PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รถสมาชิกท่านใดเวลาสตาร์ทสะบับหรือสะเทือนบ้างครับ?

kui
31-03-2009, 17:13
รถผม มีอาการอย่างที่ตั้ง คำถามอะครับ บางที ก็ ดัง บางที ก็ไม่ดัง แต่ดังที สะเทือน ถึง เท้า เลยครับพี่น้องครับ แก้ไขยังไง บ้างครับ หรือว่า ทำใจ เหอ ๆ ๆ ๆ เค้าบอกมาว่า เป็น แบบนี้ ทุกคัน เหรอ ( เชื่อมาก เลยครับ ) :smiley-sport009:

yoo
01-04-2009, 09:33
อาการนี้เคยเป็นกับ nissan bigM รถของพ่อผมครับ สายท่อยางน้ำมันเชื้อเพลิงที่ออกมาจากปั๊ม
มันซึม เวลาstartเครื่องที ต้องเบิ้ลคันเร่งมากๆช่วย พอติด รถสั่นสะเทือนเลยแหละครับ
ก็เลยไปเปลี่ยน ท่อยางน้ำมัน โดยเราซื้อท่อเองจากร้านอะไหล่ เอาไปเปลี่ยนเอง
ค่าท่อ เมตรละ200 ซื้อมา 1.5 m ไล่เปลี่ยนมันทุกจุดครับ หลังจากเปลี่ยนเสร็จ
อาการหายเป็นปลิดทิ้ง
ยังไงน้าไม่ลองเอาไป0 ดูล่ะครับ อาจจะไม่เป็นอะไรมากก็ได้ครับ