PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ประกันภัยชั้น1 ศรีเมืองไม่คุ้มครองหินกระเด็นใส่กระจก

thasanai
20-04-2009, 17:59
ประกันภัยชั้น1 ศรีเมืองไม่คุ้มครองหินกระเด็นใส่กระจก ลูกค้าประกันต้องฟังเงินจ่ายเองอีก 1,000 โดยอ้าง กฏหมายจาก
**สำนักงาน คปภ. ปรับปรุงเงื่อนไขค่าเสียหายส่วนแรกของการซ่อมที่ทำประกันจาก 2,000 บาท เป็น 1,000 บาท สำหรับการชนไม่มีคู่กรณี และกรณีไม่ได้เกิดจากการชนและคว่ำ สำหรับความเสียหายจากการชนเสา รั้วบ้าน สัตว์เลี้ยง ต้นไม้ ที่สามารถระบุได้ชัดเจน ผุ้เอาประกันภัยไม่ต้องรับผิดชอบค่าเสียหายส่วนแรกแต่อย่างใด ** อ่านดูแล้วไม่มีคู่กรณี เราต้องกระโดด lock คอ รถคันหน้าให้ทั้นอย่างนั้นหรือไง สคบ,กับ ศาลปกครอบช่วยพวกเราด้วย

ทัศนัย

chaiyasit
20-04-2009, 18:30
ของผมเคลมได้ครับ...แค่เจ้าพระยาฯเองด้วยไม่ต้องมาดูแผล..สั่งนัดร้านมาใส่ถึงบ้าน
ไม่ต้องเปลืองน้ำมันไปเองอีกต่างหาก...รถขับอยู่จะมีไรทำให้เสียหายก็ตามประกันต้อง
เคลมได้100%ครับ...ไม่มีค่าส่วนแรกด้วย...(ชั้น1) คุณคงเจอคนทำหน้าที่รักษาผล
ประโยชน์บริษัทอย่างแท้จริงแล้วล่ะ...เน้นครับ..เป็นที่คน...

singh
20-04-2009, 18:37
ประกันภัยชั้น1 ศรีเมืองไม่คุ้มครองหินกระเด็นใส่กระจก ลูกค้าประกันต้องฟังเงินจ่ายเองอีก 1,000 โดยอ้าง กฏหมายจาก
**สำนักงาน คปภ. ปรับปรุงเงื่อนไขค่าเสียหายส่วนแรกของการซ่อมที่ทำประกันจาก 2,000 บาท เป็น 1,000 บาท สำหรับการชนไม่มีคู่กรณี และกรณีไม่ได้เกิดจากการชนและคว่ำ สำหรับความเสียหายจากการชนเสา รั้วบ้าน สัตว์เลี้ยง ต้นไม้ ที่สามารถระบุได้ชัดเจน ผุ้เอาประกันภัยไม่ต้องรับผิดชอบค่าเสียหายส่วนแรกแต่อย่างใด ** อ่านดูแล้วไม่มีคู่กรณี เราต้องกระโดด lock คอ รถคันหน้าให้ทั้นอย่างนั้นหรือไง สคบ,กับ ศาลปกครอบช่วยพวกเราด้วย

ทัศนัย

คนขายประกันเค้าขอได้นี่ครับ..ค่าเสียหายส่วนแรกเนี่ย..ผมยังขอให้ลูกค้าบ่อยไป..ของศรีเมืองไม่น่ามีปัญหานะครับ..ลองคุยกันดู

tonphai
20-04-2009, 19:10
แบบนี้คือระบุคู่กรณีไม่ได้ครับ คงต้องจ่ายเองในส่วน 1000 บาท

ส่วนที่บอกว่าต้องกระโดดลอคคอรถคันหน้าเลยมั้ย ไม่จำเป็นครับ แค่จำทะเบียนได้ก็พอครับ เดี๋ยวประกันไล่เบี้ยต่อเอง

MEAW_SAN
20-04-2009, 19:19
...ของผมเอราวัณ โดนหินสิบแปดล้อดีดใส่กระจกหน้าแตกไปสัก 6 นิ้วมั้งเมื่อต้นเดือนมั้งเสีย ร้อยดียวค่าน้ำมันขับไปเปลี่ยนกระจกที่อู่ครับ

thasanai
26-04-2009, 12:41
ขอบคุณครับ ที่ช่วยแสดงความคิดเห็นะครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยแล้วก็เหมือนได้เปล่าครับ ทำลืมๆ ครับ