PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอคำแนะนำครับเรื่อง"มดทำรังในรถ"แก้ปัญหายังไงดีครั บ?

kui
31-05-2009, 22:09
:yenta4-emoticon-002 คือผมมาสังเกตุในรถกับบริเวณรอบตัวรถ ใน 3-4 วันนี้ สังเกตุมีมดดำ
ไต่เดินตามรถ กับ ในบริเวณ ภายในรถ อะครับ ตอนแรกเข้าใจว่า อืม มดมันไต่ กัน ไม่เท่าไหร่ แต่มา เมื่อวาน เปิดท้ายกระบะรถ โอ้แม่เจ้า มดดำครับ เดินขบวนกันเป็นแถว เข้าไปตรงช่วงสายไฟตรงข้อต่อกับท้ายกระบะที่อยู่มุมด้านซ้ายอะครับ งงเลย วันนี้ เลยสังเกตุทั้งนอกรถในรถ อีกที อย่างละเอียด มีรถ ไต่ ในห้องโดยสาร พอประมาณ เลยอะ มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ เพราะจอดอยู่นอกบ้านส่วนใหญ่ รอบ ๆ บริเวณบ้านเป็น ป่าหญ้า อะครับ
และอีกอย่าง ในรถผมจะไม่มีเศษอาหารใด ๆ ทั้งสิ้นถ้าในรถมีเศษอาหารเยอะจะไม่ แปลกใจเลยครับ ที่มดดำมาขึ้นรถ เพราะที่บ้านผม จะทำเป็นธรรมเนียมเลยครับ ประมาณ ไม่กินของ หรือ ขนม ในรถเลย ยัง งง ว่า ทำไหม ต้อง ทำทำรังในรถเรา อะเนี้ย
รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ:kapook-17327-8367:

ed13
31-05-2009, 23:07
ฤดูฝน มดมันหาที่แห้งๆอยู่

เหยื่อ ล่อมด อาท เอนท์ คิลเลอร์ วางไว้ให้มันมาเอาไปกิน ตายยกรัง

อีกวิธี จอดรถกลางแดดจัดๆนานๆ

myjoefiend
01-06-2009, 18:33
รถผมจอดแต่ตากแดด ตากฝน ไม่เคยโดนครับ ยังไงหายไวๆน๊ะครับ คันเก่า ผม ฉีดยา กะลื้อรังมันครับ โดนใช ดีดีที และ โวๆเป่าลมไล่ ครับ

wattana
01-06-2009, 18:38
กำลังจะมีโชคครับ เหมือนผมเลยไปจอดใต้ต้นไม้ ช่วงที่ฝนกำลังจะตก
มดเขาหนีน้ำครับ คงต้องค่อย ๆ ทำความสะอาดไป อาจจะเป็นสองสัปดาห์เลย
ใช้สเปร์ยก็กลัวสารพิษ

kang2518
01-06-2009, 19:09
ไบก้อนเลยครับจัดไป