PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : พนักงานจากศูนย์ใหญ่โทรมาสอบถามการให้บริการของศูนย์ ที่เข้าใช้บริการ

ระยองฮิ
15-05-2009, 11:56
มีใครได้รับโทรศัพท์จากศุนย์ใหญ่บ้างไหมครับ

ผมได้รับเมือ่วาน เขาโทรมาสอบถามเรือ่งการให้บริการ ต่างๆ ของศูนย์ที่เราใช้ (ศูนย์วิวัฒน์ ระยอง)

เขาได้สอบถามเรือ่งต่างๆ
การให้บริการ(ดีโคตร เถียงกรูอีก)
ห้องรับรอง(แย่)
แก้ไขปัญหาครั้งเดียวจบรึเปล่า(สุดๆยังไม่แก้ให้ผมเลยนะจนรถกรูเกินแสนแล้วบอกเครมไม่ได้)
ความรวดเร็วในการรับรถ(ช้านะ)
การโทรตามลูกค้าตามกำหนดหลักกิโล(ไม่มีนะ)
ผมถามไปเรือ่งการเครมพาทที่มีปัญหาหากรถมันเกิน100000 โล แล้วจะทำไง เขาตอบว่าเขาเป็นเพียงผู้เก็บข้อมูลเราไปเสนอที่ประชุม ไม่มีสิทธิตัดสินใจ ยังไงจะเสนอให้
ร่วมๆแล้วโทรมา 10 นาทีได้

พอสุดท้ายเค้าถามว่าคะแนน 1-10 ให้เท่าไร เมือ่วานให้ไป 6
แต่กับมาคิดอีกทีน่าจะให้สัก 3-4 พอ เซ็ง

ใครมีผู้โทรมาสอบถามแบบผมบ้างไหมครับ

:kapook-17335-3382:

ระยองฮิ
15-05-2009, 14:56
มีใครได้รับโทรศัพท์บ้างครับ

myjoefiend
15-05-2009, 15:02
เคยครับ ทุกครั้งที่เอาไปเข้าศูนย์ครับ

รณรงค์
15-05-2009, 19:26
ผมคับเมื่อวานนี้เองสดๆร้อนๆเลย..ที่ปราจีน..เค้าบริการดีน๊ะคับ ผมให้ 9เต็ม 10 เลย(จะให้เต็มเด๋วจะหาว่าเวอร์)

sirawitr
16-05-2009, 10:04
มีครับตอนออกรถมาใหม่ๆจะน้องชาย
แต่ถ้าถามถึงศูนย์ระยองคงให้คะแนนพอๆกัน

titum
16-05-2009, 16:55
ผมว่าเขาถามทุกคันที่ออกใหม่แหละครับ...ผมตอบไปว่าทุกอย่างดีหมด แต่เสียอย่างเดียว ศูนย์น้อยไปหน่อย และ หาศูนย์บริการดีๆ ยากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

littlemac
16-05-2009, 17:30
ถามทุกคันครับ คะแนนก็แล้วแต่เรา จะเห็นว่าเซลล์ดีไหม

Snow_Robin
16-05-2009, 18:23
เคยได้รับโทรศัพท์เหมือนกัน พูดถึงศูนย์แล้วขอให้ Credit TST มิตซู เพราะอยู่ราชบุรีแต่ไปเข้าศูนย์ที่บ้านโป่ง ไม่อยากบอกว่าศูนย์ตระการราชบุรีห่วยเข้าครั้งเดียวไม่เข้าอีกเลย ยอมเสียค่าน้ำมันขับไปบ้านโป่งดีกว่า และ Sale ดีมากๆ ติดตามตลอดตอนแรกนึกว่าซื้อแล้วก็แล้วกัน ดีมาก ดูแลตลอด ตั้งแต่ก่อนออกรถแล้วจนถึงปัจจุบัน ตามเรื่องให้ทุกอย่าง ถ้าใครอยู่ราชบุรีหรือจังหวัดใกล้เคียง ลองพิจารณาเป็นตัวเลือกอีกทาง Sale ชื่อคุณติม OK เลย บอกป๋อมแนะนำมาก็ได้เพราะน้องเค้าคงจำขึ้นใจ 5 5 5

ระยองฮิ
17-05-2009, 11:30
ของผมรถใช้ 100000 โลแล้วครับ ตอนซื้อใหม่ๆ ไม่มีโทรมาเลยครับ

ผมเลยสงสัย

conan2
23-06-2009, 22:30
ใช้มา 2 เดือน ที่ 0 ใหญ่โทรมาครับถามเก่งมากๆๆๆพอดีออกที่วิภาวดี บริการดี คนขายดี ดีหมด เลยให้ไปเต็ม 10 เกีอบทุกข้อ ยกเว้นพี่สะหนิมครับพี่น้องพอเอากลับมาบ้านวันที่ 2 ก้มดูช่วงล่างแม่เจ้าน้องหนิมและพี่หนิมมีให้เห็นจะๆ ตรงบริเวณแหนบและพราวหลัง สอบถามเขาบอกหน้าตาไม่ตื่นเต็นเลยบอกว่าปกติครับพี่น้อง มันจะเป็นที่บริเวณตัวเชื่อมของเหล็กมันเกิดปฏิกิริยาทางเคมี ทำให้ผมมึนงงมากครับพี่น้อง

navyhawk
23-06-2009, 23:43
วิวัฒน์ระยองเหมือนกันครับ ไม่เคยโทรคุยเลย ศูนย์ใหญ่เคยโทรมาหนึ่งครั้ง หลังเข้า 1000 โล เลยแถมไปว่าเซลยังให้ของไม่ครบแล้วก็เงียบไป หลังจากนั้นไม่เคยมีใครโทรมา แต่มี SMS จากศูนย์ใหญ่มาประมาณ 2 - 3 ครั้ง ชวนไปแรลลี่กับเตือนคูปองเงินสดใกล้หมดอายุ ที่ระยองบริการก็งั้น ๆ แต่ไม่รู้จะไปเข้าที่ไหน บอกว่าตอนดับเครื่อง ๆสั่มาก ก็เหมือนเดิม เข้า 40000 โล ออกมาได้สองวัน คลัทช์ดัง ก็รู้ว่ามันต้องดังเพราะขาดจาระบี ตอนเข้า 40000 โลก็น่าจะใส่มาให้เลย จุดนี้เป็นเกือบทุกคัน ก็ตามนั้น ถ้วยกาแฟยังต้องล้างเอาเองถ้าอยากกิน น้ำตาลทรายแดง ค๊อฟฟี่เมดหมดทุกหมื่นโล ? มีโปรอะไรก็ไม่เคยบอก เอารถไปเข้าตรวจถามมีโปรอะไรตอนนี้ ตอบมาว่ามาเข้าช้าไปเพิ่งหมดไม่กี่วัน อะไรบ้าง อ๋อ..เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องได้ ฟรีแหวนรอง กรองครึ่งราคา ก็น่าจะบอกกันบ้าง เพราะเห็นถามทุกที ใช้รถวันละกี่โล ถ้าวันละโล หมื่นวัันก็เข้าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องพอดี โทรบอกเราเลยมาตอนนี้ฟรีแหวนรอง 15 บาทนะจ๊ะ...เออ..ยังดี.. ตอนนี้ 59763 โลแล้ว ไม่กี่วันต้องไปเข้า 60000 โล คงตรงโปรฟรีน้ำมันเครื่องว่ะ..:emoticon-cartoon-01

Nuk_Black-Triton
23-06-2009, 23:45
โทรมาทุำครั้งที่เอารถเข้ารับบริการครับ

เรื่องล้างรถ ผมไม่ให้คะแนน แต่บอกว่า ล้างไม่ได้เรื่อง

ห้องรับรองแย่ทุกที่

บริการ อยู่ที่ช่างครับ ไม่เกี่ยวกับศูนย์เลย

jee4x4
24-06-2009, 01:21
วิวัฒน์ระยองเหมือนกันการบริการและห้องรับรองตามท่านพี่ข้างบนว่ามาเลยโดยมาไม่ค่อยได้เข้าไปพักเพราะมักจะไปอยู่กับช่าง ส่วนช่างสามารถพูดคุยให้ทำโน้นทำนี่ให้ได้ตามที่เราต้องการ แต่เรื่องโทรถามนี่เคยสมัยออกรถมาใหม่ตอนนี้ 3 ปีแล้วเลยเงียบเลย

sirawitr
24-06-2009, 01:30
ล่าสุดโทรมาวันจันทร์ที่ผ่านมา เลยบอกให้ปรับปรุงห้องรับรองด่วนเลย
มันเป็นหน้าเป็นตาของศูนย์ ชาวบ้านเขาไปถึงไหนกันแล้วครับ

BMP
28-06-2009, 14:15
ทำใจเถอะครับเรื่องห้องรับรองและศูนย์ที่ไม่ใหญ่โตและไม่เยอะเพราะรถขายได้น้อยไม่ค่อยมีไรหวือหวาเหมือนค่ายอื่นเอาแค่เลี้ยงศูนย์เลี้ยงช่างได้ก็ดีแล้ว ดูอย่างรถเก่งสิ มีอยู่รุ่นเดียวนานานจะเห็นวิ่งบนถนนคันนึง(ขายกันจนป่านนี้ 555) น่าทำ EVo รุ่นเล็กมาขายมั่ง(ถ้าทำ)กระตุ้นตลาดหน่อยคงขายดีพิลึก เคยเข้าไปศูนย์ฮอนด้า/โตต้าเลี้ยง ซะอิ่ม 55555

jobjet
28-06-2009, 15:05
เคยได้รับโทรศัพท์เหมือนกัน พูดถึงศูนย์แล้วขอให้ Credit TST มิตซู เพราะอยู่ราชบุรีแต่ไปเข้าศูนย์ที่บ้านโป่ง ไม่อยากบอกว่าศูนย์ตระการราชบุรีห่วยเข้าครั้งเดียวไม่เข้าอีกเลย ยอมเสียค่าน้ำมันขับไปบ้านโป่งดีกว่า และ Sale ดีมากๆ ติดตามตลอดตอนแรกนึกว่าซื้อแล้วก็แล้วกัน ดีมาก ดูแลตลอด ตั้งแต่ก่อนออกรถแล้วจนถึงปัจจุบัน ตามเรื่องให้ทุกอย่าง ถ้าใครอยู่ราชบุรีหรือจังหวัดใกล้เคียง ลองพิจารณาเป็นตัวเลือกอีกทาง Sale ชื่อคุณติม OK เลย บอกป๋อมแนะนำมาก็ได้เพราะน้องเค้าคงจำขึ้นใจ 5 5 5
0 TST มิตซู บ้านโป่ง เคยไปเข้าแต่ไม่ได้ซื้อรถกับเค้า ผมเข้าครั้งเดียวแล้วไม่คิดจะเข้าอีกเลย เพราะเด็กรับรถที่ตัวอ้วนๆ บริการห่วยมากๆๆ มารยาทแย่สุด