PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : แจ้งอาการล่าสุด CKB4 ( 4x4 Cab )

oidtriton
16-02-2008, 21:47
ผมใช้ Triton 4x4 Cab สีฟ้า มีอาการต่างๆดังนี้
1 แหนบดังกร็อดๆ - ครั้งแรกแก้ไขโดยเคลมแหนบหลังทั้งสองข้าง แต่ยังมีอาการอยู่ แล้วตามด้วยใส่ชุดแผ่นยางรองแหนบแต่ยังมีอาการอยู่
จึงนำรถเข้าตรวจสอบโดยละเอียดอีกครั้งจึงพบว่าอาการที่เกิดขึ้นนั้นมันไม่ใช่เสียงแหนบครับ เสียงที่เกิดนั้นมันเิกิดจากน็อตยึดตัวถังกับ ชัสซี
( เขียนไม่ถูกต้องขอโทษด้วย ) หลวม พอช่างไล่ขันน็อตยึดทั้งสี่มุมใหม่ปรากฏว่าเสียงที่ดังนั้นหายไปเลยครับ ดีใจมากเลย
2 แกนพวงมาลัยมีเสียงดังกึกๆ - แก้ไขโดยเปลี่ยนแกนพวงมาลัย เสียงหายแล้วครับ และพวงมาลัยก็นิ่มขึ้นเยอะเลย
3 ครัชมีเสียงเขกตอนรอบเดินเบาเกียร์ว่างพอเหยียบครัชแล้วเสียงหาย - แก้ไขโดยเปลี่ยนแผ่นครัช สปริงหวีครัช ใหม่ครับ เสียงที่ดังนั้นเงียบลงมากครับแต่ยังไม่หายสนิท ก็ถือว่าดีขึ้นเยอะครับ ครัชนิ่มกว่าเดิมเยอะเลยครับ
4 มีเสียงดังปุกๆบริเวณล้อหน้าซ้ายเวลารถยุบตัว - อาการนี้ต้องส่งรถเข้ามิตซูสำนักงานใหญ๋ที่ปทุมธานีแก้ให้เนื่องจากว่าอาการนี้ทางศูนย์ไม่เคยเจอ แต่ก็แก้ได้แล้วครับ หายครับเจอเนินใหญ่แค่ใหนก็ไม่กลัว

สุดท้ายนี้ต้องขอขอบคุณทางศูนย์ มิตซูออโต้ซิตี้ มากๆครับที่เป็นธุระให้ รวมทั้ง ช่าง มานพ และทีมช่างจากมิตซูสำนักงานใหญ่ครับ ดีใจมากครับหายเงียบทุกอาการ

oidtriton
16-02-2008, 21:56
รูปครับ

leo
17-02-2008, 10:04
เจ๋งครับ แก้อาการของรถได้ครบทุกอย่าง จะได้เป็นแนวทางและวิธีแก้ไขได้ ถ้าเกิดคนอื่นเจออาการต่างๆ กับรถคันอื่นจะได้ไม่เครียสมากครับ ไม่สบายรักษาได้ก็สบายใจดีครับ แต่ถ้ารักษาไม่ได้ซิครับปวดหมอง

sunton_r
17-02-2008, 10:30
รุ่นเดียวกันเลยครับ ที่กล่าวมาเป็นเกือบหมด เพิ่มเติม คงแอร์พัง,กับน้ำมันเกียร์ซึม เช็งครับ

august1907
21-02-2008, 18:27
เรียน คุณ oidtriton

พอจะบอกรายละเอียดการแก้ไขข้อ 4 เพิ่มเติมได้ไหมครับ ว่าช่างเขาแก้ไขอย่างไร? อะไร?คือสาเหตุ และจะติดต่อใครของ มิตซูฯ ที่สนง.ใหญ่ ครับ เพราะของผมก็มีอาการคล้ายดังกล่าว ตอนนี้หมดปัญญาที่จะหาสาเหตุแล้วครับ ขับไปเจออาการดังกล่าวหงุดหงิดเหมือนกันครับ

ขอบคุณมากครับ

oidtriton
24-02-2008, 21:57
เรียน คุณ oidtriton

พอจะบอกรายละเอียดการแก้ไขข้อ 4 เพิ่มเติมได้ไหมครับ ว่าช่างเขาแก้ไขอย่างไร? อะไร?คือสาเหตุ และจะติดต่อใครของ มิตซูฯ ที่สนง.ใหญ่ ครับ เพราะของผมก็มีอาการคล้ายดังกล่าว ตอนนี้หมดปัญญาที่จะหาสาเหตุแล้วครับ ขับไปเจออาการดังกล่าวหงุดหงิดเหมือนกันครับ

ขอบคุณมากครับ
อาการดังกล่าว ทางศูนย์ไม่แจ้งรายละเอียดครับ แต่เท่าที่ทราบมาเป็นปัญหาที่เกิดจาก ชัสซีครับ