PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ศูนย์เชียงรายปิดแล้วไปที่ไหนดี

TONNOW
03-05-2009, 15:06
ตอนนี้ศูนย์เชียงรายปิดแล้วครับ จะให้ไปเช็คที่ไหนใกล้ที่สุดและบริการดี ช่างดี:kapook-17327-8367:ครับ

tony36
04-05-2009, 12:58
รถหมดระยะประกัน หรือยังครับ ถ้ายัง (กลัวรถพัง แล้วจะเคลม ไม่ได้) ที่ใกล้ที่สุด ก็ที่ศูนย์พะเยา ริมถนนซุปเปอร์ ก่อนถึงแยกแม่ตั๋ม ซ้ายมือ ถ้าไม่เกรงเรื่องการเคลม หรือหมดระยะประกัน ก็ตามอู่รถทั่วไป หรือตามปั๊มน้ำมัน หิ้วนำมันเครื่องไปเอง 7 - 8 ลิตร แนะนำ ยี่ห้อ คาสตรอล บีพี เกรด 10 W - 30 หรือจะลองเปลี่ยนถ่ายเอง ก็ไม่ยาก ถ้ามีทักษะการขันน๊อต แต่การเปลี่ยนกรอง นมค. ต้องมีเครื่องมือช่วย ตัวกรอง นมค. + แหวนรองน๊อตถ่าย ซื้อได้ที่ ร้าน อ.เจริญยนต์ (ถ้าจำชื่อไม่ผิด) มี 2 ที่ ตรงตลาดป่าก่อดำ เลยโรงแรมเรือนทิพย์ ไปหน่อย (มาจากแยกแม่กรณ์) อยู่ซ้ายมือ หน้าร้านมีป้ายแบต จีเอส อีกที่อยู่ริมซุปเปอร์ อยู่ขวามือ เลยแยกไฟแดงเข้า ฝั่งหมิ่น ไปศูนย์ราชการ เป็นตึกสร้างใหม่ กรองประมาณ 200 แหวนประมาณ 15 ของผมตั้งแต่ซื้อรถใหม่ ใช้บริการครั้งแรกครั้งเดียว หลังจากนั้น จัดการเองครับ ไม่ยากอย่างที่คิด เหตุเพราะไม่ประทับใจในบริการของศูนย์ ทั้งพะเยา และเชียงราย ผมทำเองเนียนกว่า ไม่เปลืองค่าน้ำมันรถไปศูนย์ และมั่นใจว่าทำเองได้เรียบร้อยดีกว่า เด็กในศูนย์ (สังเกตผมไม่เรียกว่าช่าง มันเป็นแค่ " เด็ก " )

pong chiang rai
04-05-2009, 13:05
ผมกลับบ้านช่วงสงกรานต์ ก็มองๆหา 0 อยู่หมือนกัน

จะเปลี่ยนช่วง 60,*** แล้วครับ พี่น้อง..

it45123
04-05-2009, 13:06
รถหมดระยะประกัน หรือยังครับ ถ้ายัง (กลัวรถพัง แล้วจะเคลม ไม่ได้) ที่ใกล้ที่สุด ก็ที่ศูนย์พะเยา ริมถนนซุปเปอร์ ก่อนถึงแยกแม่ตั๋ม ซ้ายมือ ถ้าไม่เกรงเรื่องการเคลม หรือหมดระยะประกัน ก็ตามอู่รถทั่วไป หรือตามปั๊มน้ำมัน หิ้วนำมันเครื่องไปเอง 7 - 8 ลิตร แนะนำ ยี่ห้อ คาสตรอล บีพี เกรด 10 W - 30 หรือจะลองเปลี่ยนถ่ายเอง ก็ไม่ยาก ถ้ามีทักษะการขันน๊อต แต่การเปลี่ยนกรอง นมค. ต้องมีเครื่องมือช่วย ตัวกรอง นมค. + แหวนรองน๊อตถ่าย ซื้อได้ที่ ร้าน อ.เจริญยนต์ (ถ้าจำชื่อไม่ผิด) มี 2 ที่ ตรงตลาดป่าก่อดำ เลยโรงแรมเรือนทิพย์ ไปหน่อย (มาจากแยกแม่กรณ์) อยู่ซ้ายมือ หน้าร้านมีป้ายแบต จีเอส อีกที่อยู่ริมซุปเปอร์ อยู่ขวามือ เลยแยกไฟแดงเข้า ฝั่งหมิ่น ไปศูนย์ราชการ เป็นตึกสร้างใหม่ กรองประมาณ 200 แหวนประมาณ 15 ของผมตั้งแต่ซื้อรถใหม่ ใช้บริการครั้งแรกครั้งเดียว หลังจากนั้น จัดการเองครับ ไม่ยากอย่างที่คิด เหตุเพราะไม่ประทับใจในบริการของศูนย์ ทั้งพะเยา และเชียงราย ผมทำเองเนียนกว่า ไม่เปลืองค่าน้ำมันรถไปศูนย์ และมั่นใจว่าทำเองได้เรียบร้อยดีกว่า เด็กในศูนย์ (สังเกตผมไม่เรียกว่าช่าง มันเป็นแค่ " เด็ก " )
ไว้วันหลัง ต้องขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

TONNOW
04-05-2009, 13:42
ขอบคุณมากครับ คุณtony36 รถผมหมดประกันแล้ว เคยเข้าไปที่ 0 (แถวบ้าน)ที่อีสาน ช่างเป็นเด็ก ๆทั้งนั้น ทำไปด้วยเล่นกันไปด้วย (ทำหลายคน) เข้าไป 2 ครั้ง หมดไป 13,000 กว่า ๆ เปลี่ยนสายพาน และ น้ำมันทั้งหมดเลย (ตอนนั้นระยะ แสนกว่า) กลับมาเชียงรายได้ 3 วัน น้ำมันเพาเวอร์ หมดพวงมาลัยแข็งเป้ก โทรหาช่างที่อู่เชียงราย(รู้จักกัน)เพราะ0เชียงรายปิดแล้ว เอารถเข้าไปเช็คปรากฏว่า ช่างที่0 ขันน็อตไม่แน่น ตอนเปลี่ยนน้ำมันเพาเวอร์ แจ่มมั๊ยล่ะครับ ต้องเติมใหม่เสียตังค์ไม่เท่าไหร่ แต่ความรู้สึกนี่สิแย่ชะมัด ที่อยากจะลองไปที่0อื่นดู เพราะว่า อยากจะเปลี่ยนเวอร์ชั่น เป็น005 เหมือนเดิม เพราะเคยใช้ 005 แต่ช่างที่0(0นั้นแหละครับ)เค้าลองเปลี่ยนเป็น 003 บอกว่ารถรุ่นนี้ต้องเป็น003 เครื่องจะแรงมากขึ้น ลองใช้ดูก่อน ถ้าไม่พอใจก็เปลี่ยนเป็นเหมือนเดิมได้ แต่ตอนนี้กลับมาเชียงรายแล้วคงอีกนานกว่าจะได้กลับบ้าน เลยจะหา0แถวนี้เปลี่ยน เพราะ แรงขึ้นจริง(นิดหน่อย) แต่เสียงเครื่องดังมาก ตอนเร่ง เสียงเหมือนรถเก่าๆเร่งขึ้นดอยเลย แถมขี่ช้าๆ เกียร์2-3 มีกระตุกอีกตะหาก เลยอยากเปลี่ยน หรือตอนนี้มีเวอร์ชั่นแจ่มๆใหม่ๆที่ น้าๆในหลายกระทู้ที่พูดกัน ก็ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณหลายๆ อีกครั้งครับ

littlemac
07-05-2009, 00:40
ถ้าเลยพะเยามานิดนึง ก็เข้าศูนย์น่านก็ได้ครับ บริการดีมากๆ

rookies11
07-05-2009, 00:53
ที่ลำปางครับ มี2ที่แหน่ะ ผมไปศูนย์เล็ก บริการดีมาก มีเน็ตให้เล่น มีห้องให้นอนนวดเท้า
โอววว ครบวงจร สุดยอดครับ ขอบอก ผู้จัดการบริการดีอีก สุดๆครับ ข้อมูล ไม่มั่ว

ให้คะแนนเต็ม 110 เลยครับ

mckyparty
07-05-2009, 02:02
ที่ลำปางครับ มี2ที่แหน่ะ ผมไปศูนย์เล็ก บริการดีมาก มีเน็ตให้เล่น มีห้องให้นอนนวดเท้า
โอววว ครบวงจร สุดยอดครับ ขอบอก ผู้จัดการบริการดีอีก สุดๆครับ ข้อมูล ไม่มั่ว

น่าอิจฉามากเลย

mangseeta
07-05-2009, 15:09
แนะนำที่ศูนย์น่านนครครับ ผมวิ่งจากเชียงรายไปทีโน่นครับ พา ผบ.ไปเยี่ยมแม่เค้าด้วยครับ

tritonlover
07-05-2009, 15:39
ศูนย์บริการเชียงรายยังให้บริการอยู่ที่เดิมครับ แต่ไม่ได้ขาย Mitsu แล้ว (ผมเพิ่งไปเข้ามาครับ)

sponclub
07-05-2009, 16:32

ผมไปเช็ค 10000 โลที่นี่แหละ (ที่เกาะคา)เยี่ยมอย่างที่พี่เค้าว่าล่ะครับ พอดีเพื่อนเป็นเซลอยู่ที่นั่น แนะนำไปครับ

tony36
12-05-2009, 14:59
คุณ it45123 (ป๋อง) ยินดีครับ ถ้าคำแนะนำที่ขอ แล้วผมบังเอิญรู้ และเข้าใจ
ยินดีจัดให้เสมอ ครับ

TONNOW
13-05-2009, 14:57
ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ ที่ให้คำแนะนำดีๆ

myjoefiend
13-05-2009, 15:46
มิซซูขายได้ไม่ตามเป้าเท่าโตโย เจ้าของเดียวกัน ทั้งโตโยและมิซซู เลยจัดการปิดซะจะได้ไม่มีคู่แข่ง หรือแข่งกะตัวเอง และลดเรื่องปัญหาค่าต่างๆ สรุป ผู้บริโภคซวยไปครับงานนี้ หาที่ใกล้ๆหรือฝึกทำเองดูแลเองครับ

it45123
15-05-2009, 11:19
คุณ it45123 (ป๋อง) ยินดีครับ ถ้าคำแนะนำที่ขอ แล้วผมบังเอิญรู้ และเข้าใจ
ยินดีจัดให้เสมอ ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณโทนี่ 36:21-7:

tigerlay
10-06-2009, 15:59
ผมไปเคลม scv ที่แสงชัย เชียงใหม่ครับ บริการดีมากเลย

TONNOW
21-06-2009, 20:06
ผมไปที่น่านมาแล้วครับ บริการดี ช่างความรู้แน่น เดี่ยวว่าจะหาโอกาส ไปเยี่ยมอีกรอบ (ล้างท่อร่วม, แอร์ ,เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง)