PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : กรุยางซุ้มล้อ ดีไหม? ต้องเจาะตัวถังหรือเปล่า

william
20-04-2009, 12:12
เพิ่งถอย เจ้า plus มาใหม่ครับ เห็นตรงซุ้มล้อมันโล่ง เพื่อนบอกให้ไปกรุยางซุ้มล้อ ไม่รู้ว่าจำเป็นหรือเปล่า และการทำต้องเจาะตัวถังรถหรือเปล่า ถ้าทำควรไปทำร้านไหนดีครับ ราคาเท่าไร่ ขอบพระคุณครับ

kang2518
20-04-2009, 12:33
ทำความสะอาดง่ายดีครับโล่งๆน่ะไม่โต้ลมด้วย(ความเห็นส่วนตัวครับ)

yootty
20-04-2009, 13:49
ผมไปกรุมาตั้งแต่ออกรกน่ะครับ ที่ยิ่งเจริญ แถวสำโรงน่ะครับอยู่เส้นหลัง อิมพีเรียลสำโรงครับ เยี้องๆกับปั้ม บางจาก หรือปตทเนี้ยแหล่ะครับ กรุแล้วก็โอเคนะครับ ทำความสะอาด
ซุ้มล้อง่ายดี สวยไปอีกแบบ แต่เค้าจะต้องเจาะที่ตัวถังเพิ่มนี่แหล่ะคุณจะทำใจใด้ใหมครับ
ถ้าทำใจได้ก็ไปลองทำดูครับ

Nuk_Black-Triton
20-04-2009, 14:16
ผมก็ทำมาครับ ใช้ของ Aero Mudguard

ต้องเจาะตัวถังเพื่อยึดน๊อตครับ และยาซิลิโคนโดยรอบ

ทำความสะอาดง่ายดี นี่คือข้อดี

ส่วนข้อเสีย มีมากครับ

1.โต้ลมครับ โดยเฉพาะด้านหน้า การระบายความร้อนในเครื่องด้อยลงไป

2.เวลาขับเร็ว ช่วงล่างยุบเยอะกระแทกตัวยางที่กรุมาประจำ จนทุกวันนี้ ซิลิโคนวิ่นไป

หมดแล้วครับ

3.ถ้ามีโครงการเปลี่ยนล้อใหญ่ขึ้น ต้องเอาออก เพราะมันจะติดครับ

น่ารำคาญเวลาขับเร็วครับ มันจะติดกระแทกๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆ

แต่ทุกวันนี้ มันไม่กระแทกแล้ว เพราะซิลิโคน มันหลุดไปหมดแล้ว

เชื่อมั้ย ว่า มันยุบเยอะมาก เวลาขับเร็ว