PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใครใส่ป้ายยาวกันน้ำบ้างครับ

ja_yut
12-05-2009, 11:20
มีใครใส่ป้ายยาวกันน้ำบ้างครับขอดูรูปหน่อยครับ โดยเฉพาะด้านหน้าติดยังไงถึงจะสวยครับ แล้วติดแล้วตำรวจจับหรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ

myjoefiend
12-05-2009, 11:33
ป้ายยาวผิดกฏหมายน๊ะครับ ขอบอกไว้ก่อนเพราะเป็นห่วง แล้วด้านหน้าถ้าจะใส่ต้องใช้ขาของป้ายที่ช่วยให้ป้ายยื่นออกมาช่วยครับไม่งั้นใสได้แต่ข้างหลังอย่างเดียว ลองสังเกดดูที่ทะเบียนหน้าน๊ะครับ

EarthECU
12-05-2009, 11:45
ป้ายยาวผิดกฏหมายน๊ะครับ ขอบอกไว้ก่อนเพราะเป็นห่วง แล้วด้านหน้าถ้าจะใส่ต้องใช้ขาของป้ายที่ช่วยให้ป้ายยื่นออกมาช่วยครับไม่งั้นใสได้แต่ข้างหลังอย่างเดียว ลองสังเกดดูที่ทะเบียนหน้าน๊ะครับ

เป็นแผ่นป้ายยาวครอบทะเบียนอีกทีก็ผิดเหรอครับ!!!
แต่ว่ายังไม่เคยโดนจับนะ ขับแถวราชบุรี เพรชบุรี แล้วก็ไปถึง อีสาน เจอด่านก็ไม่เคยโดนนะครับ จะโดนก็แต่วิ่งขวายาวไปหน่อยแค่นั้นแหละครับ

ใช่เลยครับข้างหน้าต้องใส่ที่ปรับระดับทะเบียนน่ะครับ ไม่งั้นใส่ไม่ได้

แล้วก็ที่ครอบทะเบียนแบบยาวจะมี2แบบนะ
1.ใส่ได้เลยพอดีกับทะเบียนเดิมขของเรา และอีกแบบคือ
2.ต้องตัดแต่งทะเบียน ด้านบน ด้านล่าง ให้เล็กลง

ในแบบที่1โดยส่วนตัวนะครับ ผมว่ามันใหญ่ไปอะ - -"
ในแบบที่2โดยส่วนตัวนะครับ ผมว่าอื้มมม ดีกว่า *_*

อ๋อลืมบอกไป ผมแนะนำว่าใส่ด้านหน้าให้มันสั้นกว่า ข้างหลังนะครับ แผ่นป้ายทะเบียนน่ะครับ

ส่วนกันน้ำนั้นไม่แน่ใจนะครับ คือผมเข้าใจว่า อยู่ที่เค้าใส่กราวที่ทะเบียนดีหรือป่าวแค่นะครับ

9click
12-05-2009, 12:31
2.ต้องตัดแต่งทะเบียน ด้านบน ด้านล่าง ให้เล็กลง
แบบนี้แหละครับผิด เพราะมีการตัดแต่งป้าย แต่ตำรวจบางที่ก็ไม่จับ บางที่ก็จับ..ครับ

EarthECU
12-05-2009, 17:04
แบบนี้แหละครับผิด เพราะมีการตัดแต่งป้าย แต่ตำรวจบางที่ก็ไม่จับ บางที่ก็จับ..ครับ

ว้าว ว้าว งั้นเราก็โชคดีไป ติดแบบที่ 2 มา 2ปี แต่ยังไม่เคยโดนเรื่องนี้เลย :smiley-transport003

scorpion_za
12-05-2009, 20:32
ผมเคยใส่ ไม่ต้องตัดเลยครับ พอดีเลย

และทะเบียนก็หายไปเลยครับ โดนพ่อด่าซะ

เกิดมาตั้งนานพึ่งรู้ว่ามีพวก มรึง เนี่ย เอากาวมาติดทะเบียน หุหุ

มาใช้ไทรทันเลยไม่กล้าใช้ครับ ใช้ RallyArt ดีกว่า

แต่ไม่มีการตัดทะเบียน ไม่ผิดกฎหมายครับ แต่ถ้าปรับองศา มีอะไรบัง

จนมองไม่เห้นในระยะ กี่เมตร ผมไม่ได้จำ ผิดครับ

aaa
13-05-2009, 11:28
ร้านแถวตึกศรีวรจักรมีครับ:i38:ทั้งตัวรองแผ่นด้านหน้าเพื่อที่ให้ป้ายนั้นยื่นออกมาโดยที่ไม่ต้องตัดทะเบียนด้วยครับ:kapook-17198-9597:ใส่ได้พอดีเลยทั้งหน้าและหลังของผมก็ใส่อยู่ครับท่าน:kapook-17340-6327::doraemon8:

EarthECU
13-05-2009, 12:11
ร้านแถวตึกศรีวรจักรมีครับ:i38:ทั้งตัวรองแผ่นด้านหน้าเพื่อที่ให้ป้ายนั้นยื่นออกมาโดยที่ไม่ต้องตัดทะเบียนด้วยครับ:kapook-17198-9597:ใส่ได้พอดีเลยทั้งหน้าและหลังของผมก็ใส่อยู่ครับท่าน:kapook-17340-6327::doraemon8:

ใช่เลยครับ " รองแผ่นด้านหน้าเพื่อที่ให้ป้ายนั้นยื่นออกมา "

คือ ใส่ป้ายยาวแบบพอดีทะเบียนเดิม หรือ จะแบบต้องตัดแต่งทะเบียนเดิม ยังไงก็ต้องใส่ " รองแผ่นด้านหน้าเพื่อที่ให้ป้ายนั้นยื่นออกมา " ครับ (Triton นะ)

แต่ ที่ผมว่าต้องตัดแต่งเนี้ยคือแบบที่ 2 นะครับ จะทำให้ทะเบียนดูเล็กลง จะยาวดูสวยงามกว่า (โดยส่วนตัว)

เดี๋ยวจะเข้าใจ ผิด ว่าใส่ทะเบียนครอบยาวจะต้อง ตัดแต่ง อย่างที่บอกไว้แต่แรกว่ามี 2 แบบ คือ แบบพอดีทะเบียนเดิม กับ แบบ ตัดเพื่อให้ดูเล็กลง

สรุป มันก็ยาวทั้ง2แบบแหละครับ แต่ ยาวแบบใหญ่ หรือ แบบเล็ก ที่คุณชอบ!!!!
(ผมหมายถึงที่ครอบทะเบียนนะ อย่าคิดเป็นอื่น อิอิ:kapook-17197-2309:)

อันนี้แถมไปครับ แผ่นด้านหน้าเพื่อที่ให้ป้ายนั้นยื่นออกมา แบบทำเอง

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=13188

:i38: