PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ต้องเสียค่าแรงเปลี่ยนกรองโซล่าด้วยหรือ

Nuk_Black-Triton
23-05-2009, 22:20
เล่าให้ฟัง อีกแล้ว ...

วันนี้ เอารถไปเช็คระยะ 60000 โลมา ที่เดิม (นครชัย สำเหร่)

พนักงานรับรถ บริการดีเหมือนเดิม (คิดว่าดีกว่าเดิมด้วยครับ)

รถเยอะมาก สักพัก รถผมก็ได้ทำ เข้าไปยืนดู ต้องติดบัตรด้วย (อินเตอร์ ซะ)

หลังรับรถเสร็จ รอเลินนิ่ง ติดเที่ยงพอดี (ซวยไป)

รอบ่ายโมง ผู้จัดการเอารถไปลอง เพื่อกลับมาเลินนิ่ง

ระหว่างนั้น ด้วยความที่ไม่มีเงินสด ต้องรูดบัตรเครดิต

ซึ่งทางการเงิน ทำป้ายติดไว้ว่า รับชำระตั้งแต่ 1000 บาทขึ้นไป

จึงทำการประเมินค่าบริการและอะไหล่

ปรากฏว่า โดนค่าแรงไป 380 บาท ซึ่งฉีกคูปองเหลืองไป

แล้วทำไมมันแพงจะฟะ ตั้งพันกว่าบาท

สรุปเลยเจอค่าแรงเปลี่ยนกรองน้ำมันเชื้อเพลิงไป 180 บาท

ราคาอะไหล่ 275 บาท

ซึ่งในคูปองสีเหลืองระบุว่า ต้องเสียค่าแรง ซึ่งควรเป็นค่าแรงเหมา

แต่นี่ คิดผมแยก สองรายการ

เท่ากับว่า ผมซื้ออะไหล่แท้ สองรายการ ราคา สี่ร้อยกว่าบาท

แต่โดนค่าแรงไปเกือบ 600 บาท ซึ่งไม่เป็นธรรมอย่างยิ่ง

ผมจึงมีคำถามถึง สำนักงานใหญ่ หรือเพื่อนๆหน่อยครับว่า

ทำไม ผมถึงต้องเสียค่าแรงสองรอบ

ทั้งๆที่มีคูปอง Diamond Warranty

ประมาณว่า ถ้าเก็บเงินค่าแรงผม 1.5 ชม. ผมยินดีจ่าย

แต่นี่ เก็บ สองครั้ง ราคาก็พอพอกัน แต่เสียความรู้สึกครับ

มีคูปอง ไว้เพื่ออะไร ลูกค้าได้สิทธิ์อะไร

เช็คอะไรให้ผมบ้าง

ผมดูตลอดการทำงาน มีดึงเหล็กวัดน้ำมันเกียร์ผมมาดูมั้ย

มีถอดล้อมาดูเบรคให้ผมหรือเปล่า

แถมเลินนิ่ง ต้องมาเปิดประตู ดูข้างประตู ว่ารถผมรุ่นอะไร

โคตรโปรเลยครับ ทั้งหัวหน้า และผู้จัดการ

ผมแจ้งกับพนักงานรับรถไว้แล้วว่า

เรื่องนี้ ผม ต้องแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบ

เสียดายกับ ศูนย์ที่มีคนดีดี แต่ผู้บริหาร งี่เง่า มาก

นี่หรือ จะยกเครื่องเรื่องบริการ สนญ.ตอบด้วยครับ

ผมคนนึงล่ะ เริ่มเสื่อมศรัทธากับการรับบริการ ในแต่ละแห่งครับ

ในงานนี้ ผมขอตำหนิ ผู้จัดการ อย่างแรงครับ :kapook-17327-8367:

coppy42
23-05-2009, 22:31
เค้าไม่ดูหน้าดุตาเลยเรอ น้านุ๊ค อุตสาหเข้าไปปั่นเหรดขึ้นมายังคบไม่ได้อีก ดีนะที่ผมได้แค่คิดว่าจะเข้าไปอุดหนุน งั้นผมถอยแระไม่เอาดีกว่า...เฮ้อเซ็งค์..

