PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เลินนิ่งที่ศูนย์มิซซูฯ

ศักดิ์
22-04-2009, 13:51
เมื่อวันที่ 21 เม.ย. ช่วงสายๆ ผมยืนดูที่หน้าจอคอมที่เลินนิ่ง พร้อมๆกับช่าง ซึ่งในโหมดเลิ่นนิ่งรถผม ( รถผมใช้เวอร์ชั่น 3 เป็นรถปี 2008 ) ผมเห็นมันขึ้นว่า ไม่สามารถเลินนิ่งได้ ยกเลิกการเลินนิ่ง ตลอด เป็นอยู่ประมาณ 4-5 ครั้ง ส่วนช่าง ก็พยายามกดใหม่อยู่อย่างนั้น ครั้งสุดท้ายก็เหมือนจะเลินนิ่งได้ ประมาณอึดใจหนึ่ง ก็ขึ้นข้อความเหมือนเดิม เเล้วช่าง ก็กดยกเลิก เเล้วกดดูอะไรดูซักพัก ก่อนมาบอกผมว่า เสร็จเเล้ว ซึ่งในความรู้สึกผม มันไม่น่าจะเสร็จนะลักษณะอย่างนี้ ความจริงผมพอจะเข้าใจอะไรอยู่นิดๆหน่อยๆ สำหรับการเลินนิ่ง เเต่ช่างคนดังกล่าวทำเหมือนผมไม่รู้อะไร เเละเป็นช่างที่ไม่พูดอะไรเลย ถามว่า มีปัญหาอะไรหรือไม่ ที่มันขึ้นข้อความเเบบนั้น ช่างก็ไม่พูดอะไร ก้มหน้าก้มตากดอย่างเดียว ก่อนหน้าผมไปเปลี่ยน scrวาล์ว ช่างไม่ใช่คนนี้ จะบอกละเอียดว่า เเรงดันมันไม่เท่ากัน สงสัยมันมีปัญหาเเน่ เเละก็มีปัญหาจริงๆ ซึ่งรถผมทุกวันนี้ผมว่า เครื่องมันเดินไม่ค่อยเรียบ เเละมีเสียงดัง สงสัยต้องเข้าศูนย์ใหญ่ๆ ซะละมั้ง หมายเหตุ ศูนย์มิตซู ฯ สระบุรี

Nuk_Black-Triton
22-04-2009, 14:51
ผมตอบไปอีกกระทู้ครับ ไปอ่านดู