PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอข้อมูลเรื่องป้ายแดง

Eaknarin
22-04-2009, 13:45
คือว่าผมจะออกรถ 4x2 plus วันที่ 22/04/52 ทางศูนย์บอกว่าได้ป้ายแดงสามารถขับไปต่างจังหวัดได้ พอดีผมมาหาข้อมูลแล้วยังไม่กระจ่างครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ (รับรถจากน่านครับแล้วจะกลับมาทำงานกรุงเทพฯครับ):doraemon_questioncu

yoo
22-04-2009, 14:11
ขับได้เฉพาะกลางวัน 6โมงเช้าถึง6โมงเย็นน่ะครับ ถ้ากลางคืนหัวปิงปองจะขูดรีดเอาครับ
เท่าที่ทราบก็แค่นี้แหละ รอผู้รู้ท่านอื่นมาเพิ่มเติมครับ

coppy42
22-04-2009, 14:34
เข้าไปดูตามลิ้งค์นี้ครับท่าน Eak มีความเป็นไปได้ครับรู้ไว้ใช่ว่า...กริกริ..

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=11722
เชิญครับ.............
*อ้อลืมครับ พ.ร.บ.อย่าห่างมือนะครับ เค้าปรับได้ตั้งแต่400จนถึง20,000นะครับถ้าไม่มีละซวยเลย*ผมเคยกลับจากเกาะช้างมืดแล้วด่านใหญ่เลย ขอดูแค่ พ.ร.บ.อย่างเดียวผ่านครับ / เห็นมีคันอื่นโดนกันอยู่(รถแถวนั้น)นั่งรอญาติเอามาให้.-

aekbodin_srabua
22-04-2009, 15:27
เอาตามประสบการณ์ผม..คือ เมื่อติดป้ายแดงที่ถูกต้อง เขาจะมีคู่มือให้เล่มหนึ่ง ครับ เอาไว้กรอกเวลาจะใช้รถ..ถ้ากลางวันก็แค่เราเซ็นแค่นั้น..แต่ถ้ากลางคืนต้องให้เจ้าหน้าที่เซ็นด้วย..เขาใจ้ว่าเจ้าหน้าที่ขนส่ง..แต่เมื่อสงกรานต์ผมขับรถไปร้อยเอ็ดไปกลับ..ตอนกลับมันกลางคืน..ลืมไปว่ามันวันหยุดไม่ม่เจ้าหน้าที่ขนส่งเซ็นให้..ผมก็เลยใช้แบบผมเอง..ไปขอให้ตำรวจจราจร สภ.เซ็นให้..พอดีรู้จักกัน..จริงๆๆคงไม่ถูกหรอกต้องให้ขนส่งเซ็นให้..แต่อย่างน้อยก็ดีกว่าไม่ทำอะไร..และระหว่างทางขากลับ 5 ทุ่ม ก็ถูกเรียกตรวจจริงๆๆ..ครับ..ก็ให้เขาตรวจ..ก็ผ่านสบายครับ..แต่อย่าลืมถือใบเสร็จมัดจำ หรือ ใบเสร็จค่าซื้อขายไปด้วยนะครับ..เขาขอผมดูด้วย..

Eaknarin
28-04-2009, 15:24
ขอบคุณครับ