PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : จริงหรือไม่ที่ไทรตันใหม่เปลียน scv จาก denso เป็น bosh แล้ว

jannaja
30-03-2009, 11:53
ผมตั้งใจจะออกไทรตันใหม่แต่ติดตรง scv ของ denso วันก่อนไปดูที่ lotus บางกะปิ มี ออกบูตมิตซู เลยคุยกับเซล เซลบอกว่าตัวใหม่ของไทรตันได้เปลี่ยน scv วาล์วจาก denso เป็น bosh แล้ว ไม่ทราบว่าจริงหรือไม่ใครมีข้อมูลที่ชัดเจนบ้างหากจริงจะได้ออกรถเลย หากยังไม่เปลี่ยนว่าจะออก BT-50 แล้ว

Chatuchak
02-04-2009, 22:57
ลองถามไปที่บริษัทแม่ดูดีกว่าครับ คุยกับ Sales บางคนก็ให้ข้อมูลไม่ค่อยจะตรงกัน หากมีโอกาสถามแล้วได้ความอย่างไร มาชี้แจงแถลงไขให้เพื่อนๆได้รับทราบ จะเป็นบุญไมน้อย

mckyparty
03-04-2009, 01:12
ผมว่าเค้าไม่เปลี่ยนยี่ห้อหรอกครับ แต่ที่แน่ๆคือใส่รุ่นใหม่ พัฒนามาแล้ว ว่างั้น
ส่วนเซลล์ เค้ามาขายของครับ ไม่ใช่วิศวกร ผมเคยเกือบจะได้กะเซลล์เพราะมั่วข้อมูลนี่ล่ะ

boatania
03-04-2009, 01:20
ผมว่าเค้าไม่เปลี่ยนยี่ห้อหรอกครับ แต่ที่แน่ๆคือใส่รุ่นใหม่ พัฒนามาแล้ว ว่างั้น
ส่วนเซลล์ เค้ามาขายของครับ ไม่ใช่วิศวกร ผมเคยเกือบจะได้กะเซลล์เพราะมั่วข้อมูลนี่ล่ะ

ได้กะเซลล์นี่ประมาณไหนครับ อ่านแล้วรู้สึกกำกวมๆยังไงชอบกล :emo020hu8:

ผมก็ว่าเขาไม่น่าจะเปลี่ยนหรอกครับ หรือถ้าเปลี่ยนจริงคงไม่ใช่มาเปลี่ยนกันง่ายๆ กว่าจะออกแบบ กว่าจะทดสอบ กว่าจะเอามาลองประกอบกับรถจริงแล้วทดสอบ อะไรๆขั้นตอนมันน่าจะมากกว่าการแค่เอา Part Denso ไปให้ Bosch แล้วบอกว่า เฮ้ย ทำไอ่ตัวนี้ให้หน่อย

myjoefiend
03-04-2009, 08:14
น่าจะเป็นตัวอัฟเวอร์ชั่นมากกว่าครับ รุ่นเก่าๆ สงสัยโละสต๊อกออกใกล้หมดแล้ว ยังไงขอให้แก้ปัญหาได้เร็วๆ และรับผิดชอบดูแล เพื่อผู้บริโภค และชื่อเสียงของ บริษัท มิตซูบิชิ ก็พอ สู้ๆ เดนโซ่ สู้ๆมิตซู ผลพลอยได้กับการแก้ไข คือพวกเราภู้บริโภคอยู่ดี เพราะยังไงใจก็รักไปแล้ว เหอะๆ ทำไงได้ แก้ไขดีกว่าแก้ตัวไม่มีใครเคยเกิดมาแล้วไม่ผิดพลาด ยังไง ขอให้รับผิดชอบก็พอ (ความคิดส่วนตัวน๊ะครับ อิอิ)

takorn_23
09-04-2009, 09:50
คิดเหมือนกันกะพี่ท่านเลยอ่ะ....วิ่งๆไปวูบทำไงเนี่ย..ลูกหนี้ดีใจกันหมด

Chatuchak
09-04-2009, 21:54
กระทู้นี้มี 2 ที่ ก็ขอตอบทั้ง 2 ที่เหมือนกัน
เมื่อวันอังคารที่ 7 เม.ย. ที่ผ่านมา ถาม Boss ของ Call Center แล้ว ไม่เป็นความจริงครับสำหรับการเปลี่ยนจากของ Denso ไปเป็นยี่ห้อ การเปลี่ยนคู่ค้าไม่ใช่เรื่องง่ายๆ แต่ทางขณะนี้ มิตซู กำลังจะออก Service Campaign เพื่อเรียกให้เจ้าของรถไปเปลี่ยนวัสดุบางตัวที่มีผลต่อ SCV วาล์วตัวนี้ รวมถึงการเปลี่ยนวาล์วให้กับรถที่เกิดปัญหาด้วย ไม่เกินวันที่ 1 ส.ค. นี้ครับ รอฟังข่าวก็แล้วกัน ทุกคันจะได้เปลี่ยน

poompooy
14-04-2009, 14:54
กระทู้นี้มี 2 ที่ ก็ขอตอบทั้ง 2 ที่เหมือนกัน
เมื่อวันอังคารที่ 7 เม.ย. ที่ผ่านมา ถาม Boss ของ Call Center แล้ว ไม่เป็นความจริงครับสำหรับการเปลี่ยนจากของ Denso ไปเป็นยี่ห้อ การเปลี่ยนคู่ค้าไม่ใช่เรื่องง่ายๆ แต่ทางขณะนี้ มิตซู กำลังจะออก Service Campaign เพื่อเรียกให้เจ้าของรถไปเปลี่ยนวัสดุบางตัวที่มีผลต่อ SCV วาล์วตัวนี้ รวมถึงการเปลี่ยนวาล์วให้กับรถที่เกิดปัญหาด้วย ไม่เกินวันที่ 1 ส.ค. นี้ครับ รอฟังข่าวก็แล้วกัน ทุกคันจะได้เปลี่ยน

ตามพี่เลยครับ