g84520
23-05-2009, 22:43
- อย่าไปยอมพวกนี้ครับพี่ๆ (พวกผู้จัดการนี้แหละตัวดี) ผมก็มีประสบการณ์ คล้ายๆ พี่ละครับ เป็นกำลังใจให้พี่ครับจัดการคนพวกนี้เลยครับ คนข้างหลังจะได้บริการที่ดีๆ
- ผมเจอที่ศูนย์ย่านบางใหญ่เขาทำงานกันเหมือนไม่มีการวางแผน ผู้จัดการไม่เคยติดตามงาน(ช่างที่ศูนย์บอกเองเลยนะ) แก้ตัวไปเลื่อยว่า รออะไหล่บางละ รอคิวบางละ แทนที่จะบอกเหตุผลว่าติดขัดยังไง

Jindee
23-05-2009, 22:44
สวัสดีครับน้านุ๊กและเพื่อน ๆ... มาซะดึกเลยวันนี้...
ปกติผมไม่ค่อยได้เอารถไปศูนย์เองนะครับ แต่เท่าที่ได้สัมผัสมา ศูนย์บริการน่าที่จะต้องปรับปรุงเป็นอย่างยิ่งครับ. (รวมทั้งการขายด้วย.)
อีกเรื่องก็น่าจะเป็น เงื่อนไข Warranty 5 ปี / 150,000 กม. ที่ลูกค้าจะต้องไปตรวจเช็คทุกรอบ 5 พันโลหลังจากเช็คระยะปกติ. อย่างเช่น ผมใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 100% เข้าศูนย์ทีทุก ๆ 10,000 โล. แต่ต้องมาเสียเวลาเข้าไปเช็คอีกทุก ๆ 5 พันโล เสียเวลาเปล่าจริง ๆ ทั้งศูนย์บริการและก็ลูกค้า...
ผมเอง เปลี่ยนรถเพราะศูนย์บริการมาแล้วไม่ต่ำกว่า 3 คัน. สอง Brand คันนี้ตั้งใจว่าจะใช้นานหน่อยเพราะไม่ค่อยมีรถปิกอัพใช้. แต่นี่ก็ยังหวั่น ๆ อยู่เหมือนกันครับ. จะทำอะไรกับรถก็เลยต้องคิดนานหน่อยกลัวว่าไม่ค่อยคุ้มนะครับหากปล่อยไป...

ถือว่าเล่าสู่กันฟังละกันนะครับน้า... ปัญหามีไว้แก้. แต่ทำไมชอบแช่ไว้ก็ไม่รู้...

23-05-2009, 23:13
มันยังมีอีกหลายอย่างป๋า ที่บอกไม่ได้ ในเวบ ถ้าบอกมีหวัง โดนจมดินแน่ๆ

พนักงานรับรถ ที่นี่เยี่ยมเลยนะครับ เสียดายที่พาวเวอร์ไม่มี (ตามลำดับงาน)

น่าสงสารครับ เจตนาเขาดีมาก ผมเข้าใจเลย อยากให้ศูนย์เจริญขึ้น

แต่ผู้บริหาร บริการแบบนี้ ลูกค้าหายหมดแน่นอน (เจริญลงชัวร์)

ผมไม่ได้มีส่วนได้เสีย อะไรกะศูนย์ ผมคงหาที่อื่นเหมือนกัน

ตอนนี้ ที่นี่ไม่โปรครับ

myjoefiend
24-05-2009, 13:24
ขอแสดงความเสียใจด้วยน๊ะครับ อย่าให้ผมได้เจอครับได้ทะเลาะกันแน่นอนครับแบบนี้ สุดยอดเลยครับเห็นแก่ได้จังเลย แย่จริงๆครับ

zaugustra
24-05-2009, 20:16
ฟรีค่าแรงถึง 40000 กิโลครับ
ช่วงทุกๆ 5000 (5000 15000 25000 35000) จ่ายค่าแรงตามปกติครับ
ส่วนค่าใช้จ่ายช่วง 5000 แล้วแต่จริยธรรมของแต่ละศูนย์ครับ

ผมเข้า Mac ยังไม่มีปัญหา
ยังไม่โดนชาร์จค่าแรงเกินขนาด...

