PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : หลังจากเคลม...ที่ Mac"

I'm Unicorn
27-03-2009, 08:43
สืบเนื่องจากกระทู้
"รถผม start ติด (5 วินาที) เดินเบาแล้วดับ"

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=11821

ตอนเย็นพฤหัส (26 มีค.) ผมไปรับรถที่เข้าเคลมกับ MAC เห็นรถเข้ามาจอดสะอาดขึ้น....ผมก็แจ้งพนักงานว่า
“ผมเน้นย้ำว่าไม่ต้องล้างรถไม่ใช่เหรอครับ”
“เอ่อ...คือพี่เค้าซ่อมเสร็จแล้วก็เลยล้างให้ค่ะ”
ผมก็ดุไปอีกว่า “ผมแจ้ง 3 ครั้ง(เคยเข้า MAC เป็นครั้งที่ 3) คุณก็ล้างรถให้ผมทุกครั้ง”
พอดีรับรถตอน 5 โมงครึ่ง...เลยดูอะไรมากไม่ได้ ตอนเช้ามาดูรถอีกทีกลางแดด...
โอ้ว.....ว (ปี๊ดเลยครับปี๊ด)
รอยขนแมวทั้งคัน มีลอยที่ลึกกว่าขนแมวอีกเยอะพอควร...:4-9:
ผมล้างรถทุกครั้งไม่เคยเป็น....แย่จริง ๆ ทั้งๆ ที่ผมเพิ่งขัดสีรถครั้งใหญ่(ขัดทั้ง ๆ ที่มีรอยน้อยกว่านี้เป็นร้อยเท่า) มาเมื่อต้นปี...เอาอีกแล้ว....เซ็งโคตร
โทรไปแจ้งที่ MAC ว่าวันนี้เที่ยงผมจะเอารถเข้าไปให้ดู....
ผมไม่ยอมแน่ ๆ ครับ....และคิดว่าคนที่เกิดเหตุอย่างผมคงไม่ยอม....นะครับ
ที่ผมตั้งกระทู้นี้เพื่อเป็นอุทาหรณ์ให้ทุกท่าน และเรียนไปถึงทุกศูนย์บริการด้วยว่า
“ระมัดระวังรถของเราหน่อยเถอะครับ....ขอร้อง”
แล้วอย่างไรจะรีบมาแจ้งผลให้ทราบ...

bzz
27-03-2009, 15:04
ผมไปทีไรก็ให้ล้างทุกที แต่ต้องบอกให้ล้างน่ะครับไม่งั้นก็ไม่ล้างให้ รถผมรถใช้งานเลยไม่คิดมาก ซื้อมาใช้ก็ใช้ กะว่าใช้ไปนานๆก็เคลมเปลี่ยนสีรอบคันทีเดียว

I'm Unicorn
27-03-2009, 15:32
update ครับ
ไป MAC มาแล้ว...
คุณมาณพ(เจ้าหน้าที่)รับฟังและแก้ปัญหาให้อย่างดี...โดยให้ไปขัดสีที่ร้านซึ่งทางศูนย์แนะนำครับ...
ผมก็ซื้อมาใช้นะ...แต่รักมันซะเวอร์เกินไปนิดส์์ส์ส์....เท่านั้นเอง...อิอิอิ...

yoo
27-03-2009, 16:09
ดีใจด้วยครับ ที่เค้าแก้ปัญหาให้จนเราพอใจ แต่จะดีกว่า ถ้าเค้าทำตามที่เราบอกแต่แรก
ใช่รึป่าวครับ

ZELDA
27-03-2009, 23:42
update ครับ
ไป MAC มาแล้ว...
คุณมาณพ(เจ้าหน้าที่)รับฟังและแก้ปัญหาให้อย่างดี...โดยให้ไปขัดสีที่ร้านซึ่งทางศูนย์แนะนำครับ...
ผมก็ซื้อมาใช้นะ...แต่รักมันซะเวอร์เกินไปนิดส์์ส์ส์....เท่านั้นเอง...อิอิอิ...
เเล้วเสียตังไหมคับ

yut
28-03-2009, 23:05
ศูนย์ล้างรถห่วยแตกครับ ผมเข้าไปหลังๆ บอกเลยอย่าล้างรถผมนะ ขอบคุณครับ
เพราะเจอมาทุกครั้งที่ล้าง ผ้าเช็ดผืนเดียวทั้งคัน

I'm Unicorn
30-03-2009, 08:18
ดีใจด้วยครับ ที่เค้าแก้ปัญหาให้จนเราพอใจ แต่จะดีกว่า ถ้าเค้าทำตามที่เราบอกแต่แรก
ใช่รึป่าวครับ

ถูกต้องครับน่าจะทำตามที่เราบอกแต่แรก...แต่จะพอใจหรือไม่ต้องดูวันที่เอารถไปขัดสีครับ...ช่วงนี้ยังยุ่ง ๆ คาดว่าอาทิตย์หน้าจะเข้าไปขัดครับ

เเล้วเสียตังไหมคับ
ในเบื้องต้นแจ้งว่าฟรีครับ...แต่คุณมาณพบอกว่าจะเคลือบสีให้...และผมได้ยืินยันไปแล้วว่าแค่เคลือบสีมันคือการกลบรอยครับ...พอล้างรถซัก 2-3 ครั้งก็เป็นเหมือนเดิม...และยืนยันไปอีกครั้งว่าคงต้องขัดสีให้ผม....ครับ

ศูนย์ล้างรถห่วยแตกครับ ผมเข้าไปหลังๆ บอกเลยอย่าล้างรถผมนะ ขอบคุณครับ
เพราะเจอมาทุกครั้งที่ล้าง ผ้าเช็ดผืนเดียวทั้งคัน

ดูท่าน้ายุทธคงเคยเห็นผ้าที่เค้าใช้ล้างรถให้เราเหมือนผม...นะ....โอ้ว...แม่เจ้า...
ผ้าขี้ริ้วบ้านเรายังสะอาดกว่านี้อีก