PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : จริงหรือไม่ที่ไท ตันใหม่เปลียน scv จาก denso เป็น bosh แล้ว

jannaja
30-03-2009, 11:53
ผมตั้งใจจะออกไทร ันใหม่แต่ติดตรง scv ของ denso วันก่อนไปดูที่ lotus บางกะปิ มี ออกบูตมิตซู เลยคุยกับเซล เซลบอกว่าตัวใหม่ องไทรตันได้เปลี่ น scv วาล์วจาก denso เป็น bosh แล้ว ไม่ทราบว่าจริงหร อไม่ใครมีข้อมูลท ่ชัดเจนบ้างหากจร ิงจะได้ออกรถเลย หากยังไม่เปลี่ยน ่าจะออก BT-50 แล้ว

Chatuchak
02-04-2009, 22:57
ลองถามไปที่บริษั แม่ดูดีกว่าครับ คุยกับ Sales บางคนก็ให้ข้อมูล ม่ค่อยจะตรงกัน หากมีโอกาสถามแล้ ได้ความอย่างไร มาชี้แจงแถลงไขให เพื่อนๆได้รับทรา จะเป็นบุญไมน้อย

mckyparty
03-04-2009, 01:12
ผมว่าเค้าไม่เปลี ยนยี่ห้อหรอกครับ แต่ที่แน่ๆคือใส่ ุ่นใหม่ พัฒนามาแล้ว ว่างั้น
ส่วนเซลล์ เค้ามาขายของครับ ไม่ใช่วิศวกร ผมเคยเกือบจะได้ก เซลล์เพราะมั่วข้ มูลนี่ล่ะ

boatania
03-04-2009, 01:20
ผมว่าเค้าไม่เปลี ยนยี่ห้อหรอกครับ แต่ที่แน่ๆคือใส่ ุ่นใหม่ พัฒนามาแล้ว ว่างั้น
ส่วนเซลล์ เค้ามาขายของครับ ไม่ใช่วิศวกร ผมเคยเกือบจะได้ก เซลล์เพราะมั่วข้ มูลนี่ล่ะ

ได้กะเซลล์นี่ประ าณไหนครับ อ่านแล้วรู้สึกกำ วมๆยังไงชอบกล :emo020hu8:

ผมก็ว่าเขาไม่น่า ะเปลี่ยนหรอกครับ หรือถ้าเปลี่ยนจร งคงไม่ใช่มาเปลี่ นกันง่ายๆ กว่าจะออกแบบ กว่าจะทดสอบ กว่าจะเอามาลองปร กอบกับรถจริงแล้ว ดสอบ อะไรๆขั้นตอนมันน าจะมากกว่าการแค่ อา Part Denso ไปให้ Bosch แล้วบอกว่า เฮ้ย ทำไอ่ตัวนี้ให้หน อย

myjoefiend
03-04-2009, 08:14
น่าจะเป็นตัวอัฟเ อร์ชั่นมากกว่าคร บ รุ่นเก่าๆ สงสัยโละสต๊อกออก กล้หมดแล้ว ยังไงขอให้แก้ปัญ าได้เร็วๆ และรับผิดชอบดูแล เพื่อผู้บริโภค และชื่อเสียงของ บริษัท มิตซูบิชิ ก็พอ สู้ๆ เดนโซ่ สู้ๆมิตซู ผลพลอยได้กับการแ ้ไข คือพวกเราภู้บริโ คอยู่ดี เพราะยังไงใจก็รั ไปแล้ว เหอะๆ ทำไงได้ แก้ไขดีกว่าแก้ตั ไม่มีใครเคยเกิดม แล้วไม่ผิดพลาด ยังไง ขอให้รับผิดชอบก็ อ (ความคิดส่วนตัวน๊ ครับ อิอิ)

takorn_23
09-04-2009, 09:50
คิดเหมือนกันกะพี ท่านเลยอ่ะ....วิ่งๆ ไปวูบทำไงเนี่ย..ลู กหนี้ดีใจกันหมด

Chatuchak
09-04-2009, 21:54
กระทู้นี้มี 2 ที่ ก็ขอตอบทั้ง 2 ที่เหมือนกัน
เมื่อวันอังคารที 7 เม.ย. ที่ผ่านมา ถาม Boss ของ Call Center แล้ว ไม่เป็นความจริงค ับสำหรับการเปลี่ นจากของ Denso ไปเป็นยี่ห้อ การเปลี่ยนคู่ค้า ม่ใช่เรื่องง่ายๆ แต่ทางขณะนี้ มิตซู กำลังจะออก Service Campaign เพื่อเรียกให้เจ้ ของรถไปเปลี่ยนวั ดุบางตัวที่มีผลต ่อ SCV วาล์วตัวนี้ รวมถึงการเปลี่ยน าล์วให้กับรถที่เ ิดปัญหาด้วย ไม่เกินวันที่ 1 ส.ค. นี้ครับ รอฟังข่าวก็แล้วก น ทุกคันจะได้เปลี่ น

poompooy
14-04-2009, 14:54
กระทู้นี้มี 2 ที่ ก็ขอตอบทั้ง 2 ที่เหมือนกัน
เมื่อวันอังคารที 7 เม.ย. ที่ผ่านมา ถาม Boss ของ Call Center แล้ว ไม่เป็นความจริงค ับสำหรับการเปลี่ นจากของ Denso ไปเป็นยี่ห้อ การเปลี่ยนคู่ค้า ม่ใช่เรื่องง่ายๆ แต่ทางขณะนี้ มิตซู กำลังจะออก Service Campaign เพื่อเรียกให้เจ้ ของรถไปเปลี่ยนวั ดุบางตัวที่มีผลต ่อ SCV วาล์วตัวนี้ รวมถึงการเปลี่ยน าล์วให้กับรถที่เ ิดปัญหาด้วย ไม่เกินวันที่ 1 ส.ค. นี้ครับ รอฟังข่าวก็แล้วก น ทุกคันจะได้เปลี่ น

ตามพี่เลยครับ