WE ARE TRITON
24-05-2009, 21:57
ตอนเข้าเช็ด 50,000 โล ก็เจอค่าแรงไป 500 กว่าบาทเหมือนกัน ใช้เวลาไปตั้ง 1.5 ชั่วโมง ทั้งๆ ที่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องกับกรองเครื่องแค่สองอย่างเอง ทั่วไปใช้เวลาไม่เกินครึ่งชั่วโมงด้วยซ้ำ

ตอนนี้ก็เตรียมเข้า 60,000 โลเหมือนกัน ไม่รู้ว่าจะเจอค่าแรงเท่าไร เห็นเจ้าอื่นๆ เค้ามีโปรแกรมตรวจเช็ดแบบรวดเร็ว ของมิตซูก็มีโปรแกรม DiAMOND SPEED SERViCE เหมือนกัน แต่ไม่มีการควบคุมให้ได้ระยะเวลาที่กำหนด และก็มีเพียงไม่กี่ศูนย์เท่านั้นที่มีโปรแกรม DiAMOND SPEED SERViCE

24-05-2009, 23:45
ตอบสองท่านก่อนหน้า (อ้างอิงข้อความมันช้าครับ)

ผมยินดีเสียค่าแรง 1.5 ชั่วโมง และเข้าใจว่าตั้งแต่ 45000 กม. ไปแล้ว เสียค่าแรงครับท่าน

แต่ที่ผมไม่ชอบใจอย่างแรงคือว่า

ผมมีคูปองเล่มเหลือง (เพื่อรับสิทธิ์ รับประกัน 5 ปี 150000 โลครับ)

ในคูปอง ต้นขั้ว เขียนว่า เสียค่าแรง (เอาแบบเข้าใจง่าย)

ในด้านหลังคูปอง จะเป็นรายการตรวจเช็ค ที่เราต้องเสียค่าแรงทั้งนั้น ผมเข้าใจ

หลังคูปอง มีข้อนึงเขียนว่า เปลี่ยนไส้กรองน้ำมันเชื้อเพลิงครับ

ค่าแรง จะต้องเสียด้วยคูปองใบนี้ กล่าวคือ

เขาจะเก็บค่าแรงผม 2 ชั่วโมง ผมก็ต้องจ่าย ถูกมั้ยครับ (ถ้าเป็นมาตรฐาน)

แต่นี่ ผมเจอค่าแรงเช็ตเครื่อง 380 บาท ตามด้วยค่าเปลี่ยนไส้ดังกล่าวอีก 180 บาท

ผมว่า มันไม่เป็นธรรมอย่างแรงครับ

ค่าแรงต้องเก็บครั้งเดียว ไม่ได้เก็บสองรายการแบบนี้

งานนี้ ตอบกวนๆว่า ผมไม่ผิดแน่นอน ถ้าศูนย์ไม่ผิด ก็ สนญ.ผิดเต็มประตูครับ

24-05-2009, 23:50
เล่าให้ฟังต่อ (ยังคาใจ)

ผมแจ้งตอนเข้าศูนย์ว่า เบรคมือมันสูงไป ตั้งให้ผมด้วย

ช่างก็ตั้งมาให้ครับ ตั้งให้ก่อนเอารถไปเลินนิ่งอีก

ผมดูเขาตั้งเบรค ไม่ต้องถอดล้อครับ เอาอะไรแหลมๆ เขี่ยหลังล้อ

สองนาทีเสร็จ ปรากฏว่า วันนี้ ไปราชบุรีมา

สังเกตุตัววัดบูสท์ตลอดทางว่า ทำไม เมื่อขับ 110 บูสท์มันมากกว่าเดิม (โหลดมากขึ้น)

มารู้สึกแปลกๆ อีกสองอย่างว่า ทำไมน้ำมัน ยุบเร็วจังฟะ

แถมเวลาแซง รถผมบางทีคิกดาวน์สองเกียร์เลย คิดว่ามันอืดๆ เพราะเพิ่งเลินนิ่งมา

สรุป ทนไม่ไหว วันนี้ ก็วันอาทิตย์ ศูนย์ปิด (ทนขับต่อไม่ไหว) เลยเอาเข้า Act

24-05-2009, 23:54
ต่อครับ ...

