PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : โปร 3.2 ไม่มีแยก m/t หรือ a/t เหรอครับ

but vulcan
30-05-2009, 13:35
วันนี้ไปลงมาแล้วครับ พอดีครบกำหนดเช็คระยะ 3 เดือนด้วย

พี่เขาบอกว่าโปร 3.2 ใช้ได้ทั้งเกียร์ธรรมดาและออโต้ จริงหรือครับ?

วันนี้มีรถไปรอคิวลงต่อจากผมด้วย แต่ไม่รู้ว่ารถใคร ไม่คุ้น 4 D สีบรอด์น

ส่วนผลที่ได้ผมยังไม่แน่ใจว่าต่างจากเดิมมากไหม เพราะผมไม่ค่อยได้ใช้รถ (จอดซ๊ะส่วนใหญ่) แต่เสียงเครื่องดังขึ้นแบบรู้สึกได้

เดี๋ยวคืนนี้จะออกไปลองอีกที แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ

Nuk_Black-Triton
30-05-2009, 14:12
โปร ต้องแยกครับ ระหว่าง เกียรธรรมดาและออโต้

เพราะ มันจะมีฮาร์ดแวร์ที่คุมกล่องเกียร์อีกทีครับ

ไม่งั้นขับไม่ได้จ้า

but vulcan
30-05-2009, 15:28
โปร ต้องแยกครับ ระหว่าง เกียรธรรมดาและออโต้

เพราะ มันจะมีฮาร์ดแวร์ที่คุมกล่องเกียร์อีกทีครับ

ไม่งั้นขับไม่ได้จ้า

ผมก็งงเหมือนกันครับน้านุ๊ก

พี่หัวหน้าช่างเขาบอกว่า 3.2 มันมีแค่สองเวอร์ชั่น คือตัวเก่ากับตัวใหม่

แต่พี่เขาว่ามันใช้ได้กับทั้งเกียร์ธรรมดาและออโต้

แต่ผมก็ยังขี่ได้ปกตินะครับ งงเลยครับ ใครก็ได้ให้ความกระจ่างที :kapook-17327-8367:

Nuk_Black-Triton
30-05-2009, 15:39
โปรแกรมหลัก มันมีสองรุ่นดังกล่าว ถูกแล้วครับ

ตัวเก่าและใหม่ แต่มันจะแยกออกไปย่อยๆอีก

ง่ายๆ ก็คือจากรหัสรถ แค่นั้นเอง

ส่วนเวลาเลินนิ่ง ก็เลินนิ่งได้ตามปกติ เพราะระบบ

มันตรวจสอบเจอของทุกอย่าง มันก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

scorpion_za
30-05-2009, 15:46
รอๆๆ 9000 โลแล้ว น้านุก 10000 โล จะไปลงมั่ง

ไม่รู้ เขาจะลงได้รึป่าว

smilenet
30-05-2009, 15:54
วันนี้ไปลงมาแล้วครับ พอดีครบกำหนดเช็คระยะ 3 เดือนด้วย

ที่ศูนย์สาขาแม่โจ้ (เชียงใหม่) เขาลงได้ครับ

เพราะว่าหัวหน้าช่างก็ใช้พลัส และลง 3.2 มาเป็นปีกว่าแล้ว

พี่เขาบอกว่าโปร 3.2 ใช้ได้ทั้งเกียร์ธรรมดาและออโต้ จริงหรือครับ?

วันนี้มีรถไปรอคิวลงต่อจากผมด้วย แต่ไม่รู้ว่ารถใคร ไม่คุ้น 4 D สีบรอด์น

ส่วนผลที่ได้ผมยังไม่แน่ใจว่าต่างจากเดิมมากไหม เพราะผมไม่ค่อยได้ใช้รถ (จอดซ๊ะส่วนใหญ่) แต่เสียงเครื่องดังขึ้นแบบรู้สึกได้

เดี๋ยวคืนนี้จะออกไปลองอีกที แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ
สวัสดีครับ รถผมเองครับยังไม่ได้เป็นสมาชิกถาวรหรอกครับ แต่เห็นรถคุณพี่แล้วครับ ดำเงามาเชียว เห็นสติกเกอร์หลังและหน้ารถก็รู้แล้วว่าเป็นสมาชิกคลับเราแน่ๆ ครับ ผมเองก็ลงครับ ไปนั่งในรถดูการลงของช่างเลยครับ ลงรอบเดียวผ่านฉลุยครับ ลงเสร็จก็ทำการเลินนิ่งเป็นอันเสร็จพิธี ลงแล้วรู้สึกว่ามาเร็ว เคลมเร็ว เอ้ย! ไม่ใช่ ลากได้ยาวขึ้น ถ้าให้ชัดเจนต้องเกียร์ 3 - 4 ยาวขึ้นมาไวกว่าเดิมครับ เสียงเครื่องผมลองฟังดูแล้วไม่ต่างกันเลยครับ กับ V5 พลัสตัวเดิม ต้องลองใช้ดูสักระยะ และวัดการรับทานน้ำมันด้วยครับ เจอกันทักทายกันมั่งนะครับ กห-9454 ครับ เลขนี้ช่วงนี้ออกมาหลายงวดแล้ว อิอิ:kapook-17195-8823: :kapook-17196-7812:

but vulcan
30-05-2009, 16:46
สวัสดีครับ รถผมเองครับยังไม่ได้เป็นสมาชิกถาวรหรอกครับ แต่เห็นรถคุณพี่แล้วครับ ดำเงามาเชียว เห็นสติกเกอร์หลังและหน้ารถก็รู้แล้วว่าเป็นสมาชิกคลับเราแน่ๆ ครับ ผมเองก็ลงครับ ไปนั่งในรถดูการลงของช่างเลยครับ ลงรอบเดียวผ่านฉลุยครับ ลงเสร็จก็ทำการเลินนิ่งเป็นอันเสร็จพิธี ลงแล้วรู้สึกว่ามาเร็ว เคลมเร็ว เอ้ย! ไม่ใช่ ลากได้ยาวขึ้น ถ้าให้ชัดเจนต้องเกียร์ 3 - 4 ยาวขึ้นมาไวกว่าเดิมครับ เสียงเครื่องผมลองฟังดูแล้วไม่ต่างกันเลยครับ กับ V5 พลัสตัวเดิม ต้องลองใช้ดูสักระยะ และวัดการรับทานน้ำมันด้วยครับ เจอกันทักทายกันมั่งนะครับ กห-9454 ครับ เลขนี้ช่วงนี้ออกมาหลายงวดแล้ว อิอิ:kapook-17195-8823: :kapook-17196-7812:

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ผมไม่รู้นะครับว่าเป็นเพื่อนในคลับ มารู้ว่าลงเหมือนกันตอนผมรับรถแล้ว ไม่งั้นคงได้ทักทายกันแล้วครับ

ผมเสียดายไม่ได้ไปดูตอนลง นั่งรอตั้งนาน เห็นหัวหน้าช่างบอกว่ามีงงเล็กน้อย คงจะพึ่งมีลูกค้าไปลงมั้งครับ อิอิ

เจอกันบนถนนทักกันได้นะครับ กอ 5430 :kapook-17331-6893:

smilenet
30-05-2009, 21:23
ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ ผมเอกครับ ผมลองถามว่าคันดำนั้นทำอะไร ช่างก็บอกว่ามารีไรต์โปรแกรมเหมือนกันครับ แล้วผมถามว่าทำไมนานจัง เขาบอกว่า หาโปรแกรมไม่เจอครับ ทาง กทม. เอามาลงให้แต่ไม่ได้บอกว่าอยู่ตรงไหนของไดร์ฟ เลยโทรถามกันให้วุ่น พอดีวันก่อนผมถามช่างบอกว่าลงได้ วันนี้ครบเช็คตามระยะเลยให้เค้าจัดลงโปรแกรมให้เลยครับ พี่บัตถ้าลองแล้วเป็นไงบอกกันมั่งน่ะครับ ถ้าหากว่างๆ ทั้งผมและพี่เดี๋ยวกรุ้งกริ้งนอกรอบรอตะวันตกกันสักนิดนะครับ อิอิ (มีเมียมีลูกมีหลานก่อปามาตวยเน้อครับ)

dsign
30-05-2009, 21:29
วันนี้ไปลงมาแล้วครับ พอดีครบกำหนดเช็คระยะ 3 เดือนด้วย ที่ศูนย์สาขาแม่โจ้ (เชียงใหม่) เขาลงได้ครับ เพราะว่าหัวหน้าช่างก็ใช้พลัส และลง 3.2 มาเป็นปีกว่าแล้ว

วันนี้มีรถไปรอคิวลงต่อจากผมด้วย แต่ไม่รู้ว่ารถใคร ไม่คุ้น 4 D สีบรอด์น ส่วนผลที่ได้ผมยังไม่แน่ใจว่าต่างจากเดิมมากไหม เพราะผมไม่ค่อยได้ใช้รถ (จอดซ๊ะส่วนใหญ่) แต่เสียงเครื่องดังขึ้นแบบรู้สึกได้ เดี๋ยวคืนนี้จะออกไปลองอีกที แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ

...จริงครับ...

