PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอแสงสว่างให้ชีวิตด้วยครับ

deetron
25-05-2009, 21:10
กำลังจะออก PLUS 4D A/T อ่ะครับ
ตอนนี้กำลังเปรียบเทียบ ดอกเบี้ย - ของแถม - ส่วนลด ฯลฯ
แต่
มีขอสงสัยที่อยากจะรบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ช่วยให้ความสว่าง
เพื่อเป็นหนทางในการนำเจ้าเหมียวตัวใหม่ออกสู่โลกกว้างด้วยครับ

1) ของแถมรายการ"พ่นกันสนิม" พี่ที่ทำงานบอกว่าไม่จำเป็นหรอกไม่ต้องเอา
เพราะว่า
-รถผลิตออกมาจากโรงงานก้อมีการเคลือบป้องกันสนิมตามกระบวน
มาอย่างดีแล้ว ไม่ต้องเอาหรอก
- หรือ เราไม่ค่อยได้ไปทะเลบ่อย ๆ ก้อไม่จำเป็นหรอก
อะไรประมาณเนี้ย
?? ความจริงเป็นงัยครับ ถูกต้องหรือไม่ ควรเอาหรือไม่เอาครับ?
แล้วถ้าไปทำข้างนอกจะเสียค่าใช้จ่ายต่อครั้งเท่าไร ?
กี่เดือนปีถึงจะต้องเอาไปทำ ?

2) รายการ ของแถมจุ๊กจิ๊ก มาตรฐาน mitsu ที่ไปศูนย์ไหนก้อได้แน่นอน เช่น พรม ผ้ายาง กันสาด ฯลฯอะไรประมาณนี้ จะได้ไม่ต้องถามเซลมาก ไปรับรถก้อเรียก เอาเลย รบกวนช่วย list ให้เป็นข้อ ๆ ด้วยครับ !!

3) ราคาที่เหมาะสมของเบาะหนัง SPEC โรงงาน น่าจะอยู่ที่ราคาเท่าไรครับ ?

รบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ เท่านี้แหละครับ
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าด้วยครับ
ปล. รถคันแรกของ จขกท เลยยังไม่ค่อยประสา

wattana
25-05-2009, 21:28
ลองดูกระทู้เก่า ๆ นะครับ มีเยอะแยะเลย
ข้อหนึ่ง ไม่พ่นดีกว่า เพราะโรงงานชุบ EDP (การชุบสีด้วยไฟฟ้า ดีกว่าพ่นด้วย Robot เสียอีก สีมีความหนาเท่ากันทุกซอกทุกมุม)

ข้อสอง ของแถม ไม่เอาเลยซักอย่าง ถ้าเป็นผม เดี๋ยวเสียใจภายหลัง ลองศึกษาหาข้อมูล อีกหน่อย ค่อย ๆ แต่ง พรม ในคลับมีขาย ดีกว่ามากมาย ผ้ายาง เหม็นราคาไม่กี่บาท ปัจจุบันไม่ค่อยมีใครใช้ครับ กันสาด ลองเลือกหลาย ๆ แบบ ข้อดีข้อเสีย ลองหาดูในคลับ

ข้อสาม ราคาเบาะหนังของโรงงาน ผมไม่แน่ใจ เคยถาม 12000 ครับ ผมว่าใจเย็น ๆ ค่อย ๆ เลือกครับ

สรุปผมว่าขอเป็นส่วนลด ดีกว่า อ้างว่า ไม่มีตังค์ก็ได้ อาจจะขอเป็น ยางกับแมกซ์ ดีกว่าผมว่าครับผม

amarin.fm
09-06-2009, 03:27
เป็นคำแนะนำที่ดีมากเลยค่ะ...เอาไว้ถอยคันหน้าว่าจะเอาไปใช้เหมือนกัน(ถึงขาจะเหลือเพียง1ข้าง แต่ใจก็ยังร๊ากก..ไทรทันเสมอ)

MTTS_2534
13-06-2009, 12:05
จาก สปช.ตัวเอง / คลานเข้าไปเก็บข้อมูล จากหลายๆที่มา ขอตอบเป็นข้อๆ ดังนี้
1. ส่วนใหญ่จะบอกเหมือนกันว่า " ไม่จำเป็น " ครับ
2. ล็อคเทค ( ตัดสตาร์ท ) / ล็อคเทค ( ยางอะไหล่ ) / เซ็นเซอร์ถอยหลัง / ลามินา
และอื่นๆครบหมด ( ส่วนลดเงินสด 20,000 บ. )
3. ประมาณ หมื่นต้นๆ ( ยังไม่ได้ไปหุ้มเลย กำลังเก็บกะตังค์อยู่ )

หมายเหตุ - ดาวน์ 25% 48เดือน ดอกเบี้ย 1% ( Plus D/C A/T '09 = 768,000 บ.)

TorreT
24-06-2009, 17:08
ถ้าหาที่จองรถได้ถูกใจแล้ว กรุณาแจ้งให้ทราบด้วยได้มั๊ยคร้าบ!!!

deetron
24-06-2009, 17:25
ตอนนี้ถ้าเป็น 4d ต้องรอ Model 10 อย่างเดียวแล้วมังครับ

kanoktriton
25-06-2009, 05:43
กำลังจะออก PLUS 4D A/T อ่ะครับ
ตอนนี้กำลังเปรียบเทียบ ดอกเบี้ย - ของแถม - ส่วนลด ฯลฯ
แต่
มีขอสงสัยที่อยากจะรบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ช่วยให้ความสว่าง
เพื่อเป็นหนทางในการนำเจ้าเหมียวตัวใหม่ออกสู่โลกกว้างด้วยครับ

1) ของแถมรายการ"พ่นกันสนิม" พี่ที่ทำงานบอกว่าไม่จำเป็นหรอกไม่ต้องเอา
เพราะว่า
-รถผลิตออกมาจากโรงงานก้อมีการเคลือบป้องกันสนิมตามกระบวน
- หรือ เราไม่ค่อยได้ไปทะเลบ่อย ๆ ก้อไม่จำเป็นหรอก
?? ความจริงเป็นงัยครับ ถูกต้องหรือไม่ ควรเอาหรือไม่เอาครับ?
แล้วถ้าไปทำข้างนอกจะเสียค่าใช้จ่ายต่อครั้งเท่าไร ?

2) รายการ ของแถมจุ๊กจิ๊ก มาตรฐาน mitsu ที่ไปศูนย์ไหนก้อได้แน่นอน เช่น พรม ผ้ายาง กันสาด ฯลฯอะไรประมาณนี้ จะได้ไม่ต้องถามเซลมาก ไปรับรถก้อเรียก เอาเลย รบกวนช่วย list ให้เป็นข้อ ๆ ด้วยครับ !!

3) ราคาที่เหมาะสมของเบาะหนัง SPEC โรงงาน น่าจะอยู่ที่ราคาเท่าไรครับ ?

รบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ เท่านี้แหละครับ
ปล. รถคันแรกของ จขกท เลยยังไม่ค่อยประสา
ของแถม รึ จัดมา ดิ กันสนิม พ่นเถอะครับ ของผม สนิมเพียบเลย ใต้กล่องแบต ใต้กันกระแทก หน้า ตามหัวน๊อต ปกติทุกๆๆ 3 เดือนเขาจะเช็คให้ ถ้าเจอจะพ่นฆ่าสนิม แล้วพ่นทับ สบายใจกว่า ดิเสียแต่ค่าลางรถ ครบ:kitty-glitter-emoti

myjoefiend
21-08-2009, 19:20
หุ้มแบบนี้ไม่ถึงกับแพง คุยกับคุณ โอเอสเซสเซอรี่ ดูครับ งานเนียรนั่งสบายทนดีด้วยครับเผื่อจะช่วยประหยัดเงินและโดนใจ

Tom_2121
23-09-2009, 16:44
แต่

เพราะว่า

พวกกันสาดกันแมลง พรม อะไรไม่ต้องเอาก็ได้ ตอนซื้อได้พรมมาไม่ดีก็ต้องซื้อเปลี่ยนใหม่ดีกว่าเยอะไม่แพงเท่าไหร่ กันสาดกันแมลงก็ซื้อคลองถมคุณภาพไม่ต่างกันถูกกว่าด้วย พ่นกันสนิมก็ไม่เอา ตอนซื้อขอเป็นส่วนลดเงินสดหมดเลย