PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ประสบกาณ์ตรง สดๆเลยครับท่าน

go6
02-04-2009, 12:12
รถผมถอยมา 16-01-52 ถูกชน 20-02-52 ประกันชั้น 1 ซ่อมศูนย์
ถอยจากศูนย์มิตซูรุ่งเจริญ บางนา แต่ส่งมาซ่อม สนง.ใหญ่ เทพารักษ์ นัดรับรบ01-04-52 เช้าวันนี้ ผมไปรับมา (02-04-52)

โดยสภาพหลังเกิดอุบัติเหตุ กระบะด้านขวายับย่นจนบังโคลนมาติดกับยาง ฝาปิดกระบะปิดไม่ได้เลย ช่วงหัวเก๋งมีรอยบุบจากแรงกระแทกของกระบะ
ข้างหน้า ด้านขวายับย่นไฟแตก กันชนแตกหัก

ประเด็นคือ ว่าวันนี้ไปรับรถมา ตรวจสภาพรถหลังจากซ่อมก็เจอเลยครับ แค่มองจากตาเปล่า กระบะด้านขวาซึ่งพังยับ ทางศูนย์ที่ซ่อมแจ้งว่าเปลี่ยนใหม่ มันโปร่งออกมาไม่เท่ากับกระบะด้านซ้าย ครับ แค่มองด้วยตาเปล่านะเนี่ย และรองเอานิ้วไปแหย่ๆช่องห่างระหว่ากระบะกับห้องโดยสาร ด้านซ้ายตัวรถจะแคบกว่าเพราะนิ้วแหย่เข้าไปได้นิดเดียว ส่วยด้านขวา แหย่นิ้วเข้าไปได้คล่องเลย ห่างกว่าแบบชัดเจน

ก็เข้าใจนะครับว่าเป็นการซ่อม แต่ไม่น่าจะชุ่ยได้ขนาดนี้ ตั้งกระบะไม่ได้ศูนย์กลาง และ ผมก็คาใจว่าไอ้ฝากระบะด้านขวา มันจะโปร่งออกมามากกว่าด้านซ้าย เรียกช่างทั้งหมดแผนกซ่อมตัวถังมาดู เคาก็เลยบอกว่า ครับ จะแก้ใขให้ครับ ขั้นแรก จะประตั้งระยะวางกระบะ ซ้ายขวา และจะตรวจดูความโปร่งของกระบะด้านขวา ให้ด้วย

ผมก็เลยบอกไปว่า ผมไม่ได้จู้จี้นะ แต่เข้าใจผมหน่อย ว่าแบบสภาพป้ายแดงอะ ขับได้1เดือน 4 วัน ก็อยากจะให้ซ่อมแล้วขอความสบายใจหน่อยได้ปะ
ใจเค้า ใจเรา
ผมก็เลยเซ็งที่จะตรวจดูจุดอื่นเลย หมดแรง ก็เลยโทรไปแจ้งให้ประกันทราบ ทางประกันบอกดีแล้วครับ ที่โทรมาแจ้งให้ทราบ เค้าจะช่วยกำชับดูและให้

คิดในมุมว่า ซ่อมมาแล้วมองด้วยตาก็สัมผัสได้ถึงความชุ่ย ได้ แล้วจุดอื่นที่มองไม่เห็น จะเป็นไง พระเจ้าจอร์ช ดับเบิ้ลยูบูชเลย 555 เซ็ง

บ่นเฉยๆ มั้ง

Ticky
28-05-2009, 13:23
น่าเห็นใจ ถ้าเป็นผม ผมก็มึนเหมือนกัน ป้ายแดงน๊ะเว๊ย ทำให้สบายใจหน่อยเด้

MUNIC
28-05-2009, 14:34
ข้อความคุ้นๆ้ นะครับ

พักนี้มีไรแปลกๆๆๆ

ทำไมมันเกิดอะไรขึ้น

น้องขาวมุก
28-05-2009, 14:37
ข้อความนี้เคยเอามาลงแล้วนี่ครับ