PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ได้ใช้ยางอะไหล่แล้วอะ =_='

NiOnG
16-02-2008, 10:03
เมื่อวานเหตุการณ์ที่กลัวและไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นยางรถรั่วอะ ไม่รู้ตัวด้วยขับไปทำงานบดไปเลยรถสูงนี้ดีจริงยางแบนยังไม่รู้สึกตัวพอถึงที่ทำงานโอ้วตาย ตั้งใจว่าจะเอารถไปทำเซ็นทรัลร็อคเพราะพึ่งเปลี่ยนใหม่มันเกิดจากการหักในครับเพื่อนก็ระวังนะครับตัวละ 155 ของศูนย์ เปลี่ยนเสร็จวันรุ่งขึ้นร็อคมะได้ กะจะเอาไปให้ช่างแก้ ก็เจอกับยางรั่วอีกพระเจ้าเอาไปให้ช่างปะให้ช่างบอกว่าอย่าดีกว่าเปลี่ยนใหม่ดีกว่าเพราะบดยางมาแก้มยางไปแล้วเลยต้องยอมเสียตังค์ กทม.(กองทุนแม่) แต่ต้องรอยางนะ 3 วันของหมด (ขนาดว่าใช้ของถูกสุดแล้วนะช่างใส่ให้ตอนเปลี่ยนแม๊ค ของ Gt มะได้คิดอะไรมาก ก็สงสัยอยู่แล้วว่ายางมันก็เกรดถูก) พอช่างเช็คยางให้ไม่เจอรอยรั่วเลย มั่นใจว่าโดนปล่อยลมแน่ๆ แต่ช่างบอกว่าการที่ยางรั่วไม่ได้เกิดจากของแหลมอย่างเดียว ตัวจุกลมที่เป็นยางก็ทำให้ยางรั่วได้เพราะช่างบอกว่าการใช้งานทำให้ยางเสื่อมสมรรถภาพทางเพศ เฮ้ย! ยางเสื่อมลงได้ทำให้มีโอกาสรั่วเช่นกันครับ โอ้ช่างบอกให้เปลี่ยนจุกลมใหม่ก็ได้ถ้ายางเหมือนเดิมก็ 50 บาท แต่ถ้าเอาทนดีเป็นเหล็กก็ 150 บาท เลยตัดสินใจเปลี่ยนซะให้หมดเลย ส่วนเส้นที่รั่วรออีก 3 วันครับ ก็อยากเตือนเพื่อนๆไว้อะครับระวังนะครับ.....-_-

watchara6510
18-02-2008, 20:11
ตัวจุกลมที่เป็นยางก็ทำให้ยางรั่วได้ ใช่ฝาปิดกันฝุ่นหรือป่าวคับ ลงรูปให้ดูหน่อยนะครับ