PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : พวงมาลัย หลวมกุกกัก

mckyparty
18-04-2009, 21:07
เวลาไม่สตาร์ทรถ ลองขยับ มีการให้ตัวดังกุกกัก เหมือนๆ อาการลูกหมากหลวม
เวลาขับ ตกหลุม ขึ้นลูกระนาด เบาๆ บางครั้งมีอาการดังเหมือนด้านบน

แต่น่าแปลกว่า

เวลาตากแดดร้อนจัดๆ ทุกอย่างเงียบปกติ !!!!
เวลาอุณหภูมิลดลงปกติ กลับมาดังอีก เวลาขับ ไม่ค่อยมั่นใจเลย หลวมๆ

แต่การบังคับควบคุมจริง ยังปกติ ไม่ส่าย ไม่เลื้อย ไม่ว่าอากาศร้อนหรือเย็น

เข้าศูนย์ช่างเปลี่ยนแกนอะไรไม่ทราบ เค้าไม่ยอมให้ผมรับรู้ ยาวประมาณ 1 คืบ มีลูกปืนหมุนได้ ช่างว่าตัวเดิม ลูกปืนแตก เปลี่ยนไปแล้ว อาการเหมือนเดิม คือไม่หาย !!!

คุยกะ ผู้จัดการศูนย์ บอกว่าจะสั่งแกนทั้งชุด มาเคลมให้ ตั้งแต่ก่อนสงกรานต์ ตอนนี้ก้อรอแต่โทรศัพท์

ทำไงดี รถยังป้ายแดงอยู่เลย

miean
19-04-2009, 00:35
อาการแกนพวงมาลัยครับ รถผมก็เคยเคลมครับ แต่ตอนนี้ก็เป็นอีกครั้งว่าจะไปเคลมใหม่เหมือนกัน ถ้าจำไม่ผิดรับประกันถึงแสนโลครับ