PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : พวงมาลัย....หนักจัง

pae@gingerfashion.com
22-04-2009, 10:04
น้า ๆ อาการพวงมาลัยหนักนี่มันปกติเป็น ของเราหรือเปล่าค๊ะ ถ้าเทียบกับรถยี่ห้ออื่น ๆ ทำไมของเราหนักจัง ของเค้าแค่มือเดียว ก้อหมุนได้แล้ว...:smiley-transport025
ชอบทุกอย่าง...ยกเว้นเรื่องเดียวนี่แหล่ะ:smiley-transport029

yoo
22-04-2009, 10:17
คุณpae ยังไม่ชินอีกหรอครับ อิอิอิ ผมว่ามันจะหนักกว่า ยี่ห้ออื่นน่ะครับ
แต่ส่วนตัว ผมว่าไม่เท่าไหร่นะ ก็หนักกว่านิดเดียว (หรืออาจจะเป็น แรงผู้หญิง กับ
แรงผู้ชายมั้ง) หรือไม่ก็ ลมยางอ่อนรึป่าวครับ อาจจะมีตะปูฝังอยู่ที่ยางรถก็ได้นะ
ยางไม่แบนมากนะครับ แต่ลมยางเหลือแค่12 เอง พวงมาลัยมัีนจะหนืดๆหน่อยนึง
ยังไงลองเช็คเบื้องต้นดูก่อนครับ

newp
22-04-2009, 10:59
สุดยอดครับ.เรื่องของพวงมาลัยหมุนแล้วไม่ดีดกลับต้องสาวคืนเองเกือบเล่นเสาไฟฟ้าไปหลายรอบครับ...

pae@gingerfashion.com
22-04-2009, 13:15
ขอบคุณค่ะ แสดงว่าเป็นกันทุกท่าน ค่อยยังดีหน่อย...
บางทีทำงานเหนื่อยพอจับ พวงมาลัยแล้ว....หมดแรงอ่ะ

myjoefiend
22-04-2009, 13:53
ถ้าได้ถ่ายน้ำมันเพาเว่อก็จะเบาขึ้นอีกหน่อยครับ ที่สำคัญเช็คลมยางดู อย่าให้น้อยกว่า 31 สำหรับ ลม ธรรมดา ถ้าในโตรเจน 29 ถ้า บรรทุกหรือยางแก้มเตี้ย ก็ 35 หรือยังไง ลองปลับมาให้มันลงมาต่ำสุดดูน๊ะครับ จะช่วยได้อีกระดับเพราะแกนมันจะตรงที่สุด ที่สำคัญอย่าลืมครับ ว่าไตรตั้น วงรอบมันเยอะกว่า ยี่ห้ออื่น ขับช้าต้องทำใจ แต่ถ้าขับไว ปลอดภัยกว่า ชัวครับ ยังไงขอให้ขับขี่อย่างมีความสุขและสบายใจได้ แต่ถ้า มันมีปัญหาอื่น ก็รีบไปเข้า 0 ด่วนเลยน๊ะครับ

kanoktriton
22-04-2009, 15:07
พวงมาลัยหนัก ดีกว่าหนักพวงมาลัย ของผมสาวมือเดียว แต่ผมผู้ชายขับ ตอนเมียขับ เธอบ่น นะ กลัว น โนมมมมม โตตตตตตตจัง แต่ส่วนใหญ่ เจ้าเหมียว(ของคนอื่น) ไม่เคยคลาน ...หุ หุ หุ:smiley-transport011