PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใครมีปัญหารถกระบะ โคลง-ร่อน-ท้ายสะบัดในขณะขับขี่แก้ปัญหาได้ไม่อยาก

ppyanyont
22-04-2009, 16:04
ทางร้านพี.พี.ยานยนต์มีชุดอุปกรณ์สำหรับรถที่มีปัญหาขับขี่แล้วไม่นุ่มนวล-โคลงร่อน-ท้ายสะบัดเป็นอุปกรณ์เสริมที่มีความสำคัญในระบบช่วงล่างของรถกระบะTRITONทุกรุ่นยกเว้นpajero-sportมีกันโคลงติดตั้งมาจากโรงงานอยู่แล้วติดตั้งแล้วเห็นผลชัดเจน มีรูปที่ติดตั้งให้กับรถลูกค้าให้ชมด้วยครับติดตั้งไม่ยุ่งยาก -ไม่ต้องดัดแปลงช่วงล่างรถใดๆทั่งสิ้นใช้เวลาติดตั้งไม่เกิน30นาที่ สนใจติดต่อสอบถามได้ที่ร้านพี.พี.ยานยนต์ ถนนเอกชัย-บางบอน(ใกล้โรงเรียนศึกษานารี2)เบอร์โทร.087-1251009(ช่างพรตครับ)

AeA
22-04-2009, 16:35
รถช่างพรตติดฝาปิดกระบะแล้วเหรอครับ ติดสติ๊กเกอร์ใหม่ลายกลมกลืน สวยดีครับ แหม...ชอบจริงๆ ยกสูงสีบรอนซ์ทอง แต่งอะไรก็สวย.........

bzz
22-04-2009, 16:45
รถพี่พรตสวยมากๆเลย

kamkaew1
22-04-2009, 17:34
พี่พรต ไปเช็คเมล์ด่วนเลยนะ อุตส่าห์เมล์ไปถามอีกรอบดันไม่ตอบกันซะนี่ครับ แหม

boka
22-04-2009, 18:06
รถสวยครับ

yut
22-04-2009, 18:55
ที่เคยโทรคุยกะพี่พรตปัญหารถของผม ตอนนี้มันดังมากๆเลย อาทิตย์ก่อนไปบางบอน ไปอุด egr และรองแหวนเสร็จ ว่าเย็นๆจะไปให้พี่พรตแก้ไขให้ก้อเวลาไม่ทันอีก เลยไม่ได้เข้าไป ยังไงว่างคงต้องให้พี่พรตช่วยเหลือหน่อยนะครับ

ppyanyont
22-04-2009, 21:03
ที่เคยโทรคุยกะพี่พรตปัญหารถของผม ตอนนี้มันดังมากๆเลย อาทิตย์ก่อนไปบางบอน ไปอุด egr และรองแหวนเสร็จ ว่าเย็นๆจะไปให้พี่พรตแก้ไขให้ก้อเวลาไม่ทันอีก เลยไม่ได้เข้าไป ยังไงว่างคงต้องให้พี่พรตช่วยเหลือหน่อยนะครับ
ผมเห็นรถคุณYUTแล้วผ่านหน้าร้านไปสองรอบยั้งคิดเลยว่าทำไมไม่ยอมแวะทักทายที่ร้านเลยพอดีวันนั้นรถเข้าร้านเยอะเลยอาจเกรงใจว่างๆแวะมาอีกรอบก็ได้ครับ

yut
22-04-2009, 21:16
ผมเห็นรถคุณYUTแล้วผ่านหน้าร้านไปสองรอบยั้งคิดเลยว่าทำไมไม่ยอมแวะทักทายที่ร้านเลยพอดีวันนั้นรถเข้าร้านเยอะเลยอาจเกรงใจว่างๆแวะมาอีกรอบก็ได้ครับ
เห็นรถพี่พรตตอนแรกจำไม่ได้ เพราะพี่พรตเล่นลายสติ๊กเกอร์ใหม่ สวยซะจำไม่ได้เลยครับ ที่แรกว่าจะเข้าหา แต่พอเห็นรถเข้าไปเยอะเลย ไม่ได้เข้าไปในรอบแรก กะว่าช่วงเย็นๆไปหาพี่พรตคงทัน
ฝนก้อมาตกตอนทำรถ เลยต้องรอ เพราะทำรถกลางแจ้ง แล้วก้อถอดชุดท่อโบออกแล้ว ขับไปไหนไม่ได้ เลยต้องรอฝนหาย ยังไงต้นเดือนไปหานะครับพี่พรต

ppyanyont
22-04-2009, 21:35
พี่พรต ไปเช็คเมล์ด่วนเลยนะ อุตส่าห์เมล์ไปถามอีกรอบดันไม่ตอบกันซะนี่ครับ แหม
ผมตอบไปแล้วนะครับลองเช็คMAILดูอีที่นะครับขอโทษด้วยที่ตอบช้าไปนิดหนึ่ง

chaiyasit
22-04-2009, 22:03
โช้คเดิมๆ...ใส่ได้มั๊ยครับ...(ถ้าไม่เปลี่ยนโช้คคู่หลัง)

ppyanyont
23-04-2009, 14:01
โช้คเดิมๆ...ใส่ได้มั๊ยครับ...(ถ้าไม่เปลี่ยนโช้คคู่หลัง)
สามารถใช้ร่วมกับโช๊คอัพติดรถได้เลยครับรับรองว่าถูกใจแน่นอนติดตั้งเสร็จรองรถก่อนค่อยชำระเงินครับ

Eaknarin
23-04-2009, 14:45
:yenta4-emoticon-002เบ็ดเสร็จเท่าไหร่ครับพี่.....รบกวนด้วยครับ...ผมก็สนใจอยู่ครับ:yenta4-emoticon-002

auu
23-04-2009, 15:22
ขอราคาหน่อยครับพี่ ราคาประมาณเท่าไร สนใจอยู่เหมือนๆๆกัน 555

ppyanyont
24-04-2009, 15:01
:yenta4-emoticon-002เบ็ดเสร็จเท่าไหร่ครับพี่.....รบกวนด้วยครับ...ผมก็สนใจอยู่ครับ:yenta4-emoticon-002
ราคาชุดละ5,500บาทรวมค่าติดตั้งแล้วครับใช้รวมกับโช๊คติดรถได้เลยครับใช้ดีจริงๆครับอยากให้ลองร้านพี.พี.ยานยนต์ ถนนเอกชัย-บางบอน(ใกล้โรงเรียนศึกษานารี2)โทร.087-1251009พรตครับ

Lancer222
27-04-2009, 22:53
แล้วระยะให้ตัวของคานหลังลดลงไปมั้ยครับสำหรับ 4x4 อ่ะครับ? เพราะมีผู้รู้บางท่านบอกว่าระยะให้ตัวเวลาลุยอาจจะเปลี่ยนไปสำหรับรถเดิมๆ ที่ไม่ได้เซ็ตช่วงล่างใดๆ เช่น ยกสูง ฯลฯ ผมสนใจมานานแล้วทั้งแบบเหล็กกันโคลงธรรมดา(แบบล้อหน้า) และแบบช่างพรต ตัดสินใจไม่ได้สักที เพราะส่วนใหญ่ใช้บนถนนดำ แต่ก็ชอบไปลุยบ้างแบบเบาะๆ แต่ก็ไม่อยากให้สเปครถเปลี่ยนไปโดยเฉพาะความสามารถที่ลดลง จึงเรียนถามมาครับ ปล. รถสวยดีจังครับ

ppyanyont
30-04-2009, 16:19
แล้วระยะให้ตัวของคานหลังลดลงไปมั้ยครับสำหรับ 4x4 อ่ะครับ? เพราะมีผู้รู้บางท่านบอกว่าระยะให้ตัวเวลาลุยอาจจะเปลี่ยนไปสำหรับรถเดิมๆ ที่ไม่ได้เซ็ตช่วงล่างใดๆ เช่น ยกสูง ฯลฯ ผมสนใจมานานแล้วทั้งแบบเหล็กกันโคลงธรรมดา(แบบล้อหน้า) และแบบช่างพรต ตัดสินใจไม่ได้สักที เพราะส่วนใหญ่ใช้บนถนนดำ แต่ก็ชอบไปลุยบ้างแบบเบาะๆ แต่ก็ไม่อยากให้สเปครถเปลี่ยนไปโดยเฉพาะความสามารถที่ลดลง จึงเรียนถามมาครับ ปล. รถสวยดีจังครับ
ขออธิบายเกี้ยวกับชุดเหล็กกันโคลงSUPER-ARMเป็นการทำงานที่ร่วมกับระบบแหนบในขณะขับขี่ลุยในทางที่เป็นหลุมหรือทางออฟโรดได้เป็นอย่างดีไม่ฝืนหรือขัดกับระบบแหนบทำให้รถไม่เกิดอาการเอียงด้านใดด้านหนึ่งจนเกินไปครับแต่ถ้าเป็นเหล็กเส้นกันโคลงแบบของเม้งเฮดเดอร์หรือเป็นแบบสปริงกันเซจะทำให้ช่วงล่างของรถฝืนกับระบบแหนบทำให้การปีนป่ายไม่สมดุลกันทำให้ล้อรถด้านใดด้านหนึ่งแขวนทำให้การเดินทางมีอุปสรรคดังนั้นการติดตั้งชุดกันโคลงSURER-ARMจึงไม่มีปัญหากับช่วงล่างรถ4x4ที่จะลุยเลยครับ

หมูหยอง
07-05-2009, 07:35
ผมก็ไปทำมาแล้วครับเปลี่ยนโช๊คคู่หน้า amada ยกสองนิ้ว หลังลองก้อนสองนิ้วสูงดีครับ
แต่ว่ารถสูงสองข้างไม่เท่ากันด้านคนขับสูงกว่าเวลาจอดที่เรียบๆ นี่ยิ่งเห็นได้ชัด ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร แก้ได้มั้ยครับ ส่วนกันโคลงไปรอบนี้สงสัยต้องสอยมาสักตัวแล้วล่ะครับ

bzz
07-05-2009, 07:57
น้าหมูหยอง ยกสูงจังเลยย ขับยากกว่าเดิมมั้ยคับ แล้วเปลี่ยนโช๊คใหม่หมดเลยเหรอคับ

หมูหยอง
07-05-2009, 09:52
น้าหมูหยอง ยกสูงจังเลยย ขับยากกว่าเดิมมั้ยคับ แล้วเปลี่ยนโช๊คใหม่หมดเลยเหรอคับ

ใจอยากยกสักสามนิ้วแต่สูงกว่านี้ไม่ได้ต้องใส่ชุดดรอปเพลาลงมา
เปลี่ยนโช๊คใหม่หมดสี่ต้น แต่เอาของไปให้ที่ร้านคุณพรตติดตั้ง
ส่วนฟิลลิ่งหลังจากเปลี่ยนโช๊คมาขับดีกว่าเดิมเวลาโดดคอสะพาน หรือทางต่างระดับนิ่งกว่าเิดิมครับ รอไปใส่กันโคลงอีกชุดนึงก็จบครับ

ppyanyont
23-05-2009, 12:44
ใจอยากยกสักสามนิ้วแต่สูงกว่านี้ไม่ได้ต้องใส่ชุดดรอปเพลาลงมา
เปลี่ยนโช๊คใหม่หมดสี่ต้น แต่เอาของไปให้ที่ร้านคุณพรตติดตั้ง
ส่วนฟิลลิ่งหลังจากเปลี่ยนโช๊คมาขับดีกว่าเดิมเวลาโดดคอสะพาน หรือทางต่างระดับนิ่งกว่าเิดิมครับ รอไปใส่กันโคลงอีกชุดนึงก็จบครับ
ตอนนี้ทางร้านพี.พี.ยานยนต์มีชุดอุปกรณ์แบบครบเชตสำหรับรถTRITONทุกรุ่นที่ต้องการความนุ่มนวล-ไม่โคลง-ร่อน-ท้ายสะบัดขับขี่ปลอดภัยใช้เวลาติดตั้งไม่ไม่ถึง2ช.มโดยไม่ต้องดัดแปลงช่วงล่างของรถท่านใดๆทั่งสิ้นอย่างเช่น
1.ชุดกันดคลงSUPER-ARM
2.ชุดโตงเตงแหนบซ้อนคู่อัจฉริยะ
3.ชุดลูกยางยูรีเทน
ทั่งสามชุดลองพิสูจน์ได้ด้วยตัวท่านเองทางร้านมีรถให้ทดสอบก่อนตัดสินใจ