PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ดับเครื่องแล้วสั่น

saimork
16-05-2009, 13:06
ทำไมเวลาดับเครื่องยนต์...แล้วเครื่อง+ตัวรถสั่นครับรถผมออกมาได้ประมาณ7เดือนครับ....ทั้งๆเมื่อก่อนไม่เป็นซื้อมาใหม่ๆก็จอดเงียบดีครับ.....แต่จะเป็นประมาณ1-2เดือนที่ผ่านมาครับ.....ผมเปรียบเทียบกับรถของแฟนครับ.....เป็นไทเกอร์โฟล์วิลออกมาประมาณ6ปีแล้วครับวลาจอด(ดับเครื่อง)ไม่เห็นสั่นเลยครับ...ไม่โยกเหมือนผมเลยครับ....พอจะมีวิธีแก้ไขใหมครับ....แล้วสาเหตุมาจากสาเหตุอะไรครับ........ขอรบกวนด้ายนะครับ.....อ้อเกือบลืมครับขอถามอีกคำถามครับปรกติแล้วเวลาผมขับรถผมจะไม่เปิดแอร์ครับสาเหตุเพราะประหยัดน้ำมันครับ(ไม่รู้ว่าเข้าใจผิดไปเองใหม)...อยากถามว่าถ้าแอร์ไม่เปิดนานๆจะเสียใหมครับ....ผมลองเปิดดูมันไม่เย็นครับทั้งๆที่ออกมาใหม่ๆเปิดนิดเดียวก็เย็นแล้วครับนี่เปิดเกีอบครึ่งถึงค่อยเย้นครับรถผมใช้ในเมืองครับ........รบกวนด้วยนะครับ:21-7: