PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : จะเปลี่ยนล้อ R16 จะมีปัญหาตามมาหรือเปล่า

redtag
16-05-2009, 12:38
ผมขับ 4x2 4 Door ตัวธรรมดาพอดีเพื่อนจะขายล้อพร้อมยางให้ 235/70 R16 5 รูผมอยากทราบมันจะติดซุ้มล้อหรือเปล่าเวลาตกหลุมหรือวิ่งทางขรุขระและมันจะมีผลระยะยาวหรือเปล่าเช่นความเร็วต้น-ปลาย ไมล์ อ่อน-แก่ สมาชิกท่านใดเปลี่ยนล้อไซค์นี้มาแนะนำด้วยครับ

myjoefiend
01-06-2009, 18:39
อันดับแรกเสียเงินครับ ต่อมาสวยดุครับ เรื่องการวิ่ง อาจจะนุ่มขึ้นครับ และเข้าโค้งเกาะถนนดีขึ้นแน่นอนครับ ความเร็วอาจจะขึ้นช้ากว่าเดิม แต่ถ้า ความน่าจะเป็น น่าจะได้ความไวที่สูงกว่าเดิมครับ เรื่องไมล็อาจจะ แก่ขึ่นครับ แต่ไม่น่าจะเห็นผลมาก เท่าขนาดใหญ่ บิ๊กๆ สรุป รอคนมาสนับสนุนว่าตอบยังไง อิอิ ยังไงขอให้ได้ข้อสรุปไวๆน๊ะครับ