PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เหยียบคลัสแล้วมีเสียงดัง

9898
30-04-2009, 20:35
รบกวนด้วยครับ ไอ้เจ้าตัว 4WD 4D 2.5 ของผม เวลาเหยียบคลัสแล้วมีเสียงดังครับไม่ Start เครื่องก็มีเสียงนะครับ มันดังตอนเหยียบคลัสนะครับผม มีคนแนะนำว่าให้เอา Sonax หรืออะไรทำนองนี้ฉีดเดี๋ยวก็หาย ผมไม่รู้ว่าจะฉีดตรงไหน เพราะลองก้มลงดูบริเวณคลัสมันจะเหมือนลักษณะของสูบเติมลมแบบใช้มือ(แต่ไม่แน่ใจนะครับ) รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ ถ้ามีภาพด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับผม