PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เสียงจี่ แก้ยังไงครับ

kumaeda
25-05-2009, 12:32
ติดทวิสเตอร์แล้วเสียงมันจี่ แก้ยังไงครับ
แล้วคู่หลังผมเป็น 6*9 หน้ากล่องเขียนว่า 5 way ทำไมเสียงร้องมันไม่ออก:01cbb16d12: ออกแต่เบสหรือว่าช่างมันต่อผิด ถ้าผิดแล้วต้องต่อกับตัวไหนครับ
ขอบคุณครับ

Nuk_Black-Triton
25-05-2009, 12:35
กว้างจัง

ขอสเปกของหน่อยสิครับ

ว่ามีอะไรบ้าง

25-05-2009, 12:37
รถผมเคยเป็น แบบผิดวิทยุก็ไม่หาย เป็นตลอดเวลาการขับขี่

พอดับเครื่อง มันก็หายไป

สาเหตุมาจาก กล่องครอสโอเวอร์ ของลำโพงแยกชิ้น

ถูกติดตั้ง ใกล้กล่อง Ecu มากเกินไป ทำให้เกิดเสียงรบกวน

แม้ไม่ได้เปิดวิทยุก็ตาม

kumaeda
25-05-2009, 12:50
กว้างจัง

ขอสเปกของหน่อยสิครับ

ว่ามีอะไรบ้าง

เครื่องเล่น DVD จอ 7 นิ้ว แอมป์ , ปรีแอมป์ , คู่หน้าแยกชิ้น 6 นิ้ว ทวิสเตอร์ 1 นิ้ว , คู่หลัง 6*9 , subbox 8 นิ้ว
ประมาณนี้ครับพี่

น้องขาวมุก
25-05-2009, 13:12
ติดทวิสเตอร์แล้วเสียงมันจี่ แก้ยังไงครับ
แล้วคู่หลังผมเป็น 6*9 หน้ากล่องเขียนว่า 5 way ทำไมเสียงร้องมันไม่ออก:01cbb16d12: ออกแต่เบสหรือว่าช่างมันต่อผิด ถ้าผิดแล้วต้องต่อกับตัวไหนครับ
ขอบคุณครับ

6x9 มันมีแบบ 5 ทางด้วยเหรอครับ เคยเห็นแต่ 3 ทาง อ่ะครับ

5 ทางนี่มีเสียงไรมั่งครับ

25-05-2009, 13:22
ถ้าชอบรื้อ ลองต่อไม่ผ่านปรีดูครับ

โดยส่วนมาก เสียงรบกวนทั้งหลาย มักมาจากปรีแอมป์

ที่ไม่ได้คุณภาพ เรื่องการติดตั้ง ก็สำคัญไม่แพ้กัน

วิธีแก้ไข ลองทดลองด้วยตัวเองดูครับ

ถอดใส่อุปกรณ์ต่างๆ จนหาสาเหตุได้

และกลับไปให้ร้านแก้

หรือถ้าไม่รู้ ก็ขับเข้าร้านที่ทำมา

ให้เขาแก้ให้ครับ

ผมก็กลัวๆนะ ตอนไปทำ แต่ผลออกมา น่าพอใจครับ

เสียงรบกวนไม่มีเลย แม้แต่น้อย

kumaeda
25-05-2009, 23:06
ถ้าชอบรื้อ ลองต่อไม่ผ่านปรีดูครับ

โดยส่วนมาก เสียงรบกวนทั้งหลาย มักมาจากปรีแอมป์

ที่ไม่ได้คุณภาพ เรื่องการติดตั้ง ก็สำคัญไม่แพ้กัน

วิธีแก้ไข ลองทดลองด้วยตัวเองดูครับ

ถอดใส่อุปกรณ์ต่างๆ จนหาสาเหตุได้

และกลับไปให้ร้านแก้

หรือถ้าไม่รู้ ก็ขับเข้าร้านที่ทำมา

ให้เขาแก้ให้ครับ

ผมก็กลัวๆนะ ตอนไปทำ แต่ผลออกมา น่าพอใจครับ

เสียงรบกวนไม่มีเลย แม้แต่น้อย
ขอบคุณครับ มาจากปรีแอมป์จริงๆ ต้องหรี่ลงมา ประมาณ เลข 3 ถึงจะเงียบ