ขึ้นแท่นดู ปรากฏว่า เบรคหลังติดครับท่าน ช่างรีบดำเนินการให้ (ไม่คิดตังค์อีกต่างหาก)

เลยบอกช่างไปว่า เปิดจ๊อบเลย และขอเข้า Test Lane ด้วย

ปรากฏว่า ผลออกมา ช่วงล่างยังแจ่มเหมือนเดิม

แต่ใรเอกสารแจ้งมาว่า ระบบเบรคตรวจไม่ผ่าน

อ่านดูค่า ปรากฏว่า ระยะเบรคสูงสุด ห่างกัน เกือบ 1000 นิวตั้น

คิดเปอร์เซ็นต์ความต่างได้ที่ 44 % (ระยะเบรคหลังซ้ายขวา)

ช่างได้ทำการปรับตั้งให้ พร้อมสลับยาง (ศูนย์มันก็ไม่สับให้)

และตั้งศูนย์ล้อใหม่

ตอนนี้ กลับมาอาการปกติเหมือนเดิมครับ (ยกเว้นเครื่องยนต์ ยังไม่ปรี๊ดเท่าไร)

ด้วยเวลา 2 ชั่วโมง เสียเงินไป อีก 350 บาท

24-05-2009, 23:59
สรุป ค่าใช้จ่าย 60000 โล ของผม มีค่าใช้จ่ายดังนี้

1.น้ำมันเครื่อง Ptt 7 ลิตร 10w30 ราคา 820 บาท

2.ค่าน้ำยาล้างหัวฉีด (ซื้อเอง) ราคา 190 บาท (ซื้อศูนย์ ยี่ห้อเดียวกัน 465 บาท) ทำไมมัน

ไม่คิดค่าแรงหยอดน้ำยาด้วยอ่ะ

3.ค่าอะไหล่แท้ สองไส้กรอง 495 บาท (กรองเครื่อง กรองโซล่า)

4.ค่าแรงเช็คระยะอันแสนห่วย 560 บาท (สองรายการที่เป็นเรื่อง)

5.ค่าซ่อมแซมเพิ่มเติมหลังออกจากศูนย์ อีก 350 บาท

รวม 2415 บาทยังไม่รวม Vat และค่าสึกหรอรถที่ออกมาจากศูนย์ อีกประมาณค่าไม่ได้

หนักนะครับ สำหรับ 60000 โล ของผม

25-05-2009, 00:06
ระยะเช็ค ที่ศูนย์นี้ทำงานพลาดนะครับ

1.ไม่มีการถอดล้อผมออกมาเช็คระบบเบรคทั้งสี่ล้อ

2.ไม่มีการสลับยางและถ่วงล้อ (ไม่มีการแกะล้อใดใด)

3.ไม่มีการเช็คระดับน้ำมันเกียร์ ออโต้ (ทั้งๆที่ผมแจ้งไปว่า การทำงานไม่ค่อยนิ่มนวล)

4.ไม่มีการตรวจสอบน้ำมันเบรค และน้ำมันพาวเวอร์

5.ไม่มีความชำนาญในการทำงาน (ต้องเปิดประตูดูว่ารถผมรุ่นอะไร)

เรียนตามตรงว่า เสียดายบุคลากรดีดี ที่ทำงานที่นี่ครับ

ผู้จัดการแย่ หัวหน้างาน ก็ไม่โปรเลย แล้วลูกน้อง จะทำอะไรได้ครับ

25-05-2009, 09:37
รู้แล้วว่า รถเราดี ซื้อมาถูกกว่าเพื่อนต่างค่าย

อย่าลืมนะครับ ว่าเราซื้อรถมาพร้อมบริการหลังการขาย และการรับประกัน

ถามว่า การบริการและการรับประกันของเรา มันเป็นอย่างนี้หรือ

สมควรแล้วที่ซื้อรถมาถูกกว่า เพราะบริการห่วยอย่างนี้นี่เอง

27-05-2009, 15:23
ล่าสุด เมื่อสักครู่ หลังจากได้ร้องเรียนไปที่สำนักงานใหญ่ และติดตามอย่างต่อเนื่อง

ผ่านไปสองวัน สำนักงานใหญ่ ฝ่ายบริการลูกค้า ของนครชัย ได้โทรมาหาผม

เพื่อขอโทษ และไปรับส่วนต่างคืน พร้อมทั้งให้ผมเป็นลูกค้าพิเศษ โดยจะมีส่วนลด

10% และขอให้เข้าไปรับบริการอีก

ผมจึงบอกไปว่า จะชี้แจงให้สมาชิกในคลับรับทราบ อย่างตรงไปตรงมา

และขอขอบคุณ คุณถนอมชัย ฝ่ายบริการลูกค้า ของนครชัย สำนักงานใหญ่

ขอขบคุณครับ (เขาบอกว่ารู้จักรถถังด้วย)

