PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใครพอจะทราบวิธีขจัดคราบขี้เกลือบนล้อแม็กซ์บ้างครับ ..!!

EKAPONG
20-05-2009, 12:56
เนื่องด้วยผมได้จับแม้กซ์ 20 มือสองมาชุดหนึ่งเป็นแบบโครเมี่ยม...แต่เนื่องด้วยบนแม็กซ์มีคราบขี้เกลืออยู่พอสมควร ถามตามร้านซ่อมและทำสีแม็กซ์ ไม่มีใครรับทำอ่ะครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ท่านใดพอทราบวิธีหรือสามารถใช้น้ำยาอะไรขจัดคราบดังกล่าวได้รบกวนช่วยเหลือด้วยครับ หรือพอจะทราบว่าร้านไหนรับทำก็ขอข้อมูลด้วยแล้วกันนะครับ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ...!!:yenta4-emoticon-002

myjoefiend
20-05-2009, 14:36
วีน่อน กล่องสีส้มครับ ได้แน่นอนครับ เพราะผมใช้ขัดเครื่องรถอยู่ครับ ตรงจุดที่เป็นอลูมิเนียม รับรองเงาขึ้นทันตาครับ ลองดูครับ หลอดเล็กไม่กี่บาทเองครับ มีจำหน่ายทั่วไป ตามร้านก่อสร้าง ตกแต่งบ้าน เครื่องมือช่าง น่าจะพอมีขายครับ บางทีก็มีขายตามพวกร้านแต่งมอเตอร์ไซ ครับ หาซือ้ง่าย ยังไงก็ขอให้หายไวๆน๊ะครับ

EKAPONG
20-05-2009, 16:25
ขอบคุณครับน้า...