PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : หลบอากาศร้อนๆ..พาเหมียวใหม่ๆไปที่เย็นๆ มาครับ

Eaknarin
11-05-2009, 13:18
ช่องเย็นครับ...พาเหมียวตัวใหม่ไปปีนเขา....หาที่เย็นๆ ช่วงเมษา-พฤษภา รับรองเย็นสดชื่นเหมือนชื่อครับ:i40: วันหยุดเลยหนีงานไปแอบแซ่บครับ

denchai2521
15-05-2009, 12:19
ภาพ บรรยากาศ ดีมากๆๆๆๆ เลยครับ

เสียอย่างเดียว ไม่ชอบ ตัวคุ่น ถูกกัดแล้วเป็นแผล หายยากด้วย

วัดนี้คุ้นๆ อ.บ้านไร่ อุทัย หรือเปล่าครับ

indy72
15-05-2009, 13:20
ภาพ บรรยากาศ ดีมากๆๆๆๆ เลยครับ

เสียอย่างเดียว ไม่ชอบ ตัวคุ่น ถูกกัดแล้วเป็นแผล หายยากด้วย

วัดนี้คุ้นๆ อ.บ้านไร่ อุทัย หรือเปล่าครับ

บ้านผม เอิ้นมันว่า แมงขี้นาค

myjoefiend
15-05-2009, 14:14
มันจะเย็นจริงหรือครับหน้านี้ ร้อนแทบตับจะแตกหาหมอกที่ไหนก็ไม่มี มีแต่ฝนกับแดด เหอะๆ อิจฉาจัง แล้วมันอยู่ที่ไหนละครับเนี่ย น่าไปเที่ยวจังเลย แค่ชื่อก็เย็นแล้ว อิอิ

denchai2521
15-05-2009, 14:32
มันจะเย็นจริงหรือครับหน้านี้ ร้อนแทบตับจะแตกหาหมอกที่ไหนก็ไม่มี มีแต่ฝนกับแดด เหอะๆ อิจฉาจัง แล้วมันอยู่ที่ไหนละครับเนี่ย น่าไปเที่ยวจังเลย แค่ชื่อก็เย็นแล้ว อิอิ

เย็น ทั้งปี ทั้งชาติครับ เพราะว่าเป็นช่องลมผ่าน ระหว่างเทือกเขา 2 เทือก

อยู่ใกล้ๆ กทม. เองครับ นครสวรรค์-กำแพงเพชร

อยากไปดูหมอก ไม่ต้องไปไกลหรอก อ.สวนผึ้ง ราชบุรี หรือ อ.ทองผาภูมิ อ.สังขละฯ อ.ศรีสวัสดิ์ ก็หมอกลงจนขับรถมองไม่เห็นคันหน้าแล้วครับ

ไม่เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ ลองค้นหาดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ

แต่ที่ช่องเย็น มีเวลาขึ้น - ลง เขา น่ากลัวที่สุด ก็คือ ตัวคุ่น เจ้าพ่อช่องเย็นเลยหล่ะ

MUNIC
15-05-2009, 14:39
อยากไปนานแล้วเหมือนกัน
เพื่อนไปมาแล้วเอารูปมาอวดให้อิจฉา
ได้ยินเรื่องตัวตุ่น อันโด่งดัง
กัดแล้วเป็นตุ่มคัน เป็นดวงๆ กว่าจะหายนาน

Eaknarin
22-05-2009, 13:24
ตัวคุ่นครับ..มันเลยเจ้าพ่อช่องเย็นตัวจริงครับ...
ต้องหายาป้องกันไว้ด้วยครับ..ผมใช้ยาสเปร์ยกันยุ่งธรรมดานี่และครับ
ฉีดบ่อยๆ ป้องกันได้ครับ บรรยากาศดีอากาศเย็นมากๆครับ อีกอย่างระวังทากเข็มนะครับ นั่งสังสรรค์อยู่ดีๆ มันมาบ้วนเปี้ยนแถวๆ แก้วเหล้าเฉยเลย 555 บรรยากาศเย็นๆ ช่วงหน้าร้อนก้อต้องลงทุ่นกันหย่อยครับ ตอนขึ้นมันมากครับ ตอนลงเมาเลยครับ ขับเองเมาเอง ไม่รู้ดีกรีมันเหลือรึเปล่าไม่รู้ครับ 555 :22emoticon-cartoon-

Snow_Robin
22-05-2009, 13:57
เพิ่งโดนมาเหมือนกันค่ะตัวคุ่น ไปเที่ยวอ.ไล่ป้า เมืองกาญจน์มาค่ะตั้งแต่วันที่ 1 พ.ค. จนป่านนี้ตรงที่โดนกัดยังไม่หายเลยค่ะ แดงๆ คันๆ อยู่เลย