PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เบื่อไหมครับเจอแต่ช่างบอกประมาณว่าอาการเป็นแบบนี้เ กือบทุกคัน?

kui
31-03-2009, 17:08
เซง ไหมครับ พี่น้องครับ ถ้าเจอ พี่ช่างตอบกลับมาว่า อาการ นี้ หรือ ปัญหานี้
เป็น เหมือนกัน ทุกคัน เลยครับ................ ใครเคยเจอ แบบนี้ บ้างครับ ส่วนตัวผม เจอมา 4 หน แล้ว ครับ หุ ๆ ๆ ๆ ทำใจครับ มีอยู่ 0 เดียว ต้อง ยอมรับสภาพ ไม่มี ตัวเลือก............:m0027: เพราะยังไง เราก็ไม่เก่งเหมือน พวกช่างเค้า ว่า รอ สภาพคล้องกว่า นี้
ขาย ครับ ขายลูกเดียว คิดไว้หลายหนแล้ว ไม่ใช้ไม่รัก เจ้าทรัน นะครับ แต่ เบื่อ กับ ปัญหา จุกจิก ไม่ยอมจบสิ้น ที่ไม่มีคำตอบ
1.เวลา สตาร์ท เครื่องสะบัด หรือ ดัง สะเทือน(เป็น ๆ หาย ๆ เซงครับ)
2.สตาร์ทตอนเช้า เครื่อง เกิด อาการ วูบ ๆ วาบ ๆ บางที ก็ ดับไปเลย
3.เรื่อง ปัญหา พวงมาลัย เวลา สาว แล้ว มีเสียง(เคยเคลมแล้วไม่หาย เลยทำใจ ว่าถ้าดังมาก ๆ ค่อยไปบอกใหม่) ตรงนี้ ไม่ซีเรียส เพราะนาน ๆ มีเสียง
4.บางที อาการ อะไหร ก็จะถามว่า ไปเติม น้ำมัน ผิดแบบเปล่า
คำถามนี้ งง ครับ ที่ผิดแบบ คือ รถเติมดีเซล แล้วเรา ดันไปเติม แบนซิล หรือเปล่า หุ ๆ ๆ (หรือ ย้ำนะครับ หรือ จะโบ้ย โทษ บี5 เหอ ๆ ๆ )
........................................:smiley-transport031 บ่นแค่นี้ครับ......... ทีบ่นนี้ ไม่ใช้ว่า โทษ ใครนะครับ บ่น น้อยใจ ลึก ๆ ครับ

coppy42
31-03-2009, 20:54
.....เห็นใจรับท่าน Kui ถ้าผมจำไม่ผิดน้าอยู่ทางใต้ใช่ไหมครับ มีศูนย์ให้เลือกน้อยเลยเสียอารมณ์ทุกครั้งที่รถมีปัญหาแก้ก็ไม่หาย อยากย้ายที่ก็ไกล เป็นพวกเราคงเลิกคบไปเหมือนกันละ
.....มีอะไรมาระบายที่นี่เล่าสู่กันฟังแก้กลุ้ม ก็ยินดีรับฟังครับ ผมว่าท่านน่าจะลองไปทำที่ศูนย์อื่นไกลกว่าก็น่าลองทิ้งรถสักวันสองวัน ลองกะมันอีกสักตั้งดีไหมครับ เอาประวัติไปเล่าให้เค้าฟัง ขอให้โชคดีครับท่าน:kapook-17195-8823:

yut
31-03-2009, 20:58
อย่าท้อ ดูป๋าเทพเป็นตัวอย่าง อย่าท้อ สู้ๆ

ZELDA
31-03-2009, 21:12
ทำจายคับพี่

thitot_inkman@sanook.com
01-04-2009, 08:56
อย้าท้อครับ