PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เราจะเคลมกะประกันยังไงดีครับ

kitjang
02-06-2009, 20:25
รบกวน น้าๆที่มีประสบการณ์หน่อย

รถผมไปสวนกะวีโก้มา แบบ เบาะๆด้านข้างอ่ะครับ
กระจกข้างไทรทันเจอกระจกข้างวีโก้ ผลคือ วีโก้พับไปเลย
ไม่รู้หักหรือป่าว แต่ไทรทัน ไม่พับ ไม่เป็นไร ปัญหาอยู่ที่
เจ้าโก้ มันเล่นคิ้วล้อผมเป็นแถบเลย ทั้งหน้าหลัง
แล้วมานหนีไปเลย สงสัยเจ้าโก้โดนไปเยอะเหมือนกัน
เพราะเจ้าโก้ไม่มีคิ้วล้อ คงโดนตัวถังทั้งแถบ
ส่วนตัวถังเจ้าตั้นรอดไป ไม่โดนเลย ไม่มีตำหนิใดๆ
เพราะมีคิ้วครอบล้อ ช่วยไว้ ไม่งั้นโดนทั้งแถบแน่เลย
ได้ยินปุ๊บ ผมก็หักออกจากมานเลย ยังไม่วาย
โดนคิ้วครอบล้อทั้งหน้าหลังเลย ทางสวนกันแคบๆอ่ะครับ

ผมยังไม่เคยเคลมกะประกันเลย คู่กรณีหนีแบบนี้ ผมจะบอกประกันยังไง
ว่าจะเคลมคิ้วครอบล้อทั้ง 2 อัน หน้าหลัง ไม่รู้ว่าต้องเสียค่าอะไรให้ประกัน
รึป่าว รึจะบอกประกันว่าไงดีครับ น้าๆ ไม่อยากเสียตังค์ อิอิ

wattana
02-06-2009, 20:49
ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้รู้แล้วจริงไหม เอาไปซ่อมเลยครับ ทำตามใจเรา
รักษาสิทธิ์ ประกันคงเข้าใจครับ

10 SEC.
02-06-2009, 20:51
ถ้าทำประกัน เริ่มคุ้มครองปีนี้เสียค่า แอคเซส แน่นอนครับ

ถ้าทำตั้งแต่ปีแล้ว หมดอายุปีนี้ ก็ยังคงใช้เกณฑ์เดิม

แจ้งว่าขับเบียดขอบกำแพงเองก็ได้ครับ ไม่เสียค่าแอคเซส

แต่ประวัติดีจะหมดไปครับ อีกวิธีเอารถประกันชั้น 3 มาเฉี่ยว

เราเป็นฝ่ายถูก ให้รถที่ทำ ป3 รับผิดไป