myjoefiend
27-05-2009, 15:48
สุดยอดครับน้านุ๊ก สงสัยถ้าไม่ว่าทางศูนย์ แย่ๆ ไม่ปรับปรุงตัวกันครับ และทาง สำนักงานใหญ่ก็จะไม่ทราบว่า เกิดอะไรขึ้นกับชื่อเสียง มิซซู ศูนย์ดีๆ พนักงานดีๆ มีเยอะครับ แต่จะพลอยรับกรรมกับ พวก พนักงานเห็นแก่ได้บางคน นี่แหละแย่มากๆ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล น้านุ๊ก และขอขอบคุณทาง สำนักงานใหญ่ ที่ให้ความเป็น ธรรม แก่ผู้บริโภคอย่างเราๆ คนใช้รถ มิซซู น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่าครับ ถ้าศูนย์ มิซซู บริการดีๆ มีคุณภาพ ถึงจะแพงกว่าข้างนอก ผมก็ไม่เกี่ยงที่จะมาใช้บริการครับ เหมือนกับที่ผ่านมา ใช้แต่บริการศูนย์อย่างเดียวเลย ขอแค่ความซื่อสัตย์และตรงไปตรงมา เหมือนพนักงานดีๆส่วนมาก แค่นี้ผมก็รัก มิซซู ที่สุดแล้วครับ เพราะตอนนี้ใช้วิธีเปลี่ยนศูนย์ใช้บริการ ถ้าเจอศูนย์ไหนมีปัญหาครับ อยากให้ดีมีมาตราฐานและมีบริการดี เหมือนกันทุก ศูนย์เร็วๆครับ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลและเรื่องดีๆแบบนี้

27-05-2009, 15:55
ขอขอบคุณ สำนักงานใหญ่ ฝ่ายบริการลูกค้า ที่ตามเรื่องให้ผมได้เร็วมาก

ขอขอบคุณ หัวหน้าที่ดูแลศูนย์บริการนครชัย ที่ชี้แจงเรื่องทั้งหมดให้ผมทราบ

ขอขอบคุณ นครชัย สำเหร่ ที่พร้อมปรับปรุงบริการ ให้ดีมากขึ้น

และสุดท้าย ขอขอบคุณ เพื่อนๆทุกๆท่าน ที่เข้ามาอ่านและแสดงความคิดเห็น

Jindee
27-05-2009, 16:11
:i40:

NATSKI13
27-05-2009, 17:03
อือม ศูนย์สำเหร่ อยู่ห่างบ้านผมไม่ถึง 2กิโล
แต่ไม่มีวาสนาเจอรถของคุณนุกเลยแฮะ (^^)

คุณนุกอยู่แถวสำเหร่เหรอครับ

27-05-2009, 17:32
อือม ศูนย์สำเหร่ อยู่ห่างบ้านผมไม่ถึง 2กิโล
แต่ไม่มีวาสนาเจอรถของคุณนุกเลยแฮะ (^^)

คุณนุกอยู่แถวสำเหร่เหรอครับ

ผมทำงานพระรามสามครับ บ้านอยู่พระรามสอง

ศูนย์นี้ มันอยู่ตรงกลางระหว่างบ้านกับที่ทำงาน ไปสะดวกงัยครับ

ท่านอยู่แถวไหนล่ะงับ:kapook-17327-8367:

27-05-2009, 17:36
เมื่อตอน ห้าโมงเย็นที่ผ่านมา

สำนักงานใหญ่ โทรมาหาผมอีกครั้งว่า

ทางนครชัย ติดต่อกลับมาหรือยัง ผมแจ้งไปว่า ติดต่อกลับมาแล้ว

เจ้าหน้าที่ถามอีกว่า ได้คำตอบอะไรกับทางนครชัยบ้าง

ผมก็แจ้งไปตามข้อความด้านบน

คราวนี้ สำนักงานใหญ่ ตรวจเจอว่า ที่ศูนย์นี้ ทำรายการให้ผมได้ไม่ครบ

ตามที่คูปองระบุ (ดูจากใบเสร้จรับเงินที่แฟกซ์ไป)

ดังนั้น สำนักงานใหญ่ แจ้งให้ผมเข้าไปรับบริการที่ศูนย์แห่งนี้

ตามสิทธิ์ที่ได้ระบุไว้ในคูปองให้ครบตามที่แจ้ง โดยไม่มีค่าใช้จ่าย

ขอขอบคุณ เจ้าหน้าที่จากสำนักงานใหญ่ท่านนี้มากครับ

รู้สึกประทับใจ มิตซูขึ้นมาอีกเป็นกอง

27-05-2009, 17:37
อย่างน้อยคลับแห่งนี้ ก็ช่วยเพื่อนสมาชิกได้เสมอ

และมีศักยภาพ ในการต่อรองสิ่งต่างๆ เพื่อความถูกต้องได้

ขอบคุณมากๆครับ

27-05-2009, 17:38
รอบนี้ สำนักงานใหญ่ ทำงานได้เร็วมาก

ประสานงานได้ทันใจคนใจร้อนอย่างผมมาก

coppy42
27-05-2009, 18:10
บอกตรงๆนะน้านุ๊คคนอย่างผมถ้าไม่ไว้ใจใครแล้ว ยากที่จะเชื่อ โดยที่ผมยังไม่ได้เข้าไปพิสุจน์ หรือเข้าไปรับบริการใดๆ คงมีซั๊กวันที่ผมอาจแกล้งเซ่อๆย่องเข้าไปทำโดยไม่บอกใครครับ

27-05-2009, 18:20
ป๋า ครับ

ถ้ารอบนี้เข้าไป สงสัย ต้องมองรถ ทุกฝีก้าวครับ

ตั้งแต่รับรถ จนรถเสร็จ

but vulcan
27-05-2009, 19:05
สาธุ ..... อย่าให้ศูนย์ทีเชียงใหม่เป็นงี้เลย

เพราะมีให้เลือกแค่สองแห่งเอง

ฟังแล้วกลัวเลย

ผมหวังใว้ลึกๆว่าศูนย์ที่เชียงใหม่คงไม่เป็นแบบนี้

b_boy
27-05-2009, 20:10
สาทุอย่าให้เจอแบบนี้เลยยิ่งเซ่อๆซ่าๆอยู่ด้วยเรา...(ต้องเข้า0เช็ค10,000โลแล้วยังหวั่นๆไม่รู้จะเข้า0ไหนดีเลยครับ)
ขอบคุณน้านุกครับที่มาเล่าประสบการณ์ให้ฟังจะได้เป็นประโยชน์เพราะปกติผมเป็นคนไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่...จะได้ตรวจสอบให้เรียบร้อย

NATSKI13
28-05-2009, 08:53
ผมทำงานพระรามสามครับ บ้านอยู่พระรามสอง

ศูนย์นี้ มันอยู่ตรงกลางระหว่างบ้านกับที่ทำงาน ไปสะดวกงัยครับ

ท่านอยู่แถวไหนล่ะงับ:kapook-17327-8367:

บ้านผมอยู่ริมถนนเจริญนคร ติดกับซอยเจริญนคร 46 ซึ่งเป็นซอยเดียวกับ ตากสิน 19 ครับ
อยู่คนละฟากถนน เรียกคนละชื่อ
ศูนย์นครชัย ผมไม่เคยใช้บริการเลย
ปกติจะลงทุนขับไปเข้าศูนย์ ออโต้ซิตี้ที่ศรีนครินทร์ เพราะบริการดีมากๆครับ

ปกติผมไปทำงานแถวสาทร ขี่สองล้อไป เจอสมาชิกก็เยอะ ไม่กล้าทักครับ (^^)

28-05-2009, 09:14
บ้านผมอยู่ริมถนนเจริญนคร ติดกับซอยเจริญนคร 46 ซึ่งเป็นซอยเดียวกับ ตากสิน 19 ครับ
อยู่คนละฟากถนน เรียกคนละชื่อ
ศูนย์นครชัย ผมไม่เคยใช้บริการเลย
ปกติจะลงทุนขับไปเข้าศูนย์ ออโต้ซิตี้ที่ศรีนครินทร์ เพราะบริการดีมากๆครับ

ปกติผมไปทำงานแถวสาทร ขี่สองล้อไป เจอสมาชิกก็เยอะ ไม่กล้าทักครับ (^^)

งั้นก็ ยินดีที่ได้รู้จักครับ :kapook-17340-6327:

smilenet
21-06-2009, 14:03
ถึงลูกถึงคนดีครับ ตรงไปตรงมาแต่ไม่ขวานผ่าซาก เยี่ยมครับ