PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีเสียงดังตรงล้อครับ

goldtri
17-04-2009, 13:42
สอบถามพี่ๆ หน่อยครับว่าเวลาเราขับรถจะมีเสียงดังตรงล้อหน้าเสียงดังครึกๆๆๆๆ(ตรงคนขับจะดังมาก)เป็นเพราะสาเหตุอะไรครับช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Chatuchak
18-04-2009, 11:15
เสียงดังแต่ละแบบมันตอบยากครับ เพราะคนที่จะตอบก็ไม่ได้ยินเสียงด้วย บางคนบอก แคร้งๆ บางคนก็บอกแกร๊งๆ ทั้งที่เสียงเดียวกัน ลองไปเช็คช่วงล่างดู
รถวิ่งมาเท่าไร อายุรถเท่าไหร่ ถ้ายังอยู่ในประกันก็รีบเข้าเลยครับ รถเรา ชีวิตเรา

MEAW_SAN
18-04-2009, 11:54
สอบถามพี่ๆ หน่อยครับว่าเวลาเราขับรถจะมีเสียงดังตรงล้อหน้าเสียงดังครึกๆๆๆๆ(ตรงคนขับจะดังมาก)เป็นเพราะสาเหตุอะไรครับช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
น้าเช็คยังครับว่ามีอะไรติดที่ดอกยางหรือเปล่า ถ้าดูแล้วไม่มี ก็เอาแม่แรงยกเลยครับ ให้ล้อมันลอยขึ้น แล้วลองโยกดูครับ จับซ้ายขวาแล้วโยก ถ้าหลวมแสดงว่าระบบบังคับเลี้ยว คันชัก คันส่ง อะไรประมาณนั้น จับบนล่าง แล้วโยกถ้าหลวม ก็ลูกปืนล้อเลยรับ แต่จิงๆแล้วมันก็มีหลายสาเหตุน่ะครับต้องดูองประกอบอื่นด้วยครับ

goldtri
18-04-2009, 12:28
ขอบคุณครับที่แนะนำ เดี๋ยวจะไปเข้า 0 ให้ 0 เซ็คให้อีกทีครับ