PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เสียงดังจากช่วงล่าง

forlife
25-03-2009, 10:37
รบกวนถามหน่อยครับ รถผมเพิ่งมีเสียงดัง เหมือนกับมีสิ่งของอยู่ในกระบะ เวลารถเข้าโค้ง ไม่ว่าจะเร็ว หรือ ช้า ก็จะมีเสียงดังเหมือนของกลิ้งไปกลิ้งมาครับ ผมสำรวจของหมดแล้ว ไม่มีอะไร รวมทั้งของหลังเบาะด้วย (4 ประตู) เอาไปเข้าศูนย์ ให้ช่างทดลองขับดู เขาบอกว่าเป็นที่แหนบ เลยถอดมาใส่ตัวซับเสียง แต่ไม่หายครับ ตอนนี้ก็ยังดังอยู่

อาการแบบนี้ น่าจะเกิดจากอะไรได้ครับ โช๊ค มีส่วนไหมครับ มันดังขวดน้ำ หรืออะไรสักอย่างที่กลิ้งไปมา เวลารถเลี้ยวนะครับ ใครเคยเจอ รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยครับ หรือให้สำรวจตรงไหนอีกที่คาดว่าเป็นสาเหตุของเสียงนี้

ขอบคุณครับ