PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อาการแหนบดังแก้ที่ศูนย์ไม่หาย

ลำพูน
05-05-2009, 16:32
รถไทรทันของผมมีอาการแหนบดังเอารถไปให้ช่างที่ศูนย์แก้หลายครั้งแล้วแต่ก็แก้ไม่หายช่างที่ศูนย์บอกว่าจะต้องเปลี่ยนยางรองแหนบทั้งหมดเพราะว่ามันหมดอายุแล้วทั้งๆที่รถของผมไม่ค่อยได้ใช้งานเลยและไม่เคยบรรทุกหนักด้วยรถผมวิ่งได้แค่สามหมื่นกว่าโลเองผมถามช่างว่าถ้าเปลี่ยนค่าใช้จ่ายเท่าไหรช่างที่ศูนย์บอกว่าค่าแรงกับค่าของประมาณพันกว่าบาทแต่ผมบอกว่าผมขอไปคิดดูก่อนพอออกจากศูนย์ผมลองเอารถไปแวะถามที่อู่ ช่างที่อู่บอกว่าเปลี่ยนยางรองแหนบแค่ตัวเดียวก็หายยางตัวละ10บาทผมเลยตัดสินใจให้ช่างที่อู่เปลี่ยนให้ใช้เวลาประมาณ5นาทีก็เสร็จอาการแหนบที่ดังหายสนิดครับรวมค่าใช้จ่ายช่างบอกว่า50บาทรวมยางรองแหนบ เฮ้อผมเลยประหยัดเงินไปพันกว่าบาทเกือบเสียท่าแล้วเรา ช่างที่ศูนย์กับช่างที่อู่ใครเป็นมืออาชีพกว่ากันหนอ????

miean
06-05-2009, 19:50
เก็บข้อมูลครับ ของผมแปดหมื่นโลแล้วแจ้งศูนย์ทุกหมื่นโลตอนเข้าเช็ค เคยเรียงแหนบใหม่ ใช้จารบี แต่ก็ไม่หาย ปัจจุบันทำใจว่าเป็นเรื่องปกติครับ

coppy42
06-05-2009, 20:34
ใช่เลยครับของผมแค่19,000กว่าโลรถ10เดือน เจ๊งไป2ตัวแล้วเมื่อวานก็ไปซื้อที่ร้านอะไหล่มา4ตัว40บาทมาใส่เอง(ลองเอาของดีแม็กมาใส่) เส็จเมื่อ6โมงเย็นนี้เอง แต่คันของผมไม่ดังนะครับ ที่ทำเพราะมันขาดหายไป

tomtam
12-05-2009, 10:54
ท่าน ลำพูนครับ พอมีรูปมาให้ดูไหมครับ หรือวิธีการทำ ของผม plus แก้ปัญหาตลอดเรื่องแนบดัง ช่างศูนย์แก้ทุกๆ หมื่นกิโล ผมเริ่มเบื่อแล้วครับ อยากหาวิธีแก้มากๆ ครับ รวบกวนท่านด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

smkc
12-05-2009, 11:05
ผมก็เป็นแบบนี้มาเหมือนกัน และก็เปลี่ยนศูนย์ซ่อมมาตลอดแต่มาจบที่ศูนย์ตรงห้วยกระปิตรงข้าวแมคโคร(ชลบุรี)ครับ ถ้ายังไงผมขอแนะนำศูนย์นี้ครับ เพราะไปที่อื่นเค้าก็ชโลมน้ำมันบ้างอัดจารบีบ้างแต่ศูนย์นี้เค้าจัดแหนบให้ใหม่เลยครับ

myjoefiend
12-05-2009, 11:36
ถ้าไม่หายแต่มีงบก็ ปรึกษา พีพี ยานยนต์ดูครับ พี่ พรต ให้คำปรึกษาได้ว่าจะเอาให้หายสนิทหรือ ให้หาย สเต็บไหน ถ้าจะให้หายสนิทเลยคงต้องเสียเงินครับ เหอะๆ
หรือลองอ่านในกระทู้นี้ก็ได้ครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?p=135723