Triton DDD
31-05-2009, 22:28
ผมว่าลบกระทู้เถอะครับ เดี๋ยวศูนย์ใหญ่รู้จะซวยศูนย์ที่ลงจะซวยนะครับ ของแบบนี้ต้องแอบแอบครับ

but vulcan
01-06-2009, 11:17
ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ ผมเอกครับ ผมลองถามว่าคันดำนั้นทำอะไร ช่างก็บอกว่ามารีไรต์โปรแกรมเหมือนกันครับ แล้วผมถามว่าทำไมนานจัง เขาบอกว่า หาโปรแกรมไม่เจอครับ ทาง กทม. เอามาลงให้แต่ไม่ได้บอกว่าอยู่ตรงไหนของไดร์ฟ เลยโทรถามกันให้วุ่น พอดีวันก่อนผมถามช่างบอกว่าลงได้ วันนี้ครบเช็คตามระยะเลยให้เค้าจัดลงโปรแกรมให้เลยครับ พี่บัตถ้าลองแล้วเป็นไงบอกกันมั่งน่ะครับ ถ้าหากว่างๆ ทั้งผมและพี่เดี๋ยวกรุ้งกริ้งนอกรอบรอตะวันตกกันสักนิดนะครับ อิอิ (มีเมียมีลูกมีหลานก่อปามาตวยเน้อครับ)

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ใครมีความรู้อะไรใหม่ๆก็เอามาแชร์กันครับ ผมยังอ่อนซ้อมมากสำหรับรถยนต์

มีเวลาเรามาดริ้งกันหน่อยนะครับพี่เอก 084-339-6757 โทรมาได้ครับไม่ต้องเกรงใจ

smilenet
09-06-2009, 15:59
อ้ายบัตครับ ถามหน่อยครับ หลังจากลงโปร 3.2 แล้ว ลองสังเกตดูก่อครับว่าเวลาวิ่งที่ความเร็ว 100 กม./ชั่วโมง ในเกียร์สุดท้าย (เกียร์ 5 ) จากเดิม (โปรแกรมเดิมของพลัส) รอบมันจะอยู่ที่ประมาณ 2,000 รอบ/นาที ที่ความเร็ว 100 กม./ชั่วโมง แต่หลังจากที่ลงโปร 3.2 แล้ว รอบมันจะเพิ่มขึ้นมาแหมประมาณ 300 รอบ คือมันจะได้รอบอยู่ที่ประมาณ 2,300 รอบ/นาที ที่ความเร็ว 100 กม./ชั่วโมง รถอ้ายบัตหรือว่าคนอื่นที่ลงโปรแกรมนี้เป็นแบบผมหรือเปล่าครับ รถผมเกียร์กระปุกครับ

MEAW_SAN
09-06-2009, 20:17
ลบๆๆๆๆเดี๋ยวเค้าจับได้เน้อ

but vulcan
09-06-2009, 20:38
อ้ายบัตครับ ถามหน่อยครับ หลังจากลงโปร 3.2 แล้ว ลองสังเกตดูก่อครับว่าเวลาวิ่งที่ความเร็ว 100 กม./ชั่วโมง ในเกียร์สุดท้าย (เกียร์ 5 ) จากเดิม (โปรแกรมเดิมของพลัส) รอบมันจะอยู่ที่ประมาณ 2,000 รอบ/นาที ที่ความเร็ว 100 กม./ชั่วโมง แต่หลังจากที่ลงโปร 3.2 แล้ว รอบมันจะเพิ่มขึ้นมาแหมประมาณ 300 รอบ คือมันจะได้รอบอยู่ที่ประมาณ 2,300 รอบ/นาที ที่ความเร็ว 100 กม./ชั่วโมง รถอ้ายบัตหรือว่าคนอื่นที่ลงโปรแกรมนี้เป็นแบบผมหรือเปล่าครับ รถผมเกียร์กระปุกครับ

เหรอครับ ผมยังไม่ได้สังเกตุเตื้อเลยครับ เดียวจะลองสังเกตุดูครับ

รู้อย่างเดียวครับ ถ้าออกตัวเท้าหนักล้อมันฟีร์ตลอยเลยครับ

ตอนนี้ยังไม่ได้เพิ่มบู๊ต กำลังจะมองหาวัดบู๊ดอยู่ครับ อิอิ:kapook-17332-8238: