PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สำหรับน้าๆๆ ที่กำลังจะไปเข้าศูนย์

PAE HOMSUWAN
27-04-2009, 22:29
น้าๆๆที่จะไปเข้าศูนย์นะครับ น้าควรจะบอกให้ช่างเขาปรับเปลี่ยน อีเเทคให้หน่อย มันเป็นส่วนลูกเล่นเสริมขึ้นมาในระบบต่างๆ ในอีแทค มันก็จะมี -เสียงดังติ้ดๆเวลาเปิดไฟเลี้ยว -เปิดไฟหน้าดับเมื่อบิดสวิต์กุญมาที่ออฟ และต่างๆๆอีกประมาณ 3-4 ข้อ(จำไม่ได้ว่าอะไรบ้าง) การเปิดอีแทคต้องใช้ Mut 3เปิดการทำงานของมันเท่านั้น ผมว่ามันเท่ห์ดี ลองไปทำกันดู (ไม่รู้ว่าช่างที่ศูนย์จะทำเป็นกันไหมแต่ผมเอารถผมให้พี่ที่ผมฝึกงานอยู่กับเขาเปิดให้ของผมตัว ขับ 2 คอมมอนเรล 116นะ) ท่านใดที่ยังไม่มีลูกเล่นเสริมก็ลองดู

27-04-2009, 22:38
เออ น้าๆๆครับ ผมถามหน่อยว่า 1.ท่อยิงตรงออกหน้าเพลามีพักปลายเม้ง1อัน 2.กั้นห้อง
มันมีข้อดีข้อเสียอย่างไร พอดีตอนนี้ทำ 1.เปลี่ยนท่อแคทตัดพักใส่พักไสตรงเม้ง ออกหน้าเพลาแล้วว่าจะเอาแหวนรองเวสเกตออกและใส่ปรับบูชมือแทน(ซื้อมาแล้ว)
และอยากให้น้าๆๆช่วยแนะนำหน่อย มีหลายคนเชียร์ให้กั้นห้องแต่กลัวกั้นมาแล้วไม่วิ่ง มีงบทำท่อประมาณ 2500 บาทเองช่วยแนะหน่อยนะครับ อยากได้ความแรงทั้งต้นดีดี ปลายไหลและเรื่องเสียงรอง มาขอบคุณล่วงหน้า

Nuk_Black-Triton
27-04-2009, 23:25
ตอบสองเรื่องครับ น้าแปีะ

1.เรื่องอีแทคส ที่กล่าวมาในกระทู้ ผมใส่รถหมดแล้วครับ

และเป็น พื้นฐานเดิมนะ เช่นไฟเลี้ยวมีเสียง และ ปิดไฟหน้า เมื่อปิดกุญแจ

เวลาใส่เครื่อง <mut Iii> มันมีลูกเล่นให้เราเลือกได้หลายอย่างมากๆ

แนะนำว่า เวลาทำอีแทคส ลูกค้าควรไปดูหน้าเครื่องเอง จะได้ถูกใจครับ

2.เรื่องท่อเม้ง รถผมถอดแคต ใส่ท่อตรงร้านหลำมา ใกล้ๆเม้ง

อุดอา เรียบร้อย

ถ้าท่อออกหน้าเพลา เสียง แซบแผดดี

แต่ผมกลัวหนวกหู คนนั่ง เลยเอาออกปลายขวาไป

ส่วนเรื่องรอบต้น ผมหายไปหน่อยนึง หลังทำท่อ มันคงโล่งไป

แต่รอบกลางและปลาย ก็โอครับ

Nuk_Black-Triton
27-04-2009, 23:29
ถ้าเอาเสียงเป็นเรื่องรอง

น้าแป๊ะ ลองท่อไส้ตรง ยิงหน้าเพลาดูสิครับ

ส่วนตัวคิดว่าเสียงเพราะกว่า ถอดพักออกครับ

เพราะถอดพักออก ช่วงต้นก่อนติดบูสท์ เสียงมันจะเหมือนท่อแตก

แต่ถ้าใส่พักตรง เสียงจะทุ้ม

พอบูสท์ติด เสียงท่อ จพเริ่มวี๊ด ถ้ารองแหวนมาด้วย เสียงจะแรงขึ้น

พอหลังรอบโบหมด จะกลายเป็นเสียงแผดไม่ดังมาก มาแทนครับ

bzz
27-04-2009, 23:36
แหล๋มคร้าบบ น้านุก

28-04-2009, 19:33
ขอบคุณน้านุกมากครับ แต่ตอนนี้รถผม ถอดท่อแคดออกใส่ท่อของคุณที(ท่อแทนแคด)แทน แล้วก็ ท่อไส้ตรง(ของเม้งมันไม่มีไส้เลยมีแต่ตอกเกล็ดขึ้นมาหน่อย)ใส่ช่วงปลาย ยิงออกหน้าเพลา และอุด egr และ ก็รองแหวน 5 มม. อยากปรับเปลี่ยนควรทำไงดี? ควรใส่ปลายไส้ตรงหรือพักกลางใบแบนดี แล้วถ้ากั้นห้องมันมีปัญหาอะไรบ้าง? น้า bzz ผมกำลังเก็บเงินรอมาอุดหนุนน้าอยู่(ไม่รู้เมื่อไรจะครบ) ช่วยแนะนำร้านท่อใกล้ๆบ้านหน่อยนะ ผมอยู่แถวพระประแดง ขอบคุณครับ