไปเป็นอาทิตย์แล้วยังเงียบฉี่...

รณรงค์
13-06-2009, 20:08
หวาย.....น่ากลัวสุดๆ...สงสัยต้องไปดูของตัวเองบ้างแล้วคับ...

pongkeng
13-06-2009, 20:40
สงสัยหนูเข้าไปฉี่ใส่ง่ะ :22emoticon-cartoon-

prem
15-06-2009, 16:44
รถเราก็เป็นสนิมเหมือนกัน เป็นเฉพาะตรงจุดยึดเข็มขัดนิรภัย
แก้ไขยังไง.........:kapook-17193-7653: