PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รู้ทันเซลข่ายน้ำยาเคลือบสีรถครับ

captain
27-04-2009, 22:10
วันนี้เจอกับตัวเองครับ แต่ดีที่รู้ทันก่อน ที่หน้าห้างโลตัส เค้าขายอุปกรณ์บำรุงรักษารถครับน้าๆคงเคบเห็นมาบ้าง ผมก็เข้าไปถามเรื่องคานูบาวเล่นๆครับ พี่แกก็นำเสนอเลยเป็นน้ำยาเคลือบสีรถชนิดที่เป็นน้ำครับ เค้าว่าดีกว่าคานูบาวอีก เทใส่ผ้าสำลีแล้วเช็ด น้ำยาตัวนี้ไม่เป้นแป้งมากครับ เช็ดออกปุ๋บเงาวับเลย แล้วก็เอากระป๋องน้ำมันรอนสัน ทุบเข้าให้ที่เค้าทาแล้วบอกว่า "เห็นป่าวเป็นชั้นฟิล์มเลย" ผมอมยิ้มในใจ พอผมจะจับกระป๋องมาทุบบ้างเค้ารีบแย่งอาไปเลยครับทำให้ผมแน่ใจยิ่งขึ้น เฉลยครับ เวลาเค้าทุบเค้าใช้ส่วนหัวกระป้องที่เป็นพลาสติกทุบครับ มันเลยเป็นคราบพลาสติกเกาะที่ผิวอุปกรณ์ ซึ่งเร็วมากครับเวลาเค้าทำเพราะเราไปมวยสนใจอยู่กะตัวที่เค้าเคลือบไว้ครับเหมือนแผนฟิล์มเลยครับ และก็เป็นสีฟ้าด้วยเพราะหัวกระป๋องน้ำมันรอนสันเป้นสีฟ้าครับ พอผมจับได้และก็บอกพี่แกไปตรงว่า"เรารูทันนายหมดแล้ว" พี่แกก็เปลี่ยนเรื่องเลยครับว่าถ้าเป็นฟิล์มขนาดนั้นเค้าเอาไปขายนายกแล้ว เรื่องความเงาผมชอบครับ แต่ที่ไม่ชอบคือเรื่องที่ทำหลอกคนอื่นครับ โดยเฉพาะคนที่รักรถครับไม่อยากให้ตกเป็นเหยื่อครับ หากไปกระทบกระทั่งน้าๆ คนไหนผมขออภับด้วยนะครับ ผมก็รู้มาจากเว็ป อื่นนะครับเลยเอามาแบ่งปันความรู้ครับ และที่สำคัญเจอมากับตัวเองแล้วด้วยครับพี่น้องพี่แกคงจะเจอผมไปอีกนานครับถ้ายังขายอยู่แถวนั้นอีก:emoticon-cartoon-01

Nuk_Black-Triton
28-04-2009, 10:14
นั่นดิครับ

ทุกวันนี้

ผมยังใช้คาโกล้ อยู่เลย ใช้แค่ชุบน้ำเช็ดๆ เอา

ส่วนการขัดเคลือบ ผมเข้าร้าน 6 เดือนครั้ง

ขนาดเคลือบโดนขุด ยังเป